Tạm biệt Windows Phone, chúng ta đã có nhiều kỷ niệm đẹp

Duy Luân
11/7/2017 17:10Phản hồi: 315
315 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

antinh2305
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng winphone 4 năm rồi giờ đã đầu quân sang Android vẫn yêu Nokia lắm
tamdong
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn đang dùng 925😔
Thích cái here maps mà lên win 10 thì không dùng được here map
Kỷ niệm của mình thì với em HTC HD7. Lúc WP mới ra mắt thấy các diễn đàn, báo về công nghệ khen nhiều hơn chê. Với lại thấy cái giao diện mới thích quá nên háo hức bán con Motorola Droid 2 Global để mua HD7 . Xài thì cũng mượt mà thiếu nhiều app quá, camera con HD7 thì ám hồng nữa nên chia tay quay về với đội Apple kể từ đó luôn 😆
P/s : vui nhất là màn up rom cook
@duyvuong thời đó HTC hỗ trợ ít quá, mình cũng bỏ 1 chiếc HTC chạy Windows Phone
640xl camera đẹp phần mềm thì chắc không cần nói thêm 😁 bay trong vòng 1 tuần lấy máy 😃 cảm thấy thật may mắn :D
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
1 trong số 2 cái điện thoại mua gần đây nhất của mình là lumia 950, dùng như cứk, bán và mua ngay cái iphone SE, thỉnh thoảng lôi ra nghịch sướng hơn. lumia 950 tưởng cái cam đẹp hóa ra còn kém cả đàn anh lumia 1020 và Nokia 808. Vậy nên, bye bye Windowphone nhé, ngu thì chết thôi, chả nhớ nhung gì đâu.
Mình cũng nghĩ thếz llx
Nhà vẫn đang có 925 và 1520 nhưng chuyển cho thầy u dùng, các cụ nghe gọi là chính nên không vấn đề gì 😁, đang hài lòng với S7e :D
Nhớ quá cái thời đầu xài Nokia Lumia 520 ram 512mb thật mượt mà
Kỉ niệm thì có, nhưng đẹp thì không
HTP@87
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ con lumia nào 2sim đáng mua để xài chữa cháy và phát 3G anh em? Tks
bkb_ct
TÍCH CỰC
7 năm
em đang kiếm con android cùi bắp thay cho con lumia 630 hối hận vì thấy lumia 630 đẹp mà dùng winphone, cảm thấy từ khi messenger không sp cho win 8.1 nữa thì đã muốn mua android rồi, thà lag lag chút mà dùng cơ bản đc... hehe
hiepmu
CAO CẤP
7 năm
KLQ nhưng em vẫn tiếc cho hệ điều hành Nokia Belle Feature Pack 2, chỉ có trên Nokia 808. Em vẫn thích giao diện và độ mượt của hệ điều hành này cho tới giờ. Đã thử qua tất tần tật Ăn Roi, Ai Âu Ét, WP nhưng sau tất cả, vẫn quay lại với Nokia Belle OS, hiện vẫn xài duy nhất 1 con Nokia 808 mà thôi 😁
hiepmu
CAO CẤP
7 năm
@pro744 con 1020 chụp bị ám vàng bác ạ, vãi lắm. Đã thế nó lưu hình cực lâu, chụp mà nín thở chờ nó lưu hình xong muốn nản, à còn lúc mở app "Nokia Camera" cũng lâu bỏ mẹ. Mình dùng con 1020 này được 2 tuần là để ở nhà làm đt phụ lun, quay trở lại với 808.
1020, 1520 ko có cửa với 808 nha bác. 808 vẫn là vô địch cho tới thời điểm này về khoản chụp ảnh trên di động. Còn nếu bác chụp ở điều kiện ánh sáng đầy đủ: buổi sáng sớm (từ 6 - 9 giờ) và buổi chiều (từ 16 - 18 giờ) thì DSLR (loại phổ thông) còn phải gọi bằng cụ 😁
@hiepmu bác so với DSLR có hơi quá không thế. E tưởng đời sau phải ngon hơn đời trc chứ, con 1020 thấy ảnh so trên web có vẻ nét hơn khi zoom, còn con 1520 em thấy nước ảnh đẹp hơn. Giờ tìm ai bán mấy con này cũng khó 😃
@pro744 e có 1 kon 1520 sọc màn đây, kaka, thay màn mắc quá, đành cất vô tủ
hiepmu
CAO CẤP
7 năm
@pro744 ko quá đâu bác, bác vào đây xem các mem chụp bằng 808 úp lên sẽ rõ 😁
https://tinhte.vn/threads/tong-hop-giao-luu-hinh-video-808-pureview-va-n8-khong-mua-ban-tai-day.1361228/page-1120#post-49796219

1520 to quá em ko thích nên ko test. 1020 zoom 100% nhiễu lắm, do cảm biến ảnh của nó kém hơn 808. Em đã trải nghiệm 1020 trong 1 năm, sau đó chuyển qua 930 và con này thì chụp hình như shịt, chán quá em quay lại 808 và xài cho tới giờ lun, ko đổi đt nữa vì cho tới tận thời điểm này chả có con nào qua được 808 về chất ảnh :D
Mình xài 1520 vì thích camera của em nó.
Dù kích thước 6 inches là khá to so với số đông ở thời điểm đó, nhưng trải nghiệm là rất tốt.
rungvang
TÍCH CỰC
7 năm
Điện thoại xanh xanh đỏ đỏ lòe loẹt, giao diện metro mới đầu thì hype chứ sau nhìn chán mửa ra, thế nhưng vẫn kiên trì bê lên tất cả các model. Nguyên thế đã thất bại rồi.
khóa xoay màn hình :p không có
và sài thì thấy nó chết cũng đúng
ấn tượng chỉ thấy mỗi thiết kế đẹp
giao diện mượt
nhẹ
xibo116
TÍCH CỰC
7 năm
Đang dùng 930 đến tận khi HTC ra U11 với cả sự khác biệt so với các máy khác.
Theo mod @duyluan chia tay em nó và mang 930 cất tủ để kỷ niệm 1 thời WP
win phone đầu tiên của em là htc 8s lúc đó chính hãng giá 7tr mấy, mua lại của 1 bác bán tháo sau 1 tuần cho em là 5tr2, sau 1 tuần em lại bán lỗ 200k 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019