Tăng tốc cho E63, E71 chạy nhanh hơn hẳn

voducphi
13/4/2009 2:22Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

công nhận cái này nhanh hơn thật đấy😁cái đáng chú ý để biết nó nhanh hơn thật nhất mà mình dễ nhận a nhất là khi truy cập vào menu,bác nào mà chưa thử cái này thì trước khi thử test thử cái này xem để so sánh tốc độ trước và sau khi làm thì sẽ tin: trước khi thay đổi ngày giờ về năm 2005 thì vào:menu/công cụ/cài đặt/chung/cài đặt riêng/hiển thị:eek:(thao tác ấn thật nhanh vào nhé)..các bác sẽ thấy sau khi thực hiện 1 loạt thao tác trên đây với tốc độ nhanh thì máy luôn báo (không có dữ liệu) rồi mới hiện ra tiếp các chức năng cho mình.sau đó các bác thực hiện làm theo cách tăng tốc trên của bác chủ topic rồi test lại 1 số động tác vừa rồi mà xem,máy k còn hiện tượng báo (không có dữ liệu) nữa mà hiện luôn ra cho mình.nên thử nên thử...good good!
cách này hay đó.:dance:
thank bác , đã test trên e71 , đúng là nhanh hơn hẳn :eek: Mà sao nó lại nhanh hơn như vậy ý nhở , chỉ là những thao tác bt mà 😕
cái này chỉ xài trên E thôi hả bác?có xài được trên n96 hông vậy bác ơi?
chắc là đc,nên cứ thử đi bạn,đáng để thử đó;)
co ai ban e63 ko? minh dang can mua vs gia' cao :-D
Test thử thì thấy ram tăng từ 67mb lên 71,8mb. Không biết làm thế nào mà chỉ vài thao tác nhỏ có thể tăng lên được 1 lượng ram đáng kể như thế. Nhưng tốc độ mở danh bạ lần đầu tiên cũng không được cải thiện được bao nhiêu.
Cảm giác e thấy nhanh thật nhưng Ram e vẫn thế chẳg tăng lên tẹo nào.sao ram a vs nhiều người tăng nhìu thế nhỉ.đấy là lúc a vừa làm xong thì thấy nó tăng,hay a làm xog rồi khởi độg lại máy thế.
Không cần khởi động lại máy, nhưng sau khi làm như thế cái xplore full đã bị lỗi vào là bị văng ra. Mình đã xóa tất cả todo và cài lại xplore mới vào đc.
Gặp lỗi rồi à a,cài xog thỳ tạm thời e chưa gặp lỗi j hết😁 chỉ bị đơ đúg 1 lần khi tin nhắn đến và đag dùg cái Free Isms để chuẩn bị đọk.:D có thể đó là do lỗi sau khi làm cái tăng tốc này or cũng có thể máy e bị đơ trùng hợp đúg lúc ấy:D tạm thời e chưa sử dụg máy nhiều nên chưa thấy lỗi j kả.mọi người ai thấy lỗi j thỳ PM cho a e nák!:D
kid_211292
ĐẠI BÀNG
13 năm
hihi cái trò này thú vị thật, hồi trước em có xài cái nokia 6681 cũng có nghe bà con cô bác nói về vụ này mấy lần rồi, có làm thử nhưng không thấy gì khác biệt lắm, còn bây giờ xài e63 cũng đang định thử xem sao nhưng vẫn chưa hiểu tại sao chỉ làm mấy cái đó mà nó nhanh lên đc :-| dù sao cũng thanks bác chủ topic
tớ thử xong chẳng thấy nó khác biệt gì cả, Ram vẫn đứng hình như cũ, 😕
Tốc độ cũng chẳng tăng lên là bao nhiêu, cứ để nguyên dùng cho ổn định đỡ mất công 4mat rồi cài lại soft.
mìng là rồi máy ram toàn dưới 70M h làm theo cách này đc hơn 70M lận,chả ảnh hưởng đến soft nào cả thích quá
quai'! Bac noi' the nao ay chu'! May em chay nhju qua den noi RAM con co' 51.4MB them cai' do' vao k hju sao RAM con lai 51.3MB lun! E dung E71. Hic'!
em dùng e63.quả thật em đọc mà không biết làm thế nào.bác hướng dẫn cụ thể giúp em với.máy em đang để tiếng việt em phải chỉnh lại tiếng anh mà vẫn chẳng hiểu làm thế nào nữa.hic."Bài 1:
Topic/Subject: Speed
due date : Ngày 04 tháng 08 năm 2005
priority: High

Bài 2:
Topic/Subject: Quokie
due date : Ngày 04 tháng 08 năm 2005 (cùng ngày với bài 1)
priority: LOW

Bước 3:
Đánh dấu 2 bài đó là đã đọc (Mark As Done)
Đóng Calender lại, chỉnh lại về ngày hiện tại."
chỗ này em vào tạo 2 cái todo mới nhưng mà bn dòng biết cái nào mà chỉnh như bác đây
sao facebook tren e71 cua mih ko post comment len dc vay cac bac.giup mih voi
thuong12382
ĐẠI BÀNG
13 năm
E xai con 71 ma sao k lam dc .bo tay
Đã test trên e71 và thực sự có khác biệt, đúng là nhanh hơn hẳn nhưng của mình chả hiểu sao ram lại tụt từ 68mb về còn có 64mb.

P/s: mấy bạn khuyên ko nên thử=> chắc các bạn già rùi chỉ muốn hưởng sự thanh bình ( mình đoán vậy 😁 ).

ko nghịch thì ko biết,ko có bệnh thì lam sao có thuốc chữa
khoctinh007
ĐẠI BÀNG
12 năm
không có gì thay đổi cũng chẵg có gì xảy ra
Tks bác nhé. Đúng là nhanh hơn rất nhiều 😆
Cám ơn bác. hjhj. Cái này hay mà e mới thanks chứ chưa đánh dấu. Quên mất. 😁
Liệu có tác dụng với em N82 không vậy ta? Các MEM ơi!
Chúc mọi người vui và thành công!
Hội NCT yêu SYM
Post by NOKIA N82.
cái này kiểm tra thấy có tăng gì đâu ....?
Có lẽ nó chỉ đánh lừa cảm giác của người sử dụng thôi.
Chúc vui và thành công!
Hội NCT yêu SYM
Post by NOKIA N82.
thank
let's me cry
các bạn kiểm tra ram bằng pm nào vậy.mình mới dùng sym nên chưa rõ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095