Tản mạn về 40 năm phát triển của Sony Walkman

AudioPsycho
2/7/2019 5:8Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hồi xưa năm 2003 mua con gì ko nhớ nhưng phải record nhạc vào cái đĩa 3cmx3cm một thảm hoạ
@IceNinja Đĩa MD đó, đến bây giờ mình vẫn còn giữ cái driver để chạy, mà chỉ chạy trên W7 thôi
Screen Shot 2019-07-03 at 09.59.29.png
Đây trc em có con gần như thế này, âm thì ngon nhưng phải cài phần mềm sony nặng, kéo thả file max 14 bài 1 đĩa con con. Thấy ớn.
@IceNinja Thích dòng D-Sound của Panasonic hơn, tụi Sony kéo chán thấy bà, trước chơi mấy con: Sony, Sharp, Panasonic. Có Kenwood là chưa chơi vì thấy máy nó mẫu xấu quá 😁
1 em bên trái mua năm 1995 nghe băng. Dò fm siêu hạng. Em thích nhạc âu mỹ nên hồi đó con này là số 1 nghe btv nguyễn thanh tùng 7h 13h7h tối bá cháy (ảnh internet)
nguyenlocan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở nhà vẫn còn con Walkman EX, khoảng năm 1998, đó là cả gia tài với mình. Sau này chạy nhiều quá, cái roller su nó mòn nên ko cuốn băng được nên ko sài. Mà thay thì ko có linh kiện vừa.
StevenTyler
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenlocan "Không XÀI" nha bro.
Hồi 2009 mình cũng mua được 1 chú walkman 4GB, công nhận là quá mỏng và quá đẹp, chất nhạc hay
bad_boy174
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy sản phẩm Sony vẫn có nét riêng và cá tính 😁 Walkman thì nghe nhạc ổn rồi. Vẫn còn 1 cái đời khá cũ mà cable sạc lại mất giờ kiếm chắc cũng hơi căng.
chưa bao giờ sở hưu 1 con nào
Thời điểm 98-99 trường tôi thằng nào có con walkman này, con gái nó bu đầy
Hồi xưa có xài từ walkman chạy đĩa này, cho tới nhỏ gọn như network walkman. Chất lượng âm thanh phải nói là miễn chê 😁
Khoa garden
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhìn cái đầu tiên tếu ra phết
tsx
TÍCH CỰC
5 năm
Nói về walkman thì ...nhiều kỷ niệm lắm. Chuyên cũng có . Trước khi dien máy cholon giải tán công nghệ cũ còn hốt dc 1 con ngon , con có auto reverse thì bán ve chai vì hư motor ko co để thay. Hàng chuyên hồi đó từng dc nghe con nakamichi dragon đi ko nổi luôn nhưng mắc quá ko choi nổi chỉ mua dc con Denon dw850 . image.jpg image.jpg
Chia tay người yêu hồi đại học tới giờ ko nhớ rõ mặt em nó mà nhớ nhất là cái sony ericsson cực đỉnh em nó dùng
Có ai biết thay pin hay sửa máy nghe nhạc ở đâu không ạ !
Tìm khó thật
tsx
TÍCH CỰC
5 năm
@muaroiquanhieu Chắc chắn là bác đang nói về con MD của Sony đúng ko vì Cd voi cassette đều toàn thay dùng pin 2aa thông dụng . Chia buồn với bác là cộng dong xai dia md gần nhu tuyệt chủng roi chứ ko rộng rãi như nokia cổ nên ko thấy ai sửa , máy này cũng ko còn ra mới nên linh kiện gan như là ko có. MD nó xài cuc Ni mh màu xanh hay màu cam 1400 mah dep lép . Nói về MD thì Pana với aiwa nội đia Nhật hay hơn Sony mà mỏng đep hơn
@tsx Bạn cùng quan điểm với mình, thích Panasonic hơn tụi Sony. Còn pin dẹp dạng sing-gum phải chịu khó nhập về thôi
hoaquynh34
TÍCH CỰC
5 năm
mình rất thích kiểu máy walkman dạng USB
một thời mê mẩn loại này 😁
@hoaquynh34 Thấy là biết đại gia rồi, hồi năm cấp 3 tầm 2004-2007 thấy ai có là biết thứ dữ, dù MP3 lúc đó chỉ tầm 128M đến 256M
hoaquynh34
TÍCH CỰC
5 năm
@killed bố mẹ cho mình mình phải chọn lựa giữa mua xe đạp mới hoặc mua máy nghe nhạc, và cuối cùng mình đi học 3 năm cấp 3 với con mini tàu cọc cạch 😁
Trước giờ mình toàn nghe nhạc bằng Walkman chứ ít nghe trên điện thoại. Các dòng Walkman qua tay mình tầm gần chục con từ thời chạy băng cassette đến đĩa CD và giờ đang dừng lại ở con NWZ-A55... 😁
Sony làm cái nào cũng có chất riêng. Dùng là mê. Nhớ lúc trước để dành mãi mới mua đc 1 em. Về xài không có tiền mua pin.
nhớ thì nhờ lắm, lúc đó thấy ai dùng walkman là mê lắm, ông anh có dùng 1 cái quay đĩa thèm thuồng muốn chết, nhưng giờ có thì chắc cũng giữ làm kỷ niệm thôi, chứ lôi ra dùng bất tiện lắm, ôi kỷ niệm lại ùa về
nhìn cái máy nghe nhạc màu vàng đẹp thiệt mà đi làm bao năm vẫn ko có tiền mua cái máy nghe nhạc, sài cái dt cùi cho nghe nhạc+ xem phim + chụp hình + đọc truyện
melman
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi xưa mượn papa con này nghe nhạc Hoàn Châu Công Chúa
nqt9002
CAO CẤP
5 năm
hồi bé phấn đấu mãi để đạt học sinh giỏi đc ba mẹ mua cho con sony walkman. Thời đó dung lượng chỉ có 128MB thôi mà cảm giác phấn khích lắm. Nhất là đem vô lớp cả đám tụm lại thay phiên nhau nghe vui phết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019