tầm 5 triệu mua smarfone android nào

kennyssp
20/4/2011 6:44Phản hồi: 21
Mình có đi tham khảo box rồi mới tạo thread cần giúp đỡ.

Mình thích android, muốn mua 1 phone chạy android 2.1 trở lên. Thích mua hàng mới hơn vì không biết coi hàng 2nd.

đang phân vân giữa 2 em này: samsung galaxy mini S5570 và LG optimus 1 p500. thấy S5570 có vẻ đáp ưng nhu cầu mình nhưng màn hình nó xấu xấu sao đó, được cái cảm ứng rất nhạy. Còn LG P500 thì cầm có vẻ thích hơn, nhưng bù lại mắc hơn 1 triệu và cảm ứng hơi lì tay.

nghe nhạc và chụp hình thấy review con S5570 tốt hơn thì phải. Vậy mình nên chọn cái nào đây? ngoài ra còn lựa chọn nào khác không?

Xin cám ơn.

Cập nhật: mình thấy samsung ACE 2nd có người bán ~6 triệu, có nên mua không?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2 con trên theo mình thì thêm vài trăm k lấy con LG O1 ngon hơn đó bạn.
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
LG O1 sao mình bấm thấy không nhạy, thấy nó được bán với giá 5 triệu 6 thì phải
Snownee91
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có con Motorola Dext MB220 phù hợp với yêu cầu của bạn và mình cũng đang có nhu cầu bán. Bạn mua mình bảo hành trách nghiệm cho 2 tuần cho nó an tâm nhé
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bạn, nhưng mình không quan tâm motorola đó
COn galaxy fit thì sao. Em ở TGDD thấy cũng đc đó. bạn đi check đi.
Mình sờ wa con O1 đúng thật là cảm ứng của nó hơi....
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh thấy galaxy fit có mỗi màn hình lớn hơn chút xíu, camera "cao chấm" hơn chút xíu, pin mạnh hơn chút xíu... mà sao mắc hơn tới gần 1 triệu :|:|
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tầm tiền này nên mua MS1 bạn à, máy dùng ngon, chơi game tốt mà lại có bàn phím
Mìng cũng đã xem qua 2 máy ... nghiêng về con Optimus One hơn mặc dù cảm ứng k nhạy nhưng nhìn kiểu dáng cứng cáp nam tính hơn... Con Galaxy Fit cảm ứng nhạy thật nhưng kiểu dáng thấy vô duyên quá. Tùy bạn.
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
riêng mình thì lại thấy kiểu dáng O1 là sấu ko tả dc ( cá nhân thui nha) nhưng dù sao em có cũng là rất tốt cho cấu hình rồi
nếu ko care lắm về kiểu dáng thì Galaxy Fit cũng đc, còn mình vẫn thấy O1 nhỉnh hơn chút ^^
Ace 2nd mà 6tr cũng đc. Nhưng em này giá new hơi cao so với tính năng và cấu hình.
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
không hiểu sao mình không ấn tượng với Galaxy Fit, O1 thấy khá ok đó chứ, nhưng đang ấn tượng galaxy mini và ace vì cảm ứng nhạy. nếu O1 còn <5 triệu thì tốt quá.

uh, cũng thấy vậy. nếu mua mới thì bỏ thêm tí mua luôn HTC HD7.

Có ai có kinh nghiệm xem samsung galaxy ace sao là còn mới, chưa bị bung, vô nước hay tráo hàng không? cho mình xin kinh nghiệm với.
bác thử pm mấy cao thủ bên box ss galaxy xem, chắc các vị ấy có thể giúp bác chọn đc máy ưng ý mà hok sợ bị lừa :p
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
huhu điện thoại đang xài hư luôn rồi, giờ cần 1 cái đthoai gấp, mà vẫn chưa quyết định được mua con nào cả. Vừa đọc thấy Samsung galaxy Ace phần cứng y chang LG O1, chỉ là overclock lên thôi, giờ chẳng biết sao nữa.
Ace thiết kế trông đẹp & nuột hơn - giá cũng hơn nên có khác 😃
kennyssp
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy có nên mua ace 2nd thay vì mua LG O1 ?
Nên mua Ace 2nd mà nghịch bạn à 😃
e tưởng cái galaxy "Anh Chị Em" đấy ram thấp hơn O1 chứ nhỉ 😁
5 triệu thì chọn Fit hoặc Gio
mỗi em hơn về 1 fía
sao ko thay tgdd ban sam sung gio z may pro
bạn thử coi Galaxy Gio xem sao, giá vừa mà cũng ko thua Ace là bao nhiêu, mua ở tgdd khoảng 5tr1

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019