Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tạo tài khoản iTunes sử dụng thẻ tín dụng tại VN

vuhai6
12/10/2010 8:7Phản hồi: 967
967 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nay mình dùng thẻ Mastercard debit của VCB add vô tư, nhưng add xong 1 cái là "Peng!", tin nhắn báo bị trừ 1$. OK, coi như phí đăng ký. Nhưng khổ cái down thử 1 soft free thì cũng Peng!, trừ 1 đô nữa, làm mình hãi quá 😁
Cả nhà ai gặp trường hợp này chưa?
Mình dùng Techcombank cũng gặp trường hợp này, sms đến thông báo đã bị trừ 1$. Nhưng khi call lên bank hỏi thì họ nói thực ra chỉ trừ 1vnd (1 đồng)
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Nếu bạn xem được lịch sử giao dịch trực tuyến (trường hợp thẻ Visa trả trước của TCB) sẽ thấy giải thích rõ ràng: trừ 1 VND và sẽ trả lại sau 10 ngày. Giao dịch này là do Visa (hoặc Master) test thử thẻ của bạn trước khi cấp phép. Thường thì nhiều merchant cũng làm như vậy, mỗi cái NH thường chỉ cấp sao kê vào cuối tháng nên bạn không thấy những chi tiết đó.
Cho mình hỏi tí.Nếu Tạo tài khoản iTunes sử dụng thẻ tín dụng tại VN .các app ,game trên Store .có kén máy không.Mình đang sử dụng 3GS .chưa nâng cấp mới.Có cần phải nâng cấp chương trình mới nào không..? IPhone 3G có sử dụng được không ,,.. Cảm ơn..
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Cái bạn hỏi không liên quan đến thẻ vì cập nhật hay không không liên quan đến việc trả tiền phần mềm bạn sử dụng.
Tuy nhiên một số phần mềm không có trên VN Store
Nho bac hai giup

MAIL CUA EM LA hieulequang007[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] nho bac tao dum 1 cai tai khoan itune,e cai hoai ma ko dc,mong bac giup
mình đã tạo được 1 ACC Free rùi, thanks bác nhiu
Danh dau, tim hieu sau.....thanks bac chu thot.
Dạo này cái thẻ Master VCB của mình lại dở chứng,ko dùng đc,toàn bị declined.Thế có điên ko.
Mọi người sử dụng thẻ thì nên hiểu 1 điều.Phần lớn ở các bank của nước ta kể cả là bank lớn,tuy mang danh là thẻ Master hay Visa mang tiêu chuẩn QT nhưng thực chất công năng chỉ nằm trong phạm vi quyền hạn của bank phát hành.Vì vậy nên rất khó thanh toán ở nc ngoài.
Tiếp đó thẻ Master hay Visa thì thường có 2 loại:

- Thẻ Master/Visa Debit:thẻ này thông dụng nhất,làm thủ tục tại các bank rất nhanh gọn.1 tuần lấy,ko cần thế chấp.
Với loại thẻ này thì hình thức thanh toán cũng như phạm vi thanh toán của nó rất hẹp,hay nói đúng hơn là random.Với những website ko yêu cầu bảo mật cao thì rất dễ thanh toán.Như mấy web xxx mua quyền thành viên VIP hoặc mấy web bán code thẻ gameonline chẳng hạn.
Với loại thẻ này thì ở VN hay gọi là thẻ ghi nợ,nhưng thực ra có bao nhiêu thì chỉ đc tiêu bấy nhiêu.Một khi đã nợ thì hay bị các web cho vào blacklist,thậm chỉ cả địa chỉ IP,serial modem.Có thể vì lý do nào đó bạn chậm nạp tiền vào thanh toán các khoản phụ trội khi mua bán nhưng cũng rât khó giải thích một khi đã bị vào blacklist.

- Loại thẻ còn lại là Master/Visa Credit.Loại này thì công năng và phạm vi cao hơn hẳn so với Debit,nhưng thủ tục lại rườm rà hơn,đặc biệt là phải thế chấp.
VD:như Visa credit của VCB,nếu muốn tiêu 10t/tháng thì bạn phải chôn (thế chấp) 12t tại ngân hàng,ko nhớ là có sinh lãi hay ko.Thì khi bạn tiêu xài tại bất kỳ đâu trên TG,VCB sẽ đứng ra bảo lãnh cho các khoản chi tiêu của bạn.Nên dùng credit sẽ dễ dàng hơn rất nhiều,mà 1 tháng thì mới phải thanh toán 1 lần,kể cả tiêu quá số tiền maximum của thẻ.

Mọi người nên hiểu rõ vấn đề về quyền hạn của thẻ tín dụng mình đang dùng chứ ko đơn giản là do store hay vài ba cái password đâu.
Có 1 vài bank thì quyền hạn của thẻ Debit cũng khá thoáng,nghe nói cái của Eximbank khá là ổn.Hôm trc vừa làm thử 1 cái,mai add fun thử rồi dùng xem sao.Tại đang dùng ATM và Master của VCB chung gốc,thanh toán và add fun tiện lợi,chi nhánh và cây ATM dễ tìm mà quyền hạn hạn chế quá :-s

P/S:
@với những ai gặp trường hợp chọn NONE mà ko tạo đc tk itune:giờ tạo tk itune bắt buộc phải có thẻ,bạn chỉ cần add thẻ vào,ko cần mua bán gì.Sau khi lập đc tk itune thì bạn mới có thể để NONE đc.
binhnn
CAO CẤP
13 năm
:banghead: Các ngân hàng đang rục rịch tăng phí chuyển đổi tiền tệ khi sử dụng tiền khác VND kìa

---------- Post added at 11:26 AM ---------- Previous post was at 11:21 AM ----------

Bác quên chưa nói với bà con là dùng thẻ tín dụng có thể phải trả lãi tới trên 20%, chậm trả 1 xu cũng bị phạt đến mấy chục nghìn hix, đúng là hơn cả tiệm cầm đồ
Update cho những ai đang dùng thẻ mua app trên Store bình thường,mà một ngày đẹp trời bị từ chối dù thẻ vẫn lưu hành thì làm như sau:

Vào Setting > Store > chọn View Apple ID > ở chỗ Payment Info là thông tin thẻ của bạn,bạn hãy chọn vào đó và chọn NONE.Sau đó chọn Done để lưu thông tin tài khoản.Sau đó bạn vào app Store để download 1 app miễn phí bất kỳ.
Rồi lại đăng nhập lại ở chỗ View Apple ID và điền lại thông tin thẻ của bạn vào Payment Info > chọn Done để lưu.Sau đó app Store sẽ trừ 1$ của bạn,và giờ có thể mua app tiếp đc rồi.

Đây là câu trả lời của nhân viên Apple khi tôi mail cho họ hỏi về vần đề này:

Các bác ơi, thằng em mình nó có chiếc Iphone, nhưng mà gà quá, lại không có máy tính nên không tạo được tài khoản Itune, các bác làm ơn cho mình xin một cái tài khoản itune, mình cho nó, có gì các bác PM cho mình xin nhé, mình cảm ơn nhiều.
cho em hỏi:
em tạo được tài khoản nhưng khi purchase nó lại bảo Please contact iTunes suppor to complete this transaction
em phải làm sao ạ?
anhphe076
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các Bác ơi! Tạo hộ mình một tài khoản Itunes Free, cảm ơn nhiều lắm!
ID: anhphe076
Mail: anhphe076[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION], hay anhphe076[MENTION=73579]yahoo.com[/MENTION], anhphe076[MENTION=171150]vnn.vn[/MENTION].
Pass: Tùy ý!
SN: 30-04-1976.
Bác ơi mình hỏi cái,sau khi mua xong out tk ra,vào lại nó báo bị trừ 1$,thế cứ ra rồi vào mất 1$ thì chắc chết quá 😔 còn để nguyên bị mất tk thì chết luôn,bác trả lời hộ mình nhé !
Thanks !
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Cái 1$ là nó check credit card có sống không, sẽ được trả lại trong vòng mấy ngày. Nếu CC của bác hỗ trợ xem lịch sử giao dịch online realtime, bác sẽ thấy nó trong phần giao dịch chờ giải quyết. Trường hợp dùng thẻ đặt khách sạn, giao dịch đó cũng lưu ở phần chờ giải quyết và trả lại cho mình sau khi thanh toán xong KS. (một chút kinh nghiệm sử dụng thẻ CC share với anh em)

đấy là may mắn thôi bạn à. đôi khi server nó nghẽn nên bạn DK được thôi. khoảng tháng hai tháng là lại death thôi. mình cũng thế
các bác cho em hỏi em tạo được rồi tiền 1$ đã trừ rồi nhưng em không nhận được mail kích hoạt thì lam thế nào đây các bác.
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Có lỗi bác cứ email hỏi support là được hỗ trợ
các bác chỉ em cách chuyển từ tài khoản miễn phí sang tài khoản trả phí ah.em đã có master card .
binhnn
CAO CẤP
13 năm
Bác làm theo hướng dẫn nhé
http://www.vididong.com/ask-the-expert/cachtaoappleid

Nếu chưa có thẻ thì mua trên Bảo Kim
hatuanvinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã đăng ký tài khoản free rồi giờ muốn đăng ký tài khoản non-free thì có dùng email đã đăng ký tài khoản free được không nhỉ vì mình lỡ đăng ký bằng email xịn của mình rồi và không muốn tạo thêm bất kỳ email sơ cua nào khác?
tài khoản apple của mình là ở ViêtNam, thì có mua đồ được ở apple store canada không các bác?
( em dùng visa debit eximbank)
Chả bao giờ có khái niệm tk free và tk nonfree hết.Free là chả qua bạn ko mua app trả tiền chứ đâu phải là nó ko mua đc app mất tiền.
Muốn mua app tính phí thì chỉ cần vào Setting > Store > View Apple ID > add thẻ Visa hoặc Master vào là tiến hành mua app tính phí đc rồi.

Tk đăng ký region nào thì chỉ có mua ở Store region đó.
Bởi vì đăng nhập tk vào là nó tự vào store ở region đó rồi,bác chỉnh sang store Canada thì nó cũng out tk luôn,đăng nhập thì lại về store region theo tk.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019