Tản mạn 1 chút về Galaxy Note8 sau khi Note9 đã ra mắt

quesshung
24/8/2018 16:15Phản hồi: 763
Tản mạn 1 chút về Galaxy Note8 sau khi Note9 đã ra mắt
Cảm giác đầu tiên là thấy vui và đáng tiền vì năm ngoái bỏ tiền mua Note8, 1 năm sau nó vẫn chưa quá lỗi thời. Note9 bố trí lại vân tay dễ dùng hơn nhưng mình thấy xấu hơn.

Về ngoại hình thì tương đương, cấu hình thì Note9 mạnh hơn (ra sau mà) nhưng Note8 mình là bản 6G/256 bộ nhớ vẫn hơn Note9 bản rẻ nhất.

Tiếp theo là nhưng cái mình ưng nhất ở Note8:

1. Giá ngon, lúc mình mua xách tay 6g/256 gần 17tr, mình thấy quá rẻ so với cấu hình, thương hiệu, chưa kể công nghệ mới như màn tràn viền, cam kép, mống mắt, gương mặt....

2. Là sử dụng giải trí tuyệt vời, nếu so với iPhone X thì Note8 ăn rõ ràng. Xem phim nghe nhạc, chơi game mọi thứ đều ngon trên màn 6.3in. Thời đó chưa có nhiều máy màn hình lớn như giờ.
http://C:\hung\bai viet tinh te

3. Cảm giác rộng rãi khi trải nghiệm, mình cài X Home bar, thao tác vuốt ngon, ẩn đc phím điều hướng, tất cả màn chỉ hiện nội dung rất đã và sướng.
4. Một số tính năng thông minh nhỏ nhưng rất hay, như là vuốt xuống để xem notications, nhấn mạnh để mở hôm, Samsung pass, bật bàn phím thì phím điều hướng hiện để đẩy bàn phím lên vừa tay......

5. Bền, mình mua lúc 10/2017 gần 1 năm và máy còn rất ngon, chạy mượt, game cài nhiều, hết tầm 100GB, nhưng vẫn mượt, ngoại hình khá ổn định.
6. Note8 vẫn còn nhiều nhược điểm như : pin yếu, mình thấy bình thường vì có sạc dự phòng, bám vân tay, mình dùng ốp nên ko sao, vân tay khó xài.

Cuối cùng mình thấy mua Note8 vẫn rất hời, bây h giá xách tay tầm 13m thì quá ngon cho 1 siêu phẩm, Note8 ko thua thiệt Note9 quá nhiều nhưng giá rẻ, so với các máy cùng tầm thì càng giá trị.

Bài viết mang cảm giác cá nhân, mong các pro ủng hộ ạ.

