Tất cả về Android 4.0 Ice Cream Sandwich

Duy Luân
26/12/2011 12:25Phản hồi: 234
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Luân Linh phải ko bác =]]

Sent from my SGH-I777 using Tinh tế
ChipHero
TÍCH CỰC
12 năm
đa số các chức năng của ICS đc giới thiệu ở đây thì MIUI cũng có... thích cái giao diện nhìn hay hay lạ lạ ;) thích màu xanh dương bí ẩn của nó ;)
hameln
TÍCH CỰC
12 năm
Dùng cho tất cả các phân khúc điện thoại thì có lẽ .... chưa chuẩn.
Smartphone nào không đủ phần cứng thì cắt bớt tính năng. Hi! Ví dụ không có camera trước thì bỏ face unlock.
bupsan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mắc vậy thì sài hàng ngoài cho nhanh bác. Có 11tr thôi à.
chờ đợi đến tháng 5 để trải nghiệm ICS
bibongda
TÍCH CỰC
12 năm
bản này đã đầy đủ chưa bác....?
Desire HD và các máy có chip 1G, RAM 768 vẫn đủ năng lực để nâng cấp. Tuy nhiên các hãng có vẻ muốn người dùng đổi máy nên không có ROM chuẩn. Bắt anh em phải xài ROM cook thì phải.
Chậc bạn này có vấn đề về đọc hiểu ạ, hay cố tình dìm hàng. Ví dụ như hạn chế kết nối wifi yếu nghĩa là tự ngắt không truy cập điểm wifi có tín hiệu yếu nhằm tránh hao pin, chứ không phải kết nối yếu như bạn suy nghĩ đâu ạ.

Sent from my Galaxy S2-I777 using Tinh tế
Suốt ngày như vậy rồi Bác ạ
anh ấy nổi tiếng quá rồi bạn à , luôn như thế trach làm gì.
android 2.3 vẫn kéo sang phải để xóa từng notification riêng lẻ được mà ta
Bạn nói sai rồi
Ngôn ngữ của hdh ios là ngôn ngữ máy vì thế dòng lệnh chạy trực tiếp và không qua biên dịch.
Còn android là ngôn ngữ javar nên phải biên dịch cho máy nên sẽ tốn thời gian tốn tài nguyên và tốn sức mạnh sử lý và đỗ trễ cao hơn....hy vọng google sẽ chuyển qua ngôn ngữ máy.
android vẫn cho phép chạy native code qua JNI
tuy nhiên nó ko đc khuyến khích vì android là HĐH dành cho nhiều nền tảng. mặc dù ARM là thông dụng nhất nhưng mà vẫn có android cho các kiến trúc khác như x86, MIPS nên để phần mềm có thể chạy trên mọi kiến trúc thì buộc phải sử dụng qua bytecode máy ảo. ngoài ra managed code đảm bảo cho việc thực thi an toàn hơn. Trên windows phone MS cũng khuyến khích dùng managed code qua .NET framework, cả windows cũng vậy
Biết vậy ko đoc, càng đoc càng mong tới ngày lên ICS😔
Anhbien
TÍCH CỰC
12 năm
Quản lý đa nhiệm trông giống n9 thật,like mạnh
chờ x10 có hàng cook thoai nhìn thèm lắm rồi đó nha
Hình như là Google cho Samsung độc quyền ICS trong 6 tháng mà, vậy là ít nhất đến tháng 4 nắm sau thì ICS mới được sử dụng trên các thiết bị khác trừ Samsung( đến lúc đó thì chắc sẽ đủ tiền làm 1 con cho đỡ ghiền, hehe)
cá nhân mình k thích giao diện ICS VÀ HONEYCOMB,nhìn có vẻ rối rắm.giao diện 2.3 là ok nhất,thoáng và dễ dùng.
về tính năng thì khá hài lòng.
đã test thử các bản rom cook ICS ,HONEYCOMB trên x10 và pi c002,tuy còn nhiều lỗi nhưng cũng đã biết mùi vị ICS như thế nào
Bài bài viết HAY. Thank....
Có ổn được thì cũng nhờ rom cook và hacker.

Nokia_1200 using Tinh tế
Giao diện trên ICS quá đẹp lun, nhìn thích thật!
Bài viết rất đầy đủ : )
Nhìn ICS đẹp không cưỡng nổi,:dance:
đợi đến hè mình sẽ sắm 1 máy chạy được 4.0 để vọc thử, nhìn kết quá rồi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019