[Tân Doanh]Tư vấn cấu hình Máy tính để bàn, Gaming, đồ họa... - Vui lòng không báo giá, Quảng cáo

TanDoanh.Support
14/5/2015 3:56Phản hồi: 13.209
13.209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cao tiep
ĐẠI BÀNG
7 năm
Shop giúp mình build 1 máy chỉ để làm việc nhiều tác vụ + lưu dữ liệu lớn không cần card đồ họa , màn hình , chuột , bàn phím
Tiền tầm 12 triệu
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@cao tiep Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ, nếu cảm thấy thiếu ram có thể nâng cấp thêm 1 cây 8GB nữa ạ.
Xin chào Tân Doanh
Trước mình có mua 1 bộ máy về sử dụng hơn 5 năm và rất hài lòng về chất lượng. Nay mình muốn làm 1 bộ mới.

Yêu cầu của mình là có card rx 550. Ram 8gb và ssd. Vì mình chỉ chơi 1 game là Path of Exile.

Chị phí dao động khoảng 8 triệu.
Mong được tư vấn nhé.

Cám ơn Tân Doanh nhiều
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@Minh nobita Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ.
@MR.PhucTD Máy cực ngon. Tân Doanh No1!! Cám ơn shop rất nhiều
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@Minh nobita Dạ cám ơn anh nhiều ạ.😃
nhờ ad tư vấn giúp mình case pc + màn tầm giá 23 - 24 triệu. Không biết với tầm giá trên có thể build dc case có gtx1070 không nhỉ? Tại mình chủ yếu chơi game nên muốn dồn tiền vào vga trc để sau này đỡ mất công nâng cấp. Mình cảm ơn
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@lanehacker7294 Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ.
Shop giúp em build tầm giá 40tr đc ko ạ xoay quay chip i7 7700k ạ
Nhu cầu em để dùng về lâu về dài, chiến game vr, edit video, 1 vài nhu cầu khác
Tông màu e mong muốn là trắng đen đỏ hì
Mong shop build giùm ạ
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@ChuộtBạch00 Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ. trắng đen đỏ, khuyến mãi thêm xanh😃
Xin chào, mình muốn build một bộ workstation tầm giá 30tr (ko cần HDD).

Nhu cầu của mình là dựng CAD, đồ hoạ, và dựng phim full HD, chơi game vừa phải. Mong muốn chạy realtime mượt để dựng cho dễ, còn render mình đem ra ngoài.

Shop tư vấn cấu hình Intel và AMD luôn giúp mình
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@senperman Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ. Mình nói luôn là AMD làm phim không ngon cho lắm ạ, còn lại render thì rất ok.
Cấu hình Intel
Cấu hình AMD
cho hỏi máy cũ cấu hình thế này đjh giá khoản bnhju. 6tr có nên mua k a
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@kingspm Chào bạn, với cấu hình này phụ thuộc vào quyết định của bạn, hiện tại đúng là 6tr bạn không thể lắp cấu hình tạm gọi là mạnh hơn cấu hình đó, nhưng bạn cũng nên cân nhắc là cấu hình trên là cấu hình cũ rồi, nếu trường hợp bạn cố gắng để dành thêm, sau này bạn sẽ có 1 bộ Coffee lake ngon lành.
cừa hàng vui lòng inbox báo giá mình cái nha, tổng tiền có 28 triệu tạch rồi,
có màn 2k rồi có case rồi, chuột bàn phím rồi
=> giờ chỉ buil cho mình cái linh kiện thôi hiệu năng ok men nhất bây giờ,
được 1080ti thì quá tốt còn ko thì 1080 mình xin cảm ơn!
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@chí Luân Phong Chào bạn, bạn lắp máy để làm công việc gì ạ.
@MR.PhucTD game off và photoshop ạ tks
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@chí Luân Phong Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu game off với photoshop nhẹ của bạn ạ.
@MR.PhucTD dạ quên mất em có cái HDD Seaget 1T8 ssd kington 240 với nguồn seasonic 750w rồi ạ chiết khấu 2 món này nữa cửa hàng tư vấn cho em lên được thêm hiệu năng chút ko ạ , em xin cảm ơn trước
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@chí Luân Phong Gửi bạn cấu hình mạnh hơn nhiều và ngon hơn nhiều ạ, sau này up thêm 1 cây ram 8gb nữa bạn nhé.
Chào thớt , Em đang cần build 1 dàn ( có màn luôn ) giá tầm ~20 triệu để chơi game offline. Với 1060 6gb là yếu tố bắt buộc , vậy em nên build như nào ạ .
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@LâmHảin1 Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ
Nhờ Tân Doanh tư vấn giúp mình máy để bàn, tầm 28tr để render 3dmax. Ưu tiên i7-8700 (không phải i7-8700k), card màn hình Gtx 1060 - 6G, màn hình 23-24 inch. Không cần chuột, bàn phím, loa, dvd.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@Ckato Chào bạn, hiện tại con 8700k và 8700 thậm chí là 8600k và 8600 chưa về hàng nên mình không biết giá bao nhiêu để báo giá cho bạn ạ.
kobebryan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy bộ 7tr của tân doanh có quạt case led đỏ như hình luôn hả. Mình muốn thay ssd thành hdd+ ram lấy cái Mushkin Enhanced Redline Extreme V2 4GB ( 1x4GB ) Bus 3000 Cas 15 - DDR4 đc không nhỉ.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@kobebryan Chào bạn, chương trình máy bộ chỉ nằm gọn trong trang chương trình máy bộ thôi ạ, không thêm bất cứ sản phẩm nào ngoài trang máy bộ đó ạ.
Tư vấn em bộ pc ko màn hình giá 20tr cho render pts và corel.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@NhiND Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ, sau này có thể thêm 1 tản nhiệt cpu để phục vụ cho render nhiều bạn nhé.
anh tư vấn hộ em 1 máy có thể chơi mượt bluestack được không ạ. Game mobile như võ lâm truyền kỳ mà có thể online được 2 3 ac cùng lúc ấy ạ
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@Tuyetnhi2812 Chào bạn, bạn muốn đầu tư bao cho dàn máy này ạ.
Bui_Nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
bên mình có đổi 1070 lên 1080ti hok. Card cũ mua ở Tandoanh
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@Bui_Nam Chào bạn, mình đã inbox cho bạn.
tieulangtuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bộ phận hỗ trợ kỹ thuật bên Tân Doanh làm ăn chán quá. Mình pm hỏi thì chả thấy trả lời trọn vẹn. Máy thì rap bên Tân Doanh. Làm ăn như này bảo sao mất khách. Chán toàn tập.
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@tieulangtuan Chào bạn, bạn pm ở đâu ạ?
Ad ơi. mình muốn lắp 1 dàn pc tầm 20tr đủ bộ cả màn phím, chuột để chơi pub ngon Ad build giúp mình với.

