Tận dụng Pixel để up hình fullsize lên Google Photo: free cả đời

cuhiep
25/9/2017 8:29Phản hồi: 268
268 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhdong22
ĐẠI BÀNG
5 năm
cho em đào mộ tí, giờ dùng pixel có còn được unlimit google drive ko? tks
@cao2309 cái này là bác mới kiểm tra hay sao bác. mình mới activate con google pixel 2XL mà nó báo chỉ có upload ảnh đến hết 2020 thôi.
OneDrive
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bọn MS đúng là khốn nạn, bòn rút từng GB một. Tài khoản cũ nó bảo làm gì đấy là giữ lại được dung lượng cũ, nhưng nó âm thầm rút bớt còn 7GB free, rồi 5GB (?).

Của mình hai tk nếu MS giữ đúng lời thì mình phải có 48GB và 45GB gì đó. Nhưng giờ còn 23GB và 20GB.
hết cả đời rồi, giờ nó chi cho up anh gốc đến hết 2020 thôi. mình mới mua 1 con đây
tuan09101981
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đối với người dùng bình thường, up ảnh gốc hay free đều như nhau, còn đối với nhiếp ảnh hay những việc liên quan, GG cho free ảnh gốc thì khả năng sẽ nhanh full máy chủ, lúc đó sẽ tiếp tục thay đổi chính sách
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
4 năm
Px4 mới ra không có up hình full dung lượng nữa rồi. Tầm giờ kiếm con px1 cùi cùi tầm củ, để nhà làm hub cho sync ảnh tự động chụp từ máy khác lên cũng đáng tiền đấy nhỉ 😁
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
3 năm
@mrphan synthings nhé bro. sau khi cài thì: kết nối 2 máy với nhau. kết nối folder ảnh từ máy phụ sang px để nó sync ảnh.
mrphan
TÍCH CỰC
3 năm
@Heisenb3rg Add này à bác ơi
Heisenb3rg
TÍCH CỰC
3 năm
@mrphan đúng rồi đó bro. cài trên 2 máy, xong kết nối 2 thiết bị (2 máy), xong chọn folder muốn share - thường là DICM (trên máy phụ), chọn máy muốn share là px. Trên px tiếp nhận folder share & chọn vị trí lưu folder đó là xong. Chụp ánh máy phụ khi 2 máy ở trong cùng 1 wifi nó sẽ tự sync với nhau.
mrphan
TÍCH CỰC
3 năm
@Heisenb3rg Để mình thử cảm ơn bạn nhiều nhé
blueforever
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep.3 Anh ơi cho e hỏi đến hôm nay tính năng up k giới hạn ảnh gốc của google pixel XL miễn phí còn đc hỗ trợ không ạ?
mrphan
TÍCH CỰC
3 năm
@blueforever còn nhé, mình vừa kích hoạt 1 em Pixel xong
Phải sửa tiêu đề lại là: Free đến 1/6/2021 😄
waterangel91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mọi người cho em đào mộ lại 1 tí, làm thế nào để truy cập USB C từ google photos, vì như thế em chọn được up cái nào vào album luôn. Còn nếu vào Tệp và share từ tệp lên google photos thì nó sẽ vào phần ảnh và lạc mất ảnh mất nếu thời gian chụp ảnh là khác nhau. ...
Read Only
TÍCH CỰC
3 năm
@waterangel91 Quan trọng gì đâu, cứ up bình thường rồi vào search/recently added mà xem ảnh vừa up, xong chọn nhét vô album thôi
Chúng tôi hiểu rằng an toàn là một yếu tố quan trọng khi sử dụng các dịch vụ tự động chia sẻ và bình luận trên fanpage. Đó là lý do tại sao chúng tôi cam kết tối đa đảm bảo an toàn cho tài khoản của bạn trong quá trình sử dụng dịch vụ của chúng tôi. Với cam kết của chúng tôi về an toàn và bảo mật, bạn có thể yên tâm sử dụng dịch vụ của chúng tôi nhằm tăng tương tác trên fanpage của bạn một cách an toàn và hiệu quả. Bạn có thể tìm hiểu thêm về dịch vụ của chúng tôi tại liên kết dưới đây:https://min.cafe

Min Cafe

Min Cafe
min.cafe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019