Tăng cam ex 150

ngoctruong_92hy
19/2/2019 6:55Phản hồi: 19
Tình hình sau 1 thời gian phần trên động cơ xe e kêu quá trời mà chưa rõ nguyên nhân, e đã mang xe ra hãng bảo kiểm tra
Sau 1 hồi nghe tiếng xe thì a kỹ thuật viên báo là tăng cam xe e bị hỏng, cần thay thế cái mới. Giá là 400k
Bác nào hiểu biết về vụ này thì cho e xin ý kiến.
E lên gg search thì thấy bên ngoài toàn bán tăng cam xấp xỉ có 100k.
Có 1 số bài viết thì kêu là thay tăng cam zin vào cũng ko hết kêu làm e hoang mang quá
Help me !!!
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ra hãng thì đảm bảo, còn có thể đắt hơn bên ngoài nhưng chất lượng chắc chắn không thua
@Thắng V.Trần e cũng đang suy tính.chắc ra hãng cho đảm bảo bác ạ
heorung52
TÍCH CỰC
5 năm
đây là cái tăng cam tự động, giúp cho cam lúc nào cũng thẳng, mà hãng báo 400k có vẻ chính xác. Mà cái này ko được bảo hành ah?
@heorung52 xe em đi gần 4 năm rồi bác 😆)
Làm méo gì có cái gọi là tăng cam. Máy kêu là kêu như nào, dọng cành cành như búa gõ hay kêu lụp bụp lóc bóc?
@NovaDash 125 có bạn nhé.mình k biết mô tả tiếng như nào cho nó chính xác.
@ngoctruong_92hy Cái đó gọi là bộ phận căng sên cam tự động chứ làm quái nào có cái tăng cam, còn vấn đề bộ phận đó bị lỗi hay sida như thế nào thì t ko biết nhưng tiếng kêu dọng cành cành trong máy thì xác định chẻ máy làm lại dên.
@NovaDash 125 Chẻ máy . Vd như ex135 lúc mới đề máy lên kêu cạch cạch cạch thay cục tăng cam cnc vô êm ru
Đây là tinh tế đâu phải lò đâu mà bán thuốc
@thanhtiến1998 T ko phải là thợ máy và cũng chẳng liên quan gì đến ngành dịch vụ xe máy. Tiếng dọng nồi và cam cò lạch cạch thì quá bình thường, t đang nói tiếng dọng cành cành trong máy thì nghĩa là lột dên, bớt nguy hiểm đi thanh niên! Lại còn " cục tăng cam", muốn bắt bẻ thì dùng ngữ nghĩa cho chính xác vào!
@NovaDash 125 Ghê ghê, chỉ cần nghe hoặc chỉ cần nghe nói xe kêu cành cành là biết xe lột dên luôn. Thợ máy tuổi lồn gì với mấy anh tinhtuong.vn
Dkhquyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe mình ex 135 đi 5 năm cũng bị kêu. Mà kệ nó, vẫn chạy bình thường. Mà thường ex mình thấy xe nào cũng bị kêu hết.
@Dkhquyen mình đi gần 4 năm rồi.1 năm gần đây thì bị nhưng chỉ thi thoảng.khoảng 2-3 tháng gần đây nhất thì cứ chạy là bị.khó chịu quá liền đi kiểm tra.xe mà có tiếng kêu gì bất thường là đều phải xử lý hết bạn ạ
Mua cục tăng cam cnc
Chỗ mắc nhất à 180k bao gắn, xài trọn đời xe
@thanhtiến1998 thế lúc chỉnh bằng tay có khó k bạn? và làm thế nào để biết khi nào cần chỉnh
@ngoctruong_92hy Nghe máy kêu cành cành. Tắt máy lấy khoá mở con tán trên tăng cam rồi vặn ốc vô 1 xíu. Đề máy lên nghe coi êm k là đc, vặn cảm giác nó cấn cấn là dừng
Trên youtube cũng có nhiều clip lắm
@thanhtiến1998 mình vừa mới ra hãng thay cam tự động rồi.cũng hết tiếng.còn sau chưa biết như nào.mất 4l
vinhhaui22
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngoctruong_92hy đạo mộ bác tý, bác thay từ đầu năm đến h vẫn ngon chứ ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019