Talking Ginger - Cực kỳ vui nhộn, vô cùng đáng yêu :)

crystalocean
26/8/2012 7:58Phản hồi: 6
Talking Ginger - Cực kỳ vui nhộn, vô cùng đáng yêu :)
Vừa qua, Outfit7, nhà sản xuất tựa game nổi tiếng Talking Tom hay là Talking Ben the Dog đã cho ra mắt một ứng dụng có chức năng tương tự, Talking Ginger sau một thời gian hứa hẹn.

Ở phiên bản này, nhà sản xuất đã chú trọng nhiều hơn đến việc cho ra mắt hình ảnh chú mèo con lông màu cam siêu cute tên là Ginger ( củ gừng đó mà ^^ ) rất là đáng yêu. Mọi tính năng trong máy đều phù hợp cho trẻ em như là cho Ginger đánh răng, tắm gội, đi vệ sinh,... Đó là tất cả những gì bạn làm trc khi cho bé Ginger đi ngủ

Ứng dụng này chắc chắn sẽ gây thích thú với các bé khi Ginger dành 1:30s để cùng chải răng với các bé. Thật là vui phải không.
Sau đây, mình sẽ up link download cùng hướng dẫn các bạn một số chức năng.

1. Link download: http://itunes.apple.com/us/app/talking-ginger/id531323947?mt=8&ign-mpt=uo=2
Đây là một App FREE từ iTunes nhé, qua 2 ngày test, mình thấy rằng dù là App Free nhưng mọi tính năng trên Talking Ginger bạn đều sử dụng dc, không có banner quảng cáo. Chỉ có số lượng kem đánh răng ( Toothpaste ) thì hạn chế: 7 lần đánh răng !

Và bây giờ mình bắt đầu ha, Đây là giao diện chính của chương trình
Trên cùng, bạn sẽ thấy các tính năng ghi lại clip, share video đã có sãn trên các phiên bản trên Talking Tom

Phía bên dưới, có các phím chức năng sau:
-Phím chức năng hình cuộn giấy Toilet
-Phím chức năng hình vòi sen
-Phím chức năng hình mấy sáy tóc
-Phím chúc năng hình bàn chải
-Phím chức năng thể hiện số kem đánh răng còn lại, ở đây mình còn 993 😁
Bên trên bạn sẽ thấy hình cái đồng hồ bấm giờ, cái này dc thiết kế trong 1:30s để các bé cùng đánh răng với Ginger ^^
-Phím chức năng Puzzle là nơi bộ sưu tập hình ảnh siêu cute của Ginger bạn tìm dc sau mỗi lần bạn hoàn thành công việc vệ sinh cho Ginger đi ngủ.
Lưu ý: Bạn có thể hoàn thành các công việc như trên nhiều lần trong 1 ngày.

Hướng dẫn cơ bản:

Quảng cáo

Phím chức năng cuộn giấy toilet:
Bạn chạm vào scrolldown ( kéo xuống ) càng nhanh càng tốt trong thời gian 30s cho đến khi hết ...giấy :p, y như Ginger đang chơi vậy. Số điểm của bạn sẽ dc xác lập kỷ lục

Phím chức năng vòi sen
Hãy tắm cho Ginger, bạn sẽ thấy một thanh status bên trái, chạm và giữ vào hình vòi sen đến khi thanh status đầy, thế là bạn đã tắm xong ^^

Phím chức năng máy sấy
Tắm xong thì cần sấy khô nhỉ, các làm cũng tương tự như khi tắm, mình khỏi nói dài dòng nữa nhé

Quảng cáo

Phím chức năng Đánh răng :D:D
Cũng y như 2 tắm và sấy thui ^^

Bạn sẽ thấy một banner ghi là Have you brushed today ? , nó tương với hình Cái đồng hồ đếm giờ để bạn có thể cùng đánh răng với Ginger nha ^^

Ginger sẽ lặp lại những gì bạn nói cực kì vui nhộn như trên các phiên bản khác của Outfit7

Bạn cũng có thể giựt râu Ginger, cũng như chọc cười và ru ngủ
IMG_0538.PNG IMG_0541.PNG IMG_0542.PNG

Và đây là phần quan trọng dành cho những ai là Newbie với iOS. Như đã nói ban đầu, App chỉ giới hạn số lượn kem để bạn có thể chơi là 7.
Và App có 50 bức tranh, được chia thành 9 mảnh ghép mỗi bức, mỗi lần hoàn thành, bạn chỉ dc 1 mảnh ghép mà thôi, như vậy cũng mất thời gian nhỉ, mình sẽ hướng cẫn cách có thêm Kem đánh răng và Full tranh cho các bạn.

Yêu cầu: Máy phải có iFile

Bạn dùng iFile tìm đến App Talking Ginger

Talking Ginger/Documents/

Mở file characterStatus.plist, tìm đến key sau: <key>ToothpasteCount<key>
nhìn bên dưới, bạn sẽ thấy giá trị <integer>number<integer>
number là số bất kì, đó chính là số Kem đánh răng còn lại của bạn, hãy chỉnh nó thành số mấy cũng dc, như mình chọn là 993 ^^

Để unlock Full bộ tranh cute của Ginger, bạn hãy tìm đến key <key>kOpenedPuzzlesCount>key>
bên dưới nó là giá trị <integer>number<integer>
Nó có thể là 0 hay bao nhiêu tùy vào số tranh bạn đã unlock. Để dc Full, bạn Edit số này lại thành 50. Sau đó nhấn Done và lưu lại tất cã thao tác bạn làm, thế là xong ^^

* Key <key>kOpenedPuzzleParts<key> và giá trị bên dưới là số lượng mảnh ghép bạn có, nếu bạn ko thik Full tranh, bạn có thể Edit số lượng mảnh ghép ở đây ^^

Thế là xong nhé, chúc các bạn, những ai đang và đã từng yêu các App nhà Outfit 7 có thêm niềm vui mói với Ginger, đặc biệt là các bé :p. Có gì thắc mắc hoặc góp ý, hãy để lại cm cho mình 😃
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko ai iu em Ginger hở 😔
Game này có mua được thêm đồ không Bác ?
Tạm thời thì chưa bác nhé, đợi update từ các ver sau 😃
đánh dấu
game này rất hay cho bé nhưng quảng cáo phía trên nhiều quá.
tuanlargo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Làm sao chặn qc nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019