Thanks mọi người, chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.
763 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là đang dùng note 8 thì không nên lên note 9. Vì không nhiều nâng câp
@quesshung hot cái gì, tôi dùng iphone chủ yếu nghe gọi nhắn tin ngoài đường cho nhỏ gọn thôi chứ cơ bản chỉ dùng iphone không đáp ứng được công việc của tôi.
quesshung
TÍCH CỰC
5 năm
@vtb center Ko đáp ứng bác vẫn xài đó thôi
thinhartex
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng note8 256..đã cọc nhưng refund rồi vì thấy ko khác mấy.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Rockiessoul Tuỳ bạn muốn nghĩ sao thì nghĩ ạ
thinhartex
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy Đến khi nào Tiền ko phải là vấn đề thì triển...vì nói về tiền cho smartphone thì mình tốn hơi nhiều...
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@thinhartex Tiền lúc nào cũng sẽ là vấn đề quan trọng
@Quân singercb sao lại cứ phải ipx?
hanguyenst
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác phân tích chuẩn, thích về thiết kế và cách xài máy, vì quá thích nên bỏ qua vụ pin, nói đến pin là nói về nỗi đau chán vl. Đúng là jo mia note 8 giá ngon thiệt, ra gần năm rùi còn ji. Ai muốn mua note 9 thì đừng mua, giành tiền mà mua IPx plus sắp ra ý, màn hình cũng tràn viền to 6'4 inch cơ mà, pin đảm bảo ngon nhất lun 😆
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@hahuytap Mình thà mua X còn ngon hơn
hahuytap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quesshung Iphone X được cái gọn, nhưng các dòng sau này to hơn nên bản thân mình vẫn thích do dùng từ Note1 nên quen, nếu được dạng 18:9 thì tốt vì cầm có cảm giác dễ hơn như Note 8, 9 hay các dòng của Xiaomi... Tuy nhiên, chỉ khi sản phẩm ra và cầm trên tay thực tế thì mới đánh giá được.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@hahuytap X thì mình thấy vừa rồi, to quá ko hay, do ham nên đang xài Note8 mà thôi
@hanguyenst Note 8 tôi 2 năm bảo hành nên lên làm quái gì, đổi bù 10 triệu lên note 9 rẻ òm mà tôi còn chưa lên nữa nè. Vì cảm thấy ngoài khoản pin khỏe hơn thì mọi thứ cũng gần như nhau thôi 😁. Nếu ai đời cũ hơn như S7 lên thì ok. mà giờ S7e lên 8 cũng mượt như mơ mà pin trâu lại gọn đẹp nữa thì chưa chắc người ta lên làm gì :D.
ZonC
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đang xài note 8 từ tháng 10 năm ngoái tới giờ máy vẫn ok, ổn định. Còn khoảng thiết kế mặt sau của note 9 mình cứ thấy sao sao ấy chiếm nhiều diện tích quá, với nhìu người nói thiết kế cảm biến vân tay note 8 khó chịu với khó tới. Mình là người có ngón tay trung bình ngắn mà mở máy vèo vèo chẳng vướng víu gì cả =]]]. Mặt trc note 9 nhìn cũng ko khác nhìu note 8 còn mặt sau theo cá nhân của mình note8 có điểm nhấn vs sang hơn note 8 =]]]]. Lúc đầu mới ra mắt cũng chết mê mệt vì cây bút vàng thần thánh note9 tính cưới e về ngay nhưng suy lại 8 vs 9 ko vượt trội nhau lắm. Nên ráng chờ thời gian nữa xem thế nào.
PtitHCm21
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ZonC Mua Note 9 giá cả hợp tính năng mà
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@ZonC Ráng đi
@ZonC Đợi note 10 có vân tay siêu âm under màn hình quất luôn bạn ơi 😁. khỏi lăn tăn. Note 8 giờ vẫn còn rất ngon ngoại hình không khác gì note 9 đâu, vẫn đã và mặt sau đẹp hơn note 9 nhiều.
@ZonC Vân tay Note 8 đúng là hơi khó, nhưng dùng nhiều thành quen nên thấy mình thấy cũng không phải là vấn đề lớn nửa. Giờ mình đang chạy xe hay đi ngoài đường vẫn sử dụng vân tay phát một là ok
xác nhận note8 vẫn ngon chán
@namng Cám ơn bạn
hahuytap
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep 😃
np.yolo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep seeder :eek:
.
.
đấy là mấy ông ifan sẽ nhanh tay rep nếu bác ko phải cuhiep 😁
@cuhiep like Cu Hiệp 😁. anh nhận xét rất công tâm :D
danh hoà
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mới mua đc 1 năm mà bác khen không quá lỗi thời, bền... Theo em thì không đúng. Máy bác thuộc dòng flagship gần 20 củ chứ ít gì. Phải chi máy tầm trung còn khen như vậy đc.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@danh hoà Bác nói có lý nhưng từ lúc đi làm mình ko xài con nào quá 1 năm, cảm giác bền là do xài lâu nó vẫn mới và mượt như lúc mua dù mình đã xài hết 108GB
@danh hoà Do bác chủ cài nhìu game, ứng dụng rồi, cỡ 100g rồi. Ram mạnh nhưng cài nhìu nó vẫn chậm đi hẳn đó
