Tamron giới thiệu ống kính Fullframe 17-35mm F2.8-4 Di OSD mới cho Nikon và Canon

Non@me
6/8/2018 8:32Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
ngon team streetlife thích điều này
Sơn Kao
TÍCH CỰC
6 năm
Tui nói thiệt lun. Tui "dân' chụp cưới. Tui d' quan tâm lens 2 khẩu.
nguoila_87
TÍCH CỰC
6 năm
@Sơn Kao Đã 2 khẩu lại còn hơn 10tr nữa : ))) ảo tưởng sml ra. Chỉ thủ dâm tinh thần các ông con nhà có điều kiện
Sơn Kao
TÍCH CỰC
6 năm
@nguoila_87 Giá này mua dc con tokina 16 28 2.8 ngon luôn.
dmaingoc2009
ĐẠI BÀNG
6 năm
VN bán 13tr thì có cạnh tranh đc với tokina 16-28 f2.8 k nhỉ, thấy con tokina đc đánh giá cũng cao
Ống nửa mùa mà thớt nói là siêu rộng à ?
xin giúp đỡ;
- Hiện mình có body canon 70D; định mua sigma 17-50 2.8 (giá tầm 6.5 triệu) chụp ảnh đánh cầu lông trong nhà, ánh sáng yếu.
thì nó có kham nổi không ạ?
hoặc con sigma 18-35 1.8 (giá 12.5 triệu);
............2 con này thì con nào hợp lý hơn: 17-50 thì hơn được zoom tí; còn 18-35 1.8 hơn 1 khẩu nhưng giá lại gấp 2;
.....có bác nào chụp thể thao loại này rồi cho xin mấy lời vàng ngọc ạ.
traan trọng cảm ơn.
fly07
TÍCH CỰC
6 năm
@kingking2922 Ông không thấy hỏi chỗ này nó loãng lắm à? Lắc não chút đi. Tinhte đâu phải không có góc tư vấn. Bài nào cũng vào hỏi 1 vấn đề người ta gọi là spam đó.
@fly07 Tôi ko muốn đôi co với ông, nhưng ông có thông minh lắm ko thì tôi ko biết; nhưng chắc cũng chỉ ở mức độ là "thành viên Tinh tế" thôi. Thì những cái từ như "lắc Não" kia ông tự sử dụng cho mình đi đã.
- Còn góc tư vấn hay bất kì ở đâu trên trên ggle tôi tìm 1 tuần nay ko có 1 bài nào liên quan cụ thể đến CHỤP ẢNH ĐÁNH CẦU LÔNG cả. Nên bài nào liên quan đến máy ảnh tôi mới phải vào hỏi. Để hi vọng rằng có 1 ai đó, có kinh nghiệm thực tế về việc này rồi cho ý kiến chính xác.
Chứ mấy cái lý thuyết ống nào lợi sáng, trong điều kiện như nào tôi cũng có thấy nhiều tư vấn trên mạng rồi.
- Còn Spam hay ko là việc đánh giá của mấy ông Quản trị. Loãng hay ko thì khả năng của ông chưa chắc đánh giá được.
- Nên nếu ông ko giúp được thắc mắc của tôi thì đề nghị ông tránh sang 1 bên, đừng thể hiện mình "nguy hiểm" nữa. Để có 1 ai đó có thể giúp tôi.
fly07
TÍCH CỰC
6 năm
@kingking2922 Thế thì ông nên lắc não trước khi đặt câu hỏi. Vậy nhé!
@fly07 Loại rỗi hơi.
Sơn Kao
TÍCH CỰC
6 năm
Tokina 11-16 2.8
@Sơn Kao Cảm ơn bạn, bạn dùng thử trong điều kiện cụ thể này chưa?
Nếu có cho mình link thực tế để mình có thể xem hình rút kinh nghiệm.
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Hàng for..., nên giá vậy là hợp lý.
14tr, bỏ thêm 5tr nữa mua dc 16-35 F4L mới thì cái nào hợp lí hơn nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019