Tất cả những gì bạn cần biết về LTE ở VN hay chuyện LTE thử nghiệm ở nước ta là nhanh nhất thế giới

sonlazio
18/1/2016 13:48Phản hồi: 387
387 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhtkl
TÍCH CỰC
8 năm
Ai cho mình biết con Lu930 hỗ trợ 4G Cat mấy với?! lúc đầu mua về có thấy chữ 4G, sau 1 bản update nó ẩn lun chữ đó trong dữ liệu kết nối mạng rồi, ko biết có hỗ trợ 4G đc ko? 😔
htduy11
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtkl 4G bands LTE band 1(2100), 3(1800), 7(2600), 8(900), 20(800)
Speed HSPA 42.2/5.76 Mbps, LTE Cat4 150/50 Mbps

http://www.gsmarena.com/nokia_lumia_930-6227.php
@anhtkl cat 4 nhé😁
Hôm qua đến cửa hàng 121 Pastuer, p6,q 3 của Vinaphone, thấy bà con dùng 4G ầm ầm thấy mà ham quá đi!
Bác nào cho e hỏi là con G2 LS980 của e có dùng đc 4G ở VN ko để e còn tính đổi máy khác
Cononel
ĐẠI BÀNG
8 năm
bây giờ hủy bỏ gói không giới hạn , dùng bao nhiêu trừ bấy nhiêu tiền thì tốc độ luôn luôn nhanh, không còn ai kêu ca gì nữa :v
vitunet
TÍCH CỰC
8 năm
hi vọng có thể thay thế được adsl hoặc cáp quang, chán cái cảnh internet độc quyền ở mấy cái toà nhà chung cư quá rồi
nhtdx1
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang xài cặp n900k và a890l gần 2 năm rồi vẫn có lte-a. 2dock 4pin tha hồ cày 4g
watamela
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc hết đống cm toàn thấy mấy bố kêu gào bóp băng thông này nọ. Tiền nào thì của đó thôi, lại còn cái kiểu mong hack dc như 3g nữa chứ, chỉ toàn nghĩ cho bản thân mình, làm sao 4g ko những chống hack dc mà thằng nào hack thì cháy cmn máy đi. Mình thi thoảng đi làm xa cơ quan cũng chỉ dùng gói 5k/ngày thôi mà cũng ko hết cũng chỉ check mail đọc tin vớ vẩn 4g tốc độ cao ra ối oing kêu nữa vì nó nhanh mấy bố mải load video thế là hết tốc độ cao rùi lại kêu =))
huboss
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái gì cũng nhứt ...tới khi xài roi mới thấy lúc xứ 3G cũn bảo nhứt , ờt hì nhứt trong SG còn ra tỉnh thì như q...
haithuan
ĐẠI BÀNG
8 năm
ước gì 4g cũng có những gói cước như mạng dây 😆 dùng tẹt
haidang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Standard : 850/900/1800/1900 / WCDMA 800/850 WCDMA / WCDMA 1900 / WCDMA 2100. May cua minh ko ho tro 4G nhung lai co cac bang tan 1800 nhu ban noi vay co the giai thich ntn ha ban?
nghe mà vui ghê
Vậy là Sony Xperia M2 D2305 có thể dùng 4G hả thớt?
http://www.sonymobile.com/global-en/products/phones/xperia-m2/specifications/
noMacLe
CAO CẤP
8 năm
Chi phí đầu tư triển khai 4G ở Mỹ đắt hơn cả ngàn lần Việt Nam, nên không thể nói $100/tháng là đắt còn ở VN là rẻ được. Do đó các nhà mạng phải cho người dùng xài thoải mái không giới han, không bóp băng thông gì cả. Và phải tăng cường đầu tư trạm phát sóng, khoảng 50m phải đặt 1 trạm phát sóng 4G để đảm bảo sao cho ở những khu vực mật độ dân cư đông nhất, mọi người dùng đều có thể đồng thời xem phim 4K mà không hề bị chậm 😁.
5s của mình lte cat 3 A1453 có hỗ trợ băng tần 1800 và 700 chắc xài đc 4G mà chờ triển khai 4G chắc cái máy cũng nát rồi! 😔
vanluanp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đọc mấy cái tranh luận mà toán nói về bóp băng thông không à. Hiện tại mình thấy cước 3G hiện tại rất hợp lý, suy cho cùng thì nó cũng là sóng di động nên việc hạn chế băng thông khi hết dung lượng là điều tất nhiên. Nếu các bác muốn dùng thoải mái thì nên lắp ADSL hay cáp quang thì sẽ ok hơn cho các nhu cầu phim ảnh, game của các bác.
@hellven89 Ủa Vinaphone bóp băng thông còn 65KB/S mà bạn, mình xem Youtube được luôn nói gì đến nghe nhạc. Bạn xài mạng nào?
@tranbinh198074 Mình dùng Mobifone, gói MIU unlimited data nó cho khoảng 600MB tốc độ cao. Xài xong nó bóp băng thông ra nước ngoài còn <20KB/s, khốn nạn là mình nghe nhạc bằng spotify, buffer không nổi.
@tranbinh198074 Mình xài sim EZ-com của Vina mua gói cước 6 tháng giá 250K, mỗi tháng có 3GB dung lượng. Hết tốc độ cao còn 512Kbps/S tức khoảng 65KB/S nhưng thực tế tần khoảng 400 đến 450 Kbps/s cũng đáp ứng nhu cầu của bạn rồi đó. Mình dùng đt 2 sim 1 sim dùng nghe gọi, 1 sim phát wifi cho laptop chơi game online. Hi vọng 4G sẽ cho nhanh tý nữa là ngon.
tethien
CAO CẤP
8 năm
@tranbinh198074 Mình cũng xài máy 2 sim, 1 nghe gọi, 1 data. Mình mua gói D500 của Vina có 4GB/tháng trong 12 tháng. Hôm đó khuyến mãi nó bán có 399k. Tính ra có 33k/tháng. Quá rẻ.
Hy vọng giá thành nó như 2G để phổ cập cho bà con 😃
2 bác xem lại máy đi, xài mấy đời máy rồi 3G các loại mạng rồi, nó đã nhanh chậm có thể do vị trí nhưng luôn hài lòng với tốc độ, youtube đọc báo hay mần gì cũng vô tư @@ đôi khi hết dung lượng rồi vẫn load youtube 720 ầm ầm

xem bác dưới này nhà mạng nào cũng thế thôi, thiết bị thì vẫn phải nhập của nc ngoài mà đòi tính giá cho phù hợp với thu nhập của mình thì đúng là khó, nói đi nói lại ng ta làm kinh doanh mà ...
nói chung là ủng hộ và hài lòng, 3G mạng nào ở khu vực nào ngon hơn thì xài thôi ko phải xoắn :3
kazihaha
TÍCH CỰC
8 năm
Người chạy sao bằng tinh tinh nó chạy nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019