Gửi từ SM-G935K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@troioilatroi_2205 Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ, sau này có kinh phí thêm thì up lên 1 cây Ram 8GB nữa bạn nhé.
BO MẠCH CHỦ MSI A320M PRO-VDH Plus Socket AMD AM4 1,790,000 đ

BỘ VI XỬ LÝ AMD Ryzen 5 1400 3.2GHz (3.45 GHz Turbo) Socket AM4 4,400,000 đ

RAM Team Elite Plus 8GB DDR4 Bus 2400 1,820,000 đ

HDD WD 1TB /7200 Rpm / Cache 64MB /Sata 3 (6.0 GB/s) - Caviar Blue 1,260,000 đ

CHỌN VGA Palit GTX 1060 Dual Fan 6GB (192 Bit) GDDR5 7,100,000 đ

CHỌN NGUỒN Corsair VS500 — VS Series™ 80 Plus White 1,130,000 đ

VỎ CASE Vitra Victoria V4 580,000 đ

cấu hình như v tối ưu chưa ad ơi
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@thanhvinhhh98 Chào bạn, cấu hình này chơi game ok bạn nhé. sau này nâng cấp thêm SSD nữa với thêm 1 cây ram 8gb nữa là chuẩn luôn. Mà cấu hình trên có Main, Ram, Card, Case bên mình hiện chưa có hàng ạ.
Chủ thớt có thể tư vấn giúp mình cấu hình chủ yếu làm đồ họa 3dsmax. thùng khoảng trên dưới 37-38 tr
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@jumi.binhkute Chào bạn, giá trên có kèm màn hình không ạ.
@MR.PhucTD chưa có màn hình nhé
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@jumi.binhkute Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ.
Chào bạn , mình cần build PC để chơi dota 2 , cần làm việc với PTS và AI nữa , dùng khá nhiều thời gian trong ngày .
Yêu cầu thì cần build intel , ram 32G , có chuột razer và phím cơ.
Đây là 1 bạn gửi tư vấn cho mình , bạn tham khảo thử và giúp mình với nha
Ngân sách trên dưới 20tr
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@hlqvu328 Gửi bạn cấu hình đáp ứng yêu cầu của bạn ạ, nhưng để chơi game mượt hơn và làm tốt hơn những phần mềm trên, bạn có muốn bỏ thêm chi phí không ạ, hiện tại cấu hình mình gửi bạn chỉ tạm ổn thôi ạ.
Dạ vâng , mình muốn chip core i5 , SSD 512 , ram 16G ( sau này up thêm cũng dc) , chi phí bao nhiêu ạ
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@hlqvu328 Gửi bạn cấu hình đáp ứng nhu cầu của bạn ạ, cá nhân mình thấy cấu hình này hợp lý hơn cho bạn làm việc chơi game ok đó ạ, nếu được có thể nâng lên i7 luôn bạn nhé.😃
Chào tân doanh, hiện tại chiến hữu laptop của e đã tử nạn vì sơ suất làm đổ nước vào nên em đang có nhu cầu build PC hoặc mua laptop để sử dụng. Nhưng mình nghiêng về PC nhiều hơn, mức đầu tư là 20 triệu cả màn (Màn bự 1 chút, 20 inch trở lên liệu có được không?)
1 số yêu cầu là 8 hoặc 16 Gb ram (Cái này vẫn đang cân nhắc vì chênh nhau khá nhiều)
Mình cũng đang phân vân GTX 1050Ti và 1060 6Gb OC, 2 con này có chênh nhau nhiều về hiệu năng không? Nếu sau có thêm kinh phí thì nâng cấp thêm 1 con GTX 1050Ti có tốt hơn là con 1060 không?
Và cấu hình 1050Ti thì có max setting được GTA V, rồi một số game offline nặng không, PUBG thì vào khoảng setting nào thì fps trên 60
P/s: Trong tầm giá 20 triệu có laptop nào có tiêu chí p/p ngon không TD nhỉ?
Cám ơn Tân Doanh, mong nhận được sự tư vấn sớm!
MR.PhucTD
TÍCH CỰC
7 năm
@Kmasc.Team Gửi bạn cấu hình máy bàn đáp ứng nhu cầu của bạn ạ, mình nghĩ bạn chơi game thì không nên mua Laptop ạ. Tạm thời cấu hình thế này sau này có thể nâng cấp thêm SSD và ram, VGA luôn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019