Tất cả huy chương của Olympic Tokyo 2020 sẽ được chế tạo bằng kim loại tái chế từ sản phẩm công nghệ

ND Minh Đức
4/2/2017 9:53Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mần chi rứa cho cực, cứ gom góp dt lại rồi mang sang mấy nước châu phi mà đổi quặng kim loại về. Đở mất nhân công,chi phí lại rẻ hơn.
chắc năm này L0 Series đc đưa vào sử dụng
hero7715
ĐẠI BÀNG
7 năm
Docomo chứ nhỉ chứ có phải Domoco đâu mod ?
IPAD II
TÍCH CỰC
7 năm
Jaimaite, Kimochi.
@IPAD II Dịch ra là gì thế bạn. Liệu có phải "Dài mà tệ, kì mô chị" ko
liêu trai
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nếu vậy thì thôi mình ko đi nữa ban đầu định lấy vài cái nhưng giờ biết nó là rác là hàng tái chế lên thôi bỏ luôn ko lấy nữa
hsthpt
TÍCH CỰC
7 năm
Dùng phép chia đơn giản làm 5000 huy chương mà cần 8 tấn kim loại thì vị chi mỗi huy chương gần 1.6 kg lận hả các bác. Nghe nó có vẻ kì kì 😁
Sáng kiến hay nhỉ. 1 cách tiết kiêm cũng như pro huy chương năm đó lun.
mark_khoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng có thể lấy kim loại từ khung nguyên khối của Bphone
richarmarx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Căn bản là nhà nước chúng ta cũng rất tài tình nghiên cứu huy động vàng trong nhà dân.
Bác lại điêu, e ở nhật có thấy cái luật đấy đâu Bác ra siêu thị xem lại đi nhé
@Suýt ẹp zai thực ra thì nó ko phải là Luật mà là quy định của bọn Lawson 100yen 😁 trứng được bán 2 ngày sau khi lên kệ thôi :3 thằng e mình làm nó đem đi vứt nên bảo vậy :D
@nhamxuanthinh Thế thì mình bảo bạn nhé, trứng thường của nhật bán giá 180 yên, bọn lawson bán 100 yên là loại sắp hết hạn, cái kiểu hạ giá 2 ngày cuối cùng ý, k bán đc thì vứt, còn siêu thị thì k có trứng 2 ngày đâu nhé
hamyty
CAO CẤP
7 năm
nhiều người ghét nhật quá nhỉ, cứ kêu nó tiết kiệm, có biết để lấy được kim loại ra khỏi cái đt phải cần bao nhiêu chi phí ko mà kêu nó tiết kiệm
tran_ngocha
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất hay, có ích cho môi trường
IPAD II
TÍCH CỰC
7 năm
dung do ban.
*HERO*
TÍCH CỰC
7 năm
Thấy tội nghiệp cho Nhật . Ki ca ki cóp để oda cho ông Vn xài hoang phí mãi kg lớn
H thế giới bắt đầu chuyển sang bảo vệ môi trường rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019