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@hongphong141 Cài nhiều nhưng vẫn ngon nhé
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@danh hoà Bác có gì không hài lòng?
@hongphong141 Cài nhiều nhưng không chạy thì có liên quan gì đến ram đâu bạn.
Bạn hiểu sai vấn đề hoàn toàn.
bigbangn91
TÍCH CỰC
6 năm
mèo khen mèo dài đuôi, flagship 17 củ đứng trên top mà ko ngon thì ai mua
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@bigbangn91 Cảm nhận cá nhân, có thể sai với bạn,
treble
TÍCH CỰC
6 năm
@bigbangn91 Bạn ấy đang so sánh với note 9 mà bác ơi
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@bigbangn91 Những flagship Note vẫn là những máy đáng mua cho những ai cần ghi chú, 1 thiết bị pin trâu và mạnh mẽ. Cơ mà con Note 9 hiện tai quá toàn diện, super Note quả không sai
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@treble Ss thì hơi thua thiệt, chỉ là cảm nhận thôi ạ
Bài viết khen máy cao cấp xài gần năm bền, xin hỏi mình xài htc dòng trung cấp dc 3 năm vậy có dc xem là bền không
Hudson
TÍCH CỰC
6 năm
@buihai83 Ngoài tại người ra thì còn do nhà sản xuất nữa chứ bạn.
@Bác Sĩ Gây Mê Con HTC M7 của mình xài 4 năm chưa rớt đất quá 5 lần, chưa bóc lớp keo khi mua ra, pin xài nhu cầu bt đc hơn 1 ngày 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Máy cao cấp thì phải từ 2 năm trở đi mới đánh giá là bền nay không, thường thì dùng chu kỳ 4-5 năm, sau đó lại upgrade lên máy flagship mới
nguyenhuyluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bác Sĩ Gây Mê Tình trạng này là thay máy đc rồi bác ơi. 2 cái khó chịu nhất rồi.
Nếu ai là fan dòng note thì đây là thời điểm thích hợp để mua note 8 khi em nó đã trở về với đúng giá trị ban đầu của mình 😁
@Hero of Newage Bác này nói đúng. Kiên nhẫn chút để mua lúc nó về đúng giá là hợp lý
@Hero of Newage mình mua cuối tháng 10/2017 có 15tr thì phải , mới nguên hộp , mà xài 1 năm rồi, nên thấy mua mới ra mới lợi, giờ mua thì chờ note9 xtay chắc cũng rẻ thôi
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero of Newage Công nghệ thay đổi và mất giá nhanh lắm bạn ak, cái giá trị mình xài lúc nào quan trọng lắm, nếu mình khó khăn thì đợi giảm mua là hợp lý
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@minhchinhlmc 15tr,rẻ ác thế
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Hero of Newage Có đâu bác, thời buổi cạnh tranh, nâng cao chất lượng sản phẩm và giảm giá sản phầm là sự phát triển mà
Nhân Thành
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bữa mình nghe nói Note8 cài X Home Bar thì mất cảm biến lực ở nút Home, vậy là mọi thứ vẫn bình thường hả bác ơi? 😁
@Nhân Thành Đừng nghe tầm bậy!
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Nhân Thành Ko mất nhé
Nhân Thành
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quesshung Cảm ơn bác nhé! 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Nhân Thành Vẫn bình thường bác ơi, kéo dài được cái phím Home cảm ứng lực thì tốt quá
Nhân Thành
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy Mình bữa giờ hem giám thử, qua mua luôn bản pro về xài cho sướng rồi bác ạ 😁
Thấy vẫn ưng con note 8 dù chưa có xèng mua 😔
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@sharinran141 Đợi sang năm còn 7,8m là mua
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@sharinran141 Đợi thêm tầm nửa năm nữa dồn tiền cho con Note 9 luôn bác ơi
@Dzhuy Năm ngoái dự là để xèng mua note 8 mà đến giờ vẫn chưa trên tay bác ạ 😁 dù rất muốn dứt
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 năm
Mua Note FE xách tay ở đâu nhỉ
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hnt.n007 Note FE xách tay hình như hết hàng rồi thì phải? Bác ghé XT Mobile hỏi thử còn hàng không?
hnt.n007
TÍCH CỰC
6 năm
@Thịnh Trần Design Xin giá và sdt nhé bạn
@hnt.n007 Hn thì Hungmobile
@hnt.n007 Đã inbox
kiddi5
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu xài các dòng khác thì lên thẳng Note9. Còn đang xài Note8 thì ngồi im.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@kiddi5 Note 8 ngồi im đợi Note 10 nào
@duc30121989 Mình từng cho rằng 7/FE đẹp hơn note8 và note8 hơi dài.
Sau đó đã thay đổi hẳn khi tiếp xúc thời gian dài với hai con.
Note Fe ngắn tủn mủn (vì mình lấy note8 để đánh giá).
Note fe có hai điểm hơn note8 và cả 9 là : màn hình ko hề bo góc (chỉ bo máy) và nó tông xoẹt tông màu thân máy với màu nền viền màn hình.

Điều mà n8 9 ko có, hoặc mình nhầm (à màu đen ko tính do mặc định rồi)
boy_pro_8x
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA Mình cũng cầm test N8 1 tgian rồi mới quyết định chọn FE. Lý do khi đó gồm:
FE gọn và đầm hơn. N8 hơi nhẹ và trọng tâm máy cao nên dễ trượt tay.
N8 dài nên đút túi cấn hơn cả FE
Mình thích có phím cứng.
Mình cũng đã trải nghiệm N9 thì thấy N9 cầm góc cạnh hơn, đầm hơn, vị trí vân tay hợp lý hơn nhưng xấu hơn so với N8.
Theo mình thì từ N5 trở xuống nên mua N9. 7/FE thì tùy tâm. N8 nên đợi N10 😃
Hiện tại thì vẫn hài lòng với FE
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@duc30121989 Chuẩn rồi
Năm nay Note 9 ko còn dịch vụ tặng galaxy gift nữa nên nếu có mua sẽ mua máy chip S845.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@barrettroyal Cũng thiếu thiếu hè
@quesshung nhờ thiếu thiếu mà chọn xtay S845 vừa ngon hơn chip exynos vừa rẻ hơn chính hãng.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@barrettroyal Chơi game thì 845 hơn, xài bt exynos ngon mà
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@barrettroyal Note 9 thì dịch vụ nào chả có bác, Gifts vẫn bình thường mà
@Dzhuy ko còn CGV & Cafe thứ 7 nữa bro. Chỉ còn cái phòng chờ thương gia khi bay.
hoangducseo
ĐẠI BÀNG
6 năm
tản mạn thớt ơi
Gates
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangducseo Tự an ủi bản thân thôi mà, thấy từ đầu tới cuối toàn ráng ép để nâng note 8 lên và đưa note 9 xuống.
Đơn cử "bản note 8 của mình là 6G/256 cao hơn bản note 9 rẻ nhất", chết cười 😆
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangducseo Thanks, em viết bài trên Note8 luôn nên hơi vất vả
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Gates Rõ ràng là bộ nhớ mà bạn, đọc lại nhé, cấu hình thì sau 1 năm làm j có cửa hơn đc
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Gates Mình ko nâng cao gì cả vì ko có mục đích, chỉ là cảm nhận cá nhân muốn chia sẻ
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hoangducseo Tản mạn fan Note à?
Đợi note 8 giảm để đi mua U12.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@trannguyenphuongnghi Hài
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@trannguyenphuongnghi U12 mình thấy dùng mượt thôi chứ chả hay ho và có ấn tượng gì. Dù nó vẫn là 1 trong những máy android tốt và chụp ảnh đẹp, nghe nhạc hay
@Dzhuy Đúng! Ngoài dùng mượt, chụp ảnh thuộc hàng top, nghe nhạc một 9 một 10 với LG ra thì chả có gì hay ho cả. Ngoài ra còn có thiết kế liquid surface, edge sense không giống ai thì cũng chả có gì ấn tượng. Cái hay ho, ấn tượng mà bác nói đến là thương hiệu hay marketing vậy? 😃
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@Hero of Newage Đã xài htc10, thích mỗi nghe nhạc
hoangcjc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đợi giá xuống xíu nữa rồi mua hàng xách tay.
quesshung
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangcjc Ít bữa Note9 bán nhiều sẽ xuống nữa
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hoangcjc Đợi Note 9 đi bác, ae dùng nữa năm phấn đấu là oki rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế