Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5

hht2010
6/4/2011 12:24Phản hồi: 56
Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5
:hot: Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)
Lần trước mình đã giới thiệu các miếng vá (Patch) để cải thiện Smartphone của mình. Kỳ nầy, phát huy phương pháp trên 1 nhà Irắc khác cũng viết ra 1 file txt mạnh mẽ hơn can thiệp sâu toàn diện hơn nên vỗ ngực tự xưng là overclock trên điện thoại cầm tay (hi, hi…). Dù sao mình thấy có hiệu quả mà k tốn xiền nên giới thiệu cho anh em xài.

Down lile về giải nén và cài đặt ( có signed sẳn). Nhớ chỉ chọn 1 tốc độ thôi ( 1 dấu kiểm) khi cài. Cài xong nó sẽ tích hợp vào HĐH chứ k có icon. Muốn gỡ ra thì vào quản lý pm tháo ra bình thường.

Thưởng thức và tận hưởng.(HHT2010)

Link down: http://www.box.net/shared/ph5orhx1gy (19.6KB)
:stomp:File chưa signed: http://www.box.net/shared/ei594ym9ni (21.6KB)

Ghi chú: Mình tôn trọng tác giả Irắc nên gọi là Overclock theo hắn chứ thật ra chỉ là miếng vá được viết toàn diện hơn tham gia vào HĐH Symbian ( giống như tăng các giá trị trong Registry của Windows để nó chạy nhanh hơn). Nó không hề can thiệp được vào phần cứng (CPU, Ram) của ĐT nên các bạn k phải lo nóng máy hoặc hao pin đâu. Các tốc độ cứ chọn cao nhất là 800Hz để test cho bất cứ máy nào, nếu thấy nhanh quá mà muốn đứng máy thì giảm lại. Tác giả đưa ra những mốc 600, 650, 700, 750, 800 là ý muốn nói tác giả dựa trên nền tảng các mốc đó để viết các mức tăng tốc tương ứng với các máy có CPU đó chứ k phải là làm cho CPU đạt được clock như vậy ( 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau). Mong các bạn hiểu để tăng lực cho dế cưng của mình vô tư nhá.

;)
1 tay Irắc khác vừa viết 1 file giống y nhưng mới hơn, các bác down về dùng thử: http://www.box.net/shared/to3d5njxn8308vo92po8 (26,6KB) và nhớ cài vào ổ C (1/8/2011)
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

....?. Có vẻ đây giống như một dạng ÉP XUNG ?
Hic, giả sử cái này có tác dụng thật, thì mình nghĩ nó sẽ làm pin nhanh hết hơn tương đối đấy

Điện thoại mình nghe gọi là chính thôi mà, dùng cái này liệu có thực sự cần thiết không đây ? Không kể ép xung thế này, nó gây ra lỗi thì quá tội 😔
cái này tăng đc lên đến 800mhz cũng khủng đấy mà những máy 369mhz khi tăng lên 800mhz thì die là chắc. vì khi ép xung chúng ta chỉ ép đc nhỏ hơn 30% xung thật của chip, nếu cao hơn sẽ die, ae test cho bọn 6120c xong mà ko die thì là nó ko có tác dụng, còn nếu die thì vào topic thông báo cho ae tinhte biết tác dụng của nó nha
duonghnvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa có "tản nhiệt" nên chưa dám "OC" 😁
Đã test thử trên E72 nhưng thấy vẫn 600Mhz dù lúc cài đặt đã chọn là 800Mhz, có điểu tốc độ máy đúng là đã được cải thiện (cảm nhận)
Đúng rồi đó bạn, mình đã nói là tác giả hắn nổ mà, nhưng quan trọng là có hiệu quả thật sự là mình hời rồi, còn chần chừ gì nữa mà k xài, đây cũng là file txt ( nằm trong C:\Private\1020be9\200001079.txt ). Cứ chọn mức cao nhất là 800 rồi giảm dần để lấy 1 số ổn định như overclock máy tính vậy thôi. Thân.
Vậy à! Lại biết được thêm một điều mới! Thanks bạn!
gà mới vào nghề có gì ae thông cảm!
cho e hỏi làm sao để giảm xuống ạ! nó k có ICON
Cài mới đè lên cái cũ nhưng chọn dấu kiểm ở mức thấp hơn thui. À! Down cái file mới post ấy, nó có vẻ tươi sống hơn, hi, hi...
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
e71 thì xem thông số chip ở đâu vậy bác?
kàj vồ e66 báo lỗ update error có aj bi như vây ko.
Máy nào hơi bị khó như vậy là do vụ signed thôi, bạn hảy dùng ct signed trên máy của bạn với cert và key của bạn là ok thôi?
da signe như van bị lõj update error ,ah quen máy minh đã hack ruj nha.
Dùng file chưa signed đây: http://www.box.net/shared/ei594ym9ni
duynambmttt
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình bị báo lỗi cập nhật bạn ơi.có giải quyết không bạn
duynambmttt
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã dùng ct signed trên máy với cert và key của máy,mà vẫn bị báo lỗi cập nhật bạn ơi
lỗi cập nhật thỳ vào C/System xóa hết các file có đuôi .txt đy là hết lỗi.:running:
Dùng file chưa signed mà mình vừa thêm đó.
máy mình bị lỗi cập nhật rồi
mà cứ mỗi lần cài phần mềm thất bại là máy đơ ra, phải khởi động lại, có ai bị thế không?
máy mình là 6220c
kien22
TÍCH CỰC
13 năm
Máy 6220 bạn vào "chủ đề" sau đó nhấn "tùy chọn" rồi tắt "hiệu ứng" đi tốc độ của máy sẽ tăng lên gấp đôi
vuongtunam
ĐẠI BÀNG
13 năm
tôi cài vào thấy tốc độ vẫn thế bạn à. chẳng thấy đốc độ nhanh hơn được tý nào
ai dùng rồi thì cho ý kiến fat xem để anh em còn biết đường cài nhỉ
máy em có 369MHz mà lên 800Mhz thì mua máy mới là cái chắc
hic
350nha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã cài trên e72 thấy vấn thế, pin ko gì thay đổi
dù da signe truoc khj càj vân páo lỗj câp nhật, tưởng file cer key co vấn de đã dowm lai cer key vân ko có gj thay dổj.
lnq2510
ĐẠI BÀNG
13 năm
E sợ nhanh hỏng chip của máy và tốn pin. N82 của e có 369mhz mà đưa lên 600mhz thì khủng quá
vuongtunam
ĐẠI BÀNG
13 năm
chẳng có gì thay đổi bạn à. cài làm gì
nat09cn2
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác chủ thớt nói rồi mà,chỉ mang tính tham khảo thôi,có để mức 800Mhz cũng chẳng lo đâu😁:D:D
OK? Đúng vậy cứ mạnh dạn thử rồi sẽ biết, K cháy máy đâu mà sợ...

( Cho xem thêm từ phải qua trái được k nhỉ, mình bị cận mà, hi, hi...)
nat09cn2
ĐẠI BÀNG
13 năm
cũng tinh tế bác nhỉ ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019