Tất cả những gì bạn cần biết về LTE ở VN hay chuyện LTE thử nghiệm ở nước ta là nhanh nhất thế giới

sonlazio
18/1/2016 13:48Phản hồi: 387
387 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho em hỏi máy em có băn tần Lte-tdd 2600 mhz thì có dùng đc không các bác
@hai_nguyen1403 không nhe bạn. VN mình triển khai LTE FDD
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
thôi em chẳng dám mơ, em chỉ mong cáp quang nó không đứt là được rồi
Đang có em G3 Cat6 đây rồi, chờ có mạng là đổi sim trải nghiệm liền:p
Nhanh nhất thế giới cơ đấy, mong sao nói đúng sự thật, đừng thành BKAV thứ 2 :p
Hay quá, note 3 của mình hỗ trợ gần như đầy đủ, cứ chiến thôi.
4G bands LTE band 1(2100), 3(1800), 5(850), 7(2600), 8(900), 20(800) - N9005
LTE band 2(1900), 4(1700/2100) - N900W8
Nhìn cái tốc độ mà yêu thế, muốn dùng 4G luôn ý 😁
Vâng: "Không làm thì thôi chứ đã làm là phải nhất thế giới"
@h3141592653 Có khi rất nhiều thứ nhất :v
Hoan hô, chúng ta sẽ ........ "Xã hội học tập" và " học tập suốt đời" nhờ những công nghệ mới này
Rồi đây học tập online , khám chữa bệnh online, thậm chí tư vấn phong thuỷ online, xem bói online, mua nhà online,... sẽ rất phát triển.
Chỉ cần bạn muốn học tập, giờ đây thông tin là như nhau cho tất cả mọi người
Tôi thấy những hội chia sẻ kinh nghiệm trên facebook cũng là một dạng học tập, nếu bạn có con nhỏ bạn có thể tham gia hội nhưng người nuôi con lần đầu để học hỏi kinh nghiệm từ người đi trước, một vấn đề của bạn post lên sẽ được rất nhiều người giải đáp, chia sẻ. Những điều này là không thể có khi chưa có facebook như bây giờ
Rồi đây khi nhà mạng có các gói dùng youtube.com và lướt facebook không giới hạn. Việc học tập, giải trí, chia sẻ còn bùng nổ nhiều hơn trước.
Mình đang sử dụng 4G LTE của nhà mạng AT&T tốc độ khỏi phải nghĩ và mỗi tháng đc sử dụng 10G, gọi điện thoại, nhắn tin nội địa thoải mái. Cả gia đình dùng 4 sim tổng cộng 40G thoải mái mà mất có 120USD . Ko biết Việt Nam sau khi thử nghiệm thì phí sẽ thế nào và dung lượng là bao nhiêu
WhiteGhost
TÍCH CỰC
8 năm
@kenny81_hp Mình đang xài 3G của nhà mạng Viettel tốc độ khỏi phải nghĩ và mỗi tháng sử dụng ko giới hạn, gọi điện thoại, nhắn tin nội mạng thoải mái. Cả gia đình dùng...ah nhầm có mình mình xài thôi mà mất có 60k :3
Chưa có nhiều người dùng biểu sao không nhanh nhất thế giới ! Vào dùng thực tế đi rồi mới biết thế nào.
Cấu hình máy minh ntn thì có chạy dc không các bác nhỉ
thuancoihg
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy thím comment ở trên cứ bảo VN mình đi tắt đón đầu xong thụt lùi, mình đồng ý nhưng trong trường hợp của internet và viễn thông thì mình không đồng ý, sự phát triển của internet và mạng viễn thông VN mình hơi bị nhanh và cao đấy nhé, ko như mấy cái lằng bà nhằng như các ngành công hữu khác đâu.
amama
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử thì nhanh nhất ,thật thì chắc chậm nhất.
@amama Đọc đi rồi hãy phán.
vanessa9589
ĐẠI BÀNG
8 năm
câu chuyện sử dụng điện thoại ntn & LTE ???
bác @sonlazio cho hỏi một cái khá quan trọng: nếu điện thoại mình nó có băng tầng khác với nhà mạng thì có bắt được 4G ko? Không bắt được luôn hay là bắt được nhưng chậm. VD cái điện thoại thằng sx nó ghi là 4G 100mhz 200mhz 300mz mà thằng nhà mạng nó lại xài 400mhz hoặc 250mhz?
Ở đây tôi thấy có nhiều bạn đưa bài toán kinh tế muôn thưở là so sánh ngang giá và lợi thế so sánh các nền kinh tế vào để nói chuyện giá cả 4g ở VN so với các nước phát triển ở Mỹ.
Có 1 comment của 1 bạn viết về tô phở ở việt nam giữa các tỉnh đã có sự chênh lệch từ 15k => 30K, và 1 tô phở ở mỹ có giá 10$=>15$ nhưng chất lượng giữa các tô phở nó có hơn nhau k hay chất lượng như nhau. Ở Việt Nam 1 gói mỳ có giá 3k trong khi 1 gói mỳ ở Mỹ có giá đến mấy đô.
Ở đây cần nhìn nhận rằng chi phí để làm ra 1 tô phở bao gồm giá rau, giá thịt , chi phí vận chuyển, CHI PHÍ CƠ HỘI, thuế....., để làm ra 1 bát phở là rẻ hơn nhiều so với ở Mỹ. Nếu ở Mỹ bán được giá như vậy thì ai bán phở cũng chạy sang đó để bán phở?. Liệu lợi nhuận của 1 bát phở ở mỹ có nhiều hơn VN ?. Lợi nhuận chứ k phải doanh thu nhé.
Các nước thường chuyên môn hóa cái lợi thế so sánh của mình để đổi lấy hàng hóa là lợi thế so sánh của nc khác.
Cũng như mạng 4g. Thành phố ở các nước phát triển rộng lớn với mật độ dân số cao nên phát sinh chi phí lớn.
Trên là 1 số ý kiến cá nhân, k hề có ý dìm hàng chê trách gì cả. Còn về giá mạng và chất lượng mạng giữa cá nước và VN, mình k có nhận xét gì vì bản thân mình hiện tại cảm thấy ổn và cũng thường xuyên dùng Wifi hơn
chả mơ mộng cao xa,
ở VN e chỉ cần có mạng 4G, tốc độ xem yotube 720p mà ko giật. có gói cước trọn gói ko bóp băng thông
thế thôi
Đọc comment của nhiều bạn thấy buồn cười thât :v Tiền ít mà cứ đòi hít khói thơm , cái gì cũng muốn ngon bổ rẻ . Rất ngược đời !
dalamaco
TÍCH CỰC
8 năm
Trước em sang Sing mua gói Tourist bundle được hẳn 100gb trong một tuần...4G chai cả pin vẫn không hết nổi 10Gb!
Hết 100GB lại cho thêm 2GB.
Tất cả chỉ hết có khoảng 15S$. Cao gấp đôi - ba giá mình, chất lượng thì không bàn - trong khi thu nhập bình quân của họ là khoảng 50k mẽo một năm thì phải
@dalamaco đất nước họ bé tí nên hầu như trong cùng 1 diện tích mật độ sử dụng cao nên tối ưu tốt,còn các nhà mạng ở vn phải triển khai trên cả nước,đặc biệt là nước nhiều đồi núi nên chấp nhận có khu vực thì mật độ sử dụng cao,có khu thì chả có ma nào,tất nhiên phải ưu tiên thành phố,với lại bây h thì ko có giá đấy đâu😁
WhiteGhost
TÍCH CỰC
8 năm
@dalamaco Có lộn ko vậy? tui mua 10$đc có 1GB ah! mà cái đi khách sạn 3 sao cũng ko có wifi free nữa, hỏi tiếp tân em ơi xài mạng sao thì nói có phòng máy tính riêng, giá 8$/1h hjxhjx
dalamaco
TÍCH CỰC
8 năm
@WhiteGhost Hehe em loè bác làm gì, dùng wifi khách sạn đắt lòi, em ở swissotel mà nó đòi charge 12$/h, 40$/ ngày đây 😆) tội gì không chơi bộ sim ở sân bay luôn, cứ ra quầy UOB hoặc DBD các kiểu nó có hết chứ không nhất thiết phải ra quầy của nhà mạng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019