[Có thể bạn chưa biết] Tại sao răng khôn lại cực ngu?

BaroTo
19/1/2019 11:14Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thế bạn nên đi chụp x-quang răng nhé, nó mọc ngầm gây ra nhiều tai hại biến chứng lắm, mình cũng 31 tuổi, cách đây 2 năm đi chụp nó mọc hoàn thiện rồi, phải làm phẫu thuật nhổ nếu không nó sẽ tạo nang xung quanh răng mọc ngầm và làm xốp xương hàm, mà bạn biết đấy, xốp thì 1 phát là vỡ rồi. Nhanh đi còn kịp.
netresource
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng có 2 cái ở hàm dưới, khám sức khoẻ tổng quát hàng năm, bác sỹ khuyên nhổ, nhưng mình thấy đâu có vấn đề gì, thỉnh thoảng đọng thức ăn ở đó thôi.
farcry2708
TÍCH CỰC
5 năm
May vãi. 4 răng khôn mọc 3 éo bị cái nào lệch. Thẳng như bắp
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bầu bác sĩ biết mà. Dễ gì cho chụp X Ray
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
đúng lúc thật! mới tiễn 2 cái răng khôn cùng lúc ở răng hàm mặt.... nhổ bằng xà ben chứ ko phải bằng kiềm @@ giờ 1 tuần rồi vẫn còn ê ẩm
tanhv34k12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leonheart Sau khi nhổ bao lâu thì có thể ăn uống lại bình thường vậy bạn.
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
@tanhv34k12 Ăn uống bt đc ngay bsy nói thế! Mà bác yên tâm là húp cháo 2-3 ngày 😆
Milionaire
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leonheart Cụ nhổ hết bao xèng thế? Em cứ thỉnh thoảng lại lên sưng vù cả mặt mà chưa dám đi nhổ
leonheart
TÍCH CỰC
5 năm
@Milionaire 3tr cho 2cái răng khôn bác
nguyen_no1
TÍCH CỰC
5 năm
nhổ rồi thì nó sẽ bị yếu răng số 7 bên cạnh, thành ra bị nhét thức ăn vào kẽ giữa răng 6 và 7...haizz. Mình nhổ 4 cái roài
Này thì khôn 😃
hoanganhkity
ĐẠI BÀNG
5 năm
răng này thường hay mọc lệch với lại bị sâu nên tốt nhất là nên nhổ đi cho nhanh
Vừa nhổ răng 3-8 về. Trước khi nhổ không đau, chưa đụng răng số 7 chỉ có cảm giác cộm. NHổ về nhẹ cả hàm, bác sĩ khuyên tranh thủ nhổ cả 4 cái , sau này đỡ khỏi lo sâu răng viêm nhiễm. Còn 2 cái hàm trên, chắc 1 tháng nhổ 1 cái 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019