Tăng tiết mồ hôi, căn bệnh làm nhiều người khốn đốn trong cuộc sống

Hassler
3/5/2018 2:32Phản hồi: 189
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

diep_chi_LN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cứ tưởng có quảng cáo
BOT LOC
CAO CẤP
6 năm
@trantuananh1996
@wannasmile
@Thành Viên Dấu Tên
@galeonui9590
@linhnguyen1288
Chào các bác và nhiều anh em khác.
Những ai thực sự bị ra mồ hôi mới hiểu nó thế nào các bác ạ
Có nhiều bác kêu không sao, nói họ sẽ thông cảm...không biết các bác ấy thuộc loại nhẹ hay không phiền chứ bản thân em đã trải qua thì mới hiểu nó khổ sở thế nào
Em bị ra mồ hồi từ nhỏ, không biết là từ lúc sinh ra hay sao. Nhưng em chỉ bị ra ở chân, tay, còn nách và chỗ khác thậm chí người không hề ra mồ hồi nhé.
Hồi đi học thì khổ sở khi cầm giấy viết, nó ướt nhèm hết.
Đi làm thì khổ hơn nữa. Đó là tay ướt thì làm văn phòng nó ướt cả cái bàn phím, giấy tờ cầm vào thì toàn sợ nó rách luôn. Bắt tay đối tác là cực hình, người ta sẽ nghĩ tay mình bẩn do ướt...
Và khổ nhất là đôi chân, nó cứ ra mồ hôi, đi vào phòng mà không mang dép nó nhớp hết phòng, ướt, còn mang dép thì nó ướt hết dép, nhờn nhờn khó chịu, nên em phải mang tất thường xuyên, mà mang tất nó ướt thì các bác biết mùi hôi thế nào rồi...Nói chung có quá nhiều cái mà không kể ra hết được
Và rồi em quyết đi cắt hạch giao cảm sau khi tìm hiểu vài tháng về nó. Em còn nhớ như in lúc em cắt xong nằm trên bàn hồi sức chờ tỉnh, thằng bạn em nó làm bác sĩ, nó nhìn em, em nói với nó, mấy chục năm nay bây giờ mới cảm thấy thoải mái, nhưng đời không như là mơ
Tay thì nó giảm khoảng 80%, còn chân ra nhiều hơn
Như bác trên nói. Bít chỗ này nó ra chỗ kia. Nhưng chấp nhận các bác ạ, phải đánh đổi thôi mới kiếm cơm được
Giờ em vẫn khổ sở mỗi lần lên Cty vài cái chân ướt nhèm nè các bác.
Đôi điều chi sẽ cùng các bác. Hy vọng bác nào chuẩn bị mổ hay có cách gì hiệu quả thì chỉ lại dùm em.
Mình bị ra mồ hôi tay chân từ nhỏ khổ nắm đi học khổ giao tiếp cũng khổ thành ra như kiểu tự kỉ đến lúc đi làm cũng khổ k làm dc j cả . năm 2014 đi chữa ở bv bạch mai mổ 30p xog hết 1 ngày bác sỹ đuổi về + dùng bảo hiểm tổng thiệt hại hết 3 củ bao gồm ăn uống đi lại thuốc men cắt chỉ sau này , ae nào k có bảo hiểm chắc 12 củ . đúng là hết ra mồi hôi tay và nách ai bị hôi nách cũng hết bị hôi luôn nhưng lại ra nhiều mồi hôi ở ngực và bụng hơn sức khỏe thì 1 năm sau ms dc như lúc đầu nhưng dc cái mình còn làm dc việc vs lại k còn ngại giao tiếp nữa nói chung là ok đến bây giờ.. con trai mà đi mổ thì cạo sạch nông nách đi nhé ko lúc nó mổ xong nó dán băng keo sát thương nó dính vào nông nách kéo chỉ cần cử động thôi đau thôi rồi con gái thì ok chắc k sao ...
thực ra nhiều mồ hôi cx bất tiện nhưng nó còn có mùi thì mới ghê
maicuna
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái bệnh này chắc muôn đời k hết được, cắt hạch thì khỏi chỗ này chỗ khác bị
trungeft
ĐẠI BÀNG
6 năm
bệnh này xác định là chung sống cả đời
s.holmes
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các vị tiền bối đã đi mổ cho e thêm review nhé! E sắp quyết định lên bàn mổ ạ
s.holmes
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cập nhật cho các bác cuối cùng e cũng mổ. Xong khó thở và đau 2 bên nách, nhưng tay thì đã hết, chân vẫn còn. Bù trừ chưa rõ, hi vọng đau 1 lần rồi thôi các bác
yenivu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@s.holmes Giờ đở chưa bác? Mổ nách hết nhiêu vậy bác?
s.holmes
ĐẠI BÀNG
5 năm
@yenivu Đau rát tầm 2 ngày, cho ra viện. E mổ bên Việt Đức, ko bảo hiểm hết 13 củ
Cho đến nay Công nghệ điện di ion qua nước chữa ra mồ hôi tay chân vẫn được coi là phương pháp tốt nhất, an toàn nhất đã được ứng dụng để điều trị bệnh này từ những năm 1940. Tại Việt Nam có bệnh viện Da liễu và BV Việt Pháp sử dụng. Cũng có hãng phân phối đại diện máy chữa ra mồ hôi tại Việt Nam là Dermadry.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019