Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

bqqhuy
19/6/2012 18:50Phản hồi: 24.500
24.500 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiện đây cho mình hỏi thêm nữa, cũng là dòng sky. Mình dùng bản rom của tàu, khá ổn, tuy nhiên vào youtube thì báo k kết nối đc mạng mặc dù wifi rất tốt.
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@hoaipnb cái này chắc bạn xài ROM Luna hoặc MIUI rồi, cái này trên các 4rum nói nhiều rồi, là do ở Trung Quốc thì Youtube bị cấm bạn nhé.

Mình vừa đùa đấy. Bạn xóa đi rồi cài lại, nhớ là máy phải root, ném vào /system/app/, phân quyền giống file Mms.apk mình hướng dẫn ở bài đầu tiên. Có thể bản trong ROM của bạn không tương thích. Youtube không xài được nếu máy pin yếu ở chế độ Power Saver nhé. Còn nếu không được nữa thì chắc chắn ROM lỗi.

Tặng bạn file Youtube từ máy mình:

http://up.4share.vn/f/2113121918191919/YouTube.apk
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình copy file mms.apk vào system/app nhưng máy báo với nội dụng "bạn ko thể paste vào đây bởi vì file system is read only. Trước khi chỉnh sửa file hệ thống bạn còn bước nào nữa ko ?? minh k thấy hướng dẫn ở trên
Thanks bạn
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@hoaipnb Bạn chưa Mount 😆 Mình nghĩ ai chơi máy Hàn chắc đều biết 😃 Bạn thấy có nút R/W ở góc trên không. Bấm vào nó, nó sẽ chuyển thành R/O. Vậy là được nhé.
chucuoihp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoaipnb Bạn phải đặt quyền root cho root explorer, vào superuser để chỉnh lại nếu bạn đã nhỡ tích bỏ.
mình thấy trong bài review của bạn có nói rằng a830 bị lỗi Force Close rất nghiêm trọng. ko biết đến mức nào, chả lẽ chạy app nào cũng Force Close à
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@joker8865
Bạn có vẻ hiểu sai câu chữ. Mình viết là

Code:
hìn chung hệ điều hành mới chạy nuột nà trên SKY-IM830S, máy chạy nhanh và ổn định, [I][B]nhưng hiện tượng Force Close vẫn là nỗi ám ảnh[/B][/I]. Lỗi này chỉ giảm thiểu tối đa thi thoảng thấy sau khi tôi tiến hành chỉnh sửa file service.jar, service.odex trong bộ framework để có thể chạy V6 SuperCharger bản mới nhất.
Vâng, bạn có tìm thấy 1 chiếc mày Android nào không bị Force Close không? Ý mình nói, hiện tượng Force Close vẫn diễn ra trên SKY-IM830S, thậm chí mình xin khẳng định, kể cả Samsung Galaxy S III.

Cái này do vấn đề lõi của Android dựa trên 1 bộ khung không ổn định. Thực tế lúc mới dùng Xperia Arc, máy thường xuyên treo và Force Close. Còn khi xài SKY IM-A830S vẫn thi thưởng bị, ít thôi, từ lúc mua máy đến nay, gần 1 tuần, mình bị khoảng 2 lần. Nhưng sao lại nói là "ám ảnh", vâng, vì nó Force Close cái trình gọi điện đúng lúc mình đang cần gọi điện 😆
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn, mình đã làm theo hướng dẫn như trên về việc fix lỗi tn trên sky a820l nhưng vẫn k đc. Sau khi copy file và chỉnh như trên hình thì nt = chương trình mặc định của máy trên 80 ký tự tự chuyển qua mms còn nt bằng go sms thì not sent. Mình sẽ thử cài đặt rom gốc rồi fix lại xem,hi vọng sẽ cải thiện đc tình hình.
ps: sky a820l là android đầu tiên mà mình dùng nên chắc còn nhiều kiến thức cơ bản chưa biêt. Cám ơn bạn đã chỉ bảo tận tình.
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@hoaipnb Mình quên không hỏi là bạn dùng bản nào? Đây là bản Fix của A830S, mà A830S chạy sẵn Android ICS 4.0.3. Còn A820L thì hình như vẫn là Androiod GB 2.3.x (nếu bạn xài rom china).
hoaipnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bqqhuy A820l chưa có ICS bạn ạh, hiện tại vẫn đang sài 2.3.5 fw 1.50
Ok. Mình đã hiểu. Mình muốn hỏi bạn một câu là giua a830 và lg optimus lte2 thì mình nên chọn loại nào
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@joker8865 Mình đang sài cả 2 con, nêu nếu chọn mua, mình nghĩ A830 đáng đồng tiền bát gạo hơn, còn nếu thích cấu hình của LG Optimus LTE 2 thì nên để dành đạn mà xúc SIII Hàn, đáng hơn. Điểm benchmark của LG ngon hơn. Nhưng âm thanh + màn ko bằng Pantech. Chất lượng vỏ cũng chán hơn (dù mình biết các bạn lấy về sẽ dán kỹ).

LG mất giá cũng nhanh. Nói thật là không nên chơi LG, bất kể là máy nào 😆 Phần là do chả có mấy ai support, hướng dẫn bạn cả 😃)
@bqqhuy hic, LTE II cầm trên tay mới thấy nó hơn 830L mọi mặt cu ạ, anh thề có cái bóng điện luôn.
Mà link down file root ko down dc. E up sang mediafire jum a cái dc ko?
@www.trungjapan.com Về chất lượng gia công mọi mặt. LG không bao giờ bằng Sky được. Ở hàn xẻng thương hiệu Sky và chất lượng Sky chỉ đứng sau anh samsung thôi ợ. Không tin bác cứ hỏi mấy thằng hàn xẻng nó đang ở VN thì biết.
@phungquyph3 Đồng quan điểm với bác. Đã sag định đổi lte2 nhưng lại thôi ko chơi nữa

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Mình thấy về cấu hình 2 con tương đương nhau trừ khoản ram 2g. Mình dùng arc s nên thiếu ram là nỗi lo ngại chủ mình. Mình cũng thích có 1 phím home cứng hơn
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@joker8865 Phím cứng của LG nhanh tróc ở cái viền phím, cũng chả thú lắm. Ghét nhất là 2 cái phím cảm ứng ở 2 bên nút home. Nhưng cũng công nhận, tinh tế và đẹp.

Còn 1 GB là quá đủ bạn xài trên ICS. Mình chưa bị chậm vì thiếu RAM bao giờ. 2 GB có vẻ quá thừa thãi, chắc đợi lên 5 một thể. Bạn giống mình, mình cũng xài Xperia Arc S, lúc lên 4.0 thì ram yếu là cả 1 vấn đề 😃
@bqqhuy Bác cho em hỏi là optimus lte2 đã root dc chua. Và máy có bị lỗi sms cùng đầu +84 và 0** nhận là 2 số khác nhau ko
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@joker8865 LG Optimus LTE2 chưa root được bạn ạ. các diễn đàn ở China hiện nay còn đang hì hục tìm cách root và sửa lỗi 80 ký tự cho con này. Tuy nhiên trở ngại lớn là bên ấy bán tận 804$, nên ít đồng chí China tiếp cận. Chưa kể LG VU dùng thích hơn 😆
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
bác bqqhuy nói sai rồi. LG có kém cũng ko đến nỗi mất giá nhanh đâu. Ý bác là so với Sky thì chưa chắc nhé
LG cũng có cộng động riêng chứ ko phải bơ vơ nhé. xda và cm đều có hỗ trợ
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@weixiao Mình nói là có cơ sở, nhưng cũng ghi nhận ý kiến của bạn. SKY thì độ mất giá thì vô đối rồi, đâu so. Nhưng ít ra dòng bom tấn của SKY cũng khá giữ giá, trong khi đó, LG nhanh mất giá ở giai đoạn đầu, nhưng sẽ chững lại sau khi ra mắt tầm 2 tháng.

Mạng nào chả có cộng đồng? Nhưng cái chính là cộng đồng ở đây là những người có thể chỉ bảo tận tình bạn, chứ không phải chỉ đơng giản mấy cái topic trên 4rum ;) XDA hay CM cũng chỉ là dòng quốc tế, chứ dòng nội địa này, dù SKY hay LG, cũng gian nan lắm.
Hàng nhìn ngon đấy, con này mà giá 10-11 củ thì ngon quá còn gì.
Kiểu dáng nhìn khá tốt, thấy đánh giá sơ qua về hiệu năng có vẻ cũng được nữa.

Nhưng Snapdragon S4 dựa trên kiến trúc Cortex A15 mà hiệu năng thua kém Tegra 3 (Cortex A9) cùng xung nhịp à, Qualcomm kém nhỉ!
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@h3141592653 Bạn hoàn toàn sai lầm về kiến thức nhé.

1. Snapdragon S4 chưa phải là Cortex A15, mà mới chỉ gần giống thôi. Cái này vui lòng đọc sách trắng của Qualcomm nhé. Một số site công nghệ nhầm lẫn khi nhìn thông số 28 nm mà cho rằng nó là Cortex A15. Do đó nó vẫn là kiến trúc ARMv7 chứ chưa phải là ARMv8.

2. Snapdragon S4 hiện nay, hay mã MSM8960, hiện nay chỉ là lõi kép. Lõi tứ của S4 dự kiến Q4 mới phát hành. Trong khi đó Tegra 3 là lõi tứ nhé.

3. S4 là quá đủ để bạn dùng. Bạn dùng bao nhiêu ứng dụng đòi hỏi độ thực thi cao? Đến bây giờ, trên tay tôi, Xperia Arc S vẫn là quá đủ dùng, chứ đừng nói những con máy lõi kép, lõi tứ này.

Bạn nên nhớ trên nền tảng kiến trúc ARM, Qualcomm vẫn là số 1. Đấy là về hiệu năng CPU. Còn GPU thì cuộc chiến còn dành cho nVidia và Samsung.
@bqqhuy Kiến thức của em về phần cứng phần mềm thì cũng không nhiều thật, nhưng bác nói em hoàn toàn sai lầm thì em không đồng ý.

1. Em chưa biết chi tiết kiến trúc Snapdragon S4, mặc dù em cũng biết nó không hoàn toàn là kiến trúc Cortex A15, nhưng nếu nó là ARMv7 và vẫn dựa trên kiến trúc Cortex A9 chứ không liên quan gì đến A15 thì tại sao các trang công nghệ đều đưa tin nó dựa trên kiến trúc A15. Nếu nó có dựa trên kiến trúc Cortex A15 thì chẳng có gì là sai khi hi vọng hiệu năng của nó cao hơn thế hệ cũ. Nếu bác biết chi tiết hơn thì xin bác chỉ bảo thêm.

2. Em cũng biết Snapdragon S4 hiện nay là lõi kép, Tegra 3 lõi tứ, thông tin này khá rõ ràng. Nhưng nếu công nghệ đã khác nhau thì số nhân không còn quyết định khả năng xử lí của CPU hơn hay kém nữa. Bác am hiểu công nghệ thì bác đương nhiên biết rõ điều này chứ.

3. Em chưa biết S4 có quá đủ để em dùng không, nhưng riêng con Arc S thì chắc chắn không đủ để em dùng, bởi vì em thấy nó hoạt động chậm lắm, dùng S2 vs S3 quen rồi dùng con ấy hơi ngứa tay. S2 bây giờ em dùng còn thấy ngứa ngáy.

Cuối cùng: Em không thể nhớ Qualcomm vẫn là số 1 trên nền tảng ARM về hiệu năng CPU được, vì chưa thấy có "nghiên cứu" nào nói thế.
@h3141592653 Cái cuối thì không chắc nhưng 3 cái đầu bác bqqhuy nói chuẩn rồi.

1. Bạn đã biết nó không hoàn toàn là Cortex A15 thì cứ xem như nó là 1 con chip gần giống Cortex A15 về công nghệ và kiến trúc với hiệu năng gần tương đương nhau đi sao lại lôi Cortex A9 vào đây =))

2. Công nghệ khác nhau và số nhân xử lý đều có vai trò quyết định khả năng xử lý tổng thể của CPU. Và 1 điều nữa là phần mềm, nếu phần mềm không thể tận dụng được tất cả các nhân xử lý cùng lúc thì việc 2 nhân nhanh hơn 4 nhân cũng chẳng có gì quá lạ và ngược lại cho dù có dùng công nghệ cũ hơn thì 4 nhân vẫn có thể nhanh hơn 2 nhân nếu phần mềm có thể tận dụng tốt multi-core. Bác cũng am hiểu công nghệ nên chắc biết điều này chứ.

3. Tự nhiên đang bàn về Snapdragon S4 thì bạn lại đưa con Arc S dùng Snapdragon S2 vào đây để làm gì. S3 hôm trước em ra ngoài cửa hàng xài thử thấy ngứa tay hơn con i9250 ở nhà đấy.
Máy e gửi sms sang các máy samsung cùi bắp ấy nó ko hiện chữ bác ơi
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@vinhit Bạn dùng file FIX của mình à? Lạ nhỉ, mình cài vài anh em vẫn OK. Bạn đã đổi số ở SIM chưa? Bạn cho mình số các máy samsung ấy minh xem nào?
Sam sung e1050 bác ơi, sang blackberry cũng chịu, nokia cũng thế ko doc duoc, e vừa nghịch dại đang up rom lại, hic
e đổi số rùi bác ạ, e cũng dùng qua 770k, 800s rùi. mấy bé kia thì thỉnh thoảng bị còn e này chưa gửi được sms nào cả
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@vinhit Bạn ở HN thì hôm nào anh em giao lưu xem máy. Mình xài thử qua 2 máy bản S ok, không biết bản L và K thế nào.
@bqqhuy
Của mình bản L, đầu tiên là ko gửi được tin nhắn, sau đó mày mò gửi được thì máy bên kia lại ko đọc được, bác pm địa chỉ và sdt a e giao lưu
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhit Bác đã add số điện thoại vào sim chưa? Mình cũng bản L vẫn dùng nhắn tin các mạng bình thường.
Chỉ bị lỗi là nếu tin nhắn