Tạm biệt BlackBerry 10, Android sẽ tốt hơn cho BlackBerry vào thời điểm này

Duy Luân
14/4/2016 6:0Phản hồi: 311
311 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con_zubo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa kịp mua PP thì BB đã tuyên bố đóng cửa BB10 là sao? Dân nghèo khổ thế đấy
MrNghiaIT
TÍCH CỰC
8 năm
Ngay
nào bác đấy chẳng đi xe oto bus
Em vẫn đang kết thân với em BB7, chưa nên duyên lâu dài với em BB10 nào! Hy vọng sang hẳn Android thì vẫn giữ được phong cách của BB trong đó!
danhthangvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@WXYZ Mình vẫn đang dùng RIM OS 4.5, giờ thêm 1 em BB10, có lẽ do mình không cài mấy apps linh tinh nên thấy BB10 cũng rất OK. Android và iOS thì mình đều đã có dùng một thời gian và thấy iOS được cái hệ sinh thái và giải trí cực mạnh, còn lại chả có gì hay ho (với mình), Android thì nhảm quá, nên đã chuyển qua sài BB10. Chưa dùng WP nhiều nên chả biết nó thế nào, nhưng mà cầm trên tay thì thấy nó chán ngắt.
anhtaiqb
TÍCH CỰC
8 năm
cứ làm giá nữa đi =))
18 20 triệu một em thì đến mùa quýt cũng chả ai mua :mad:
VanThang90
TÍCH CỰC
8 năm
sư tầm bb 10 mới đc
Cảm ơn bài điếu văn của mod dành cho bb10.
Lần gần nhất mình dùng trở lại bb10 là cây 9983, tuy nhiên vẻ sang trọng của nó không bù lại được sự chậm chạp quá thể so với iphone hay các android cao cấp.

Điều mình hy vọng nhất là bb hãy quay trở lại với bbos (7) cho các đời 99(97)xx trước đây và coi như đó là dạng phân khúc với loại nokia cục gạch như bây giờ.

Nếu chỉ cần:

Email -Thoại -Text ms - whatsapp - viber - fb thì nó vẫn quá ư là ổn và không có nhiều sự lạc hậu.

Đến nay vẫn có rất nhiều người đang sử dụng các loại 99; 97 thần thánh. Hy vọng sẽ có các bản new trong tương lai, trong đó chú ý nâng cấp phần pin.

Sang android thì bb chỉ cần tập trung làm máy ảnh cho thật ngon. Nhớ thêm là phải làm phiên bản hai sim nhé.
binhdesigns
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ là từ bỏ cái bb10 thôi mà, anh em không lên căng thẳng quá! Thay đổi để tồn tại là tốt, phải dũng cảm như vậy chứ! Chỉ cần Blackberry không từ bỏ mảng phần cứng, thì cái chất BB nó vẫn còn đó! Chúc Blackberry sẽ thành công! 😃
ngoctien
ĐẠI BÀNG
8 năm
blackberry một thời mình dùng nó, thiết kế của nó mình rất thích. Nhưng hệ điều hành và app của có không theo kịp với thời cuộc, nên nó đi xuống là điều tất yếu.
các bác thông cảm. mỗi người một sở thích. Bác toy honda iphone kia chắc ở nhà còn tivi sony, máy giặt electrolux, điều hoà pana hoặc daikin nữa mới đủ bộ sưu tập thương hiệu. Với lại bác ý để thời gian làm việc khác (nghĩ cách kiếm ra tiền chẳng hạn) chứ không muốn so sánh tìm hiểu trải nghiệm "ba cái thứ lăng nhăng" như mình thì sao 😁
bác không cần mỉa mai thế. Quan điểm mỗi người khác nhau. Em là fan BB trung thành. Em xài qua nhiều điện thoại không phải vì có điều kiện mà vì quen dùng, thích dùng, tin dùng, khoái dùng BB. Vì cái bàn phím cứng. Vì thích khác người. Vì không thích trả quá nhiều tiền để theo số đông và theo cái thương hiệu.Vì tính thực dụng và tiện lợi của điện thoại BB trong việc nghe gọi nhắn tin e-mail mà chưa thấy có điện thoại nào khác qua mặt được. Vậy thôi. Còn bác đi cbr150r thì em thấy cũng là biết chơi đấy chứ

Nhà em trừ xe honda wave ra thì chả dùng thương hiệu gì như của bác toy-hon-phone cả :D.
Nhà em không điều kiện nên xài BB10 nghe gọi, ipod để chơi game IOS, kindle PW đọc sách, Nintendo DSi chơi mario, 4 bánh Kia, TV Lg webOS, điều hoà funiki, máy giặt LG, hút bụi hitachi
Em không điều kiện nên mua cái gì toàn săm soi cân nhắc kỹ. Thành ra gì cũng có, cũng tạm hài lòng thậm chí còn thấy BB nghe gọi nhắn tin tốt hơn cả cục gạch nokia, Ipod chơi game còn cơ động và chủ động hơn Iphone, kindle đọc sách ngon hơn ipad, nin DSi quá đủ với nhu cầu game cầm tay, Kia cùi đời sâu vẫn còn rộng rãi tiện nghi và ít tốn hơn Toy cùng tầm; TV p/p tốt nhất trong số smart TV dưới 50inch, máy giặt LG lồng ngang ngon hơn con elec nhà hàng xóm đắt gấp rưỡi, hút bụi công suất mạnh nhất trong tầm tiền...

Nói lai rai khoe của tí thôi chứ túm lại là mỗi người có quan điểm và tư duy tiêu dùng mua sắm khác nhau. Không nên chê ai dùng Iphone là não ngắn hay chê ai dùng BB là bảo thủ lạc hậu hay sĩ rởm gì cả. Chúc các bác vui vẻ với đồ dùng của mình và không gây war trên diễn đàn. Người duy nhất được lợi là BQT diễn đàn vì được nhiều view :D
Chết cười rân công nghệ ,nhất là cách nói ngây ngô của @Duy Luân .Riêng topic này :
1 nokia ,motorola chết bao giờ ,kể cả thằng ericson vẫn còn sống sờ sờ ra đấy ,cái thằng ngày xưa nó ra đt : sony ericson ấy.
2 blackberry nó vẫn còn mảng giải pháp cho doanh nghiệp ,chết mobile chứ còn lâu nó mới phá sản
3 đt giờ nó ko đắt như ngày xưa nữa , bão hòa rồi . Rồi cũng đến lúc thoái trào thôi.Noa cũng chỉ như xe máy ,máy tính ấy
Giờ mềnh vào tinh tế đọc cho vui ,chứ chả có vẻ háo hức như ngày xưa.
Trước còn hay có bài về thủ thuật ,cảm nhận ứng dụng ,game mới .Giờ toàn những thứ vớ vẩn đâu đâu
Yêu và gắn bó với bb từ khi còn là sinh viên đến giờ đi làm đã được 2 năm. Sau khi dài cổ chờ Q10 wipe máy 2 ngày chưa xong thì giờ đã chính thức từ bỏ bb. Quá buồn 😔
Chết nhanh lên để Q20 giảm kịch sàn, rước nốt về cho đủ bộ sưu tập
duonganhhao
ĐẠI BÀNG
8 năm
chừng nào chạy được android trên PP nhỉ :3
wenquan
TÍCH CỰC
8 năm
Có ai giải thích giúp mình là sao có khá nhiều người vẫn bỏ priv về pp nhỉ ?
@wenquan Nhu cầu họ không cần nhiều app; bàn phím pp ngon hơn. Thiết kế sang và độc hơn.
hungga1999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wenquan Em cũng đang dùng cả 2 con nhưng đúng là bàn phím của Priv dở tệ.
Đồng quan điểm với tác giả. Còn bọn tự xưng bber mà toàn đợi máy giảm kịch sàn mới mua ..... máy cũ thì lượn đi, chính chúng đã hủy hoại bb bằng những lời tung hô vô nghĩa. Chúc bb thành công và vẫn giữ được đặc trưng thiết kế và thương hiệu lâu đời
i-X
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vẫn mong có 1 e thiết kế như passport nhưng chạy android
vunh94
CAO CẤP
8 năm
Symbian đã qua thời hoàn kim giờ tạm biệt BB thôi
Mình thấy iPhone mới là xàm nhất, thiếu mấy cái kết nối như chia sẻ tập tin qua Bluetooth, Wifi Direct, Miracast... còn về sử dụng thì chữ bé, pin nhanh hết..
hanpihoon
TÍCH CỰC
8 năm
Đáng buồn cho blackberry ,mình từng mê mẩn bàn phím qwerty trên các máy blackberry cảm giác bấm tốt và cảm thấy thích thú khi nhắn tin với nó,đến nay mình vẫn cảm thấy tiếc nuối khi bb đã ra đi,nó có 1 cái nét riêng khác biệt có thể nói là so sánh được với ios,còn android thì vẫn quá xấu.chỉ tiếc vì hệ sinh thái nghèo nàn mà nó đã phải ra đi.hjz mong 1 ngày bb sẽ quay lại bằng chính os của mình chứ k ăn theo android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019