Tamron giới thiệu ống kính 24-70mm f/2.8, ổn định hình ảnh

Didu
7/2/2012 3:10Phản hồi: 32
Tamron giới thiệu ống kính 24-70mm f/2.8, ổn định hình ảnh

Tamron - một trong những hãng thứ 3 trong việc cung cấp ống kính cho các dòng máy ảnh của [TAG]Canon[/TAG], [TAG]Nikon[/TAG], [TAG]Sony[/TAG] hôm nay đã chính thức giới thiệu ống kính 24-70mm với công nghệ ổn định hình ảnh. Tương tự như những ống kính cùng dải tiêu cự của Nikon hay Canon, ống 24-70mm của [TAG]Tamron[/TAG] có khẩu độ f/2.8. Lợi thế của ống kính này so với sản phẩm từ Nikon và Canon đó là giá thành rẻ hơn, nhưng trên hết là công nghệ ổn định hình ảnh mà chưa nhà sản xuất nào ứng dụng lên ống kính của mình.

Giá bán chính thức chưa được nhà sản xuất công bố nhưng chắc chắn nó sẽ rẻ hơn so với ống L f/2.8 của Canon (khoảng 1290USD) hay Nikkor f/2.8G (1890USD). Ống 24-70mm của Tamron còn có công nghệ Ultrasonic Silent Drive, cho phép ống kính lấy nét với tiếng ồn thấp. Bên cạnh đó, ống của Tamron còn được thiết kế với hệ thống chống ẩm tránh hơi nước làm ảnh hưởng tới ống kính. Tamron sẽ sản xuất các phiên bản của ống 24-70mm f/2.8 mới cho máy DSLR của Nikon, Canon và Sony. Giá cũng như thời điểm bán ra sẽ được hãng công bố trong thời gian tới.

Tamron 24-70mm f/2.8:
  • Tên model: A007
  • Dải tiêu cự: 24-70mm
  • Khẩu độ lớn nhất: f/2.8
  • Khẩu độ nhỏ nhất: f/22
  • Khoảng lấy nét gần nhất: 38cm
  • Chiều dài ống kính: 108,5mm
  • Đường kính: 88,2mm
  • Trọng lượng 825gram
  • Tương thích với ngàm của: Nikon, Canon, Sony

Nguồn: DP Review

32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chất lượng hình ảnh phù hợp với người chơi hàng for.
hungasia
ĐẠI BÀNG
12 năm
thêm lựa chọn cho ae dùng Ca, Ni va So
Gần 1800$ cho ống kính 24-70, ôi niềm mơ ước
Bác lấy đâu cái thông tin 1800$ thế.... Trong số mấy ống hàng For này thì chỉ có Tamron là đáng sử dụng nhất.
thanphongvt
ĐẠI BÀNG
12 năm
sigma mới cũng ngon mà, nhưng hàng for thì chỉ là giải pháp tạm thơi thôi chứ sau này có điều kiện nên dùng hàng chuẩn luôn
Cái này dành cho dân chuyên còn mình thôi cứ thông dụng là điện thoại thôi :ninja:
Cái quan trọng nhất là giá thì không thấy thông báo. Thật trùng hợp canon cũng vừa ra 24-70f/2.8 L với giá gần 1900$ (tương đương 1 năm lương của mềnh)...
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
công nghệ ổn định hình ảnh mà bác chủ topic nói chắc là cái VC, cái này có từ lâu rồi mà sao bác nói chưa hãng nào ứng dụng là sao nhỉ....
hy vọng em này ngang giá 17-50VC thôi
leonheart
TÍCH CỰC
12 năm
chắc ý là chưa hãng nào áp dụng cho dải tiêu cự 24-70 và f2.8
Ý của tác giả viết là dành cho ống kính có dải tiêu cự 24-70. Có lẽ tác giả viết chưa rõ ràng nên sẽ hiểu nhầm.
Mình dự đoán giá của em này khi về VN vào khoảng trên dưới 850$. Lens này là dành cho những thân máy FF chứ ko phải chỉ dành cho thân máy crop như ống 17-50 vì thế giá chắc chắn sẽ cao hơn đấy.
minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
cái này có lẽ đúng ah.
em này gắn trên FF được không hả các bác?
hieutq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này chắc chụp đẹp nhưng giá cũng cao. Em chịu khó PS thôi.
Vẫn thích dùng Tảmon vì giá cả nhẹ nhàng hơn các em cùng dải tiêu cự của NI va Ca
Trong ống hàng For đâu chỉ có Tamron là oki, Sigma 50f1.4 còn ngon hơn chính hãng 😃, Tamron em cũng chỉ thấy có 17-50 là oki 😃

Bác cứ mơ về cái giá tầm 500$ đi :p
Mình thấy 17-50 là ok rồi, mấy e này cứ phải đợi thời gian xem bác Ken Rockwell đánh giá thế nào đã ^^
thêm một chọn lựa nữa mình đang dùng Tamrom...tiền/chất lượng tạm ổn
SinAra
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao tamron ko ra lens fix ko phải là macro nhỉ,như thằng sigma ra dàn 30,50,85 quá ngon đánh bật cả hàng chuẩn,tamron em chỉ thấy ngon con 17-50,90,60,18-250,còn lại thấy cùi cùi sao ấy
trời ơi....bán 17-50 VC thôi...up up up 😔 đã quá
Với mình chụp chơi chỉ mong giá 500USD đổ lại thôi. Tiền ơi là tiền....
Ngon wá

Gửi từ LG-P500 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
12 năm
thường là nếu có bằng ấy tiền mua hàng for thì người ta cũng sẽ ko mua . Trừ khi chất lượng quang học phải thực sự vượt trội hàng chính hãng .
Quá chất, gần 2k obama để có được những hình ảnh sống động
đang chờ cái già ở VN để cân nhắc...dùng 28-75 rất tốt.
thothaibinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái giá là 1 rào cản cho anh em
😃
cũng kết lắm
cũng muốn lắm nhưng mà.....
sunrise13
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá đã, chờ em này ra múc mới được

Xu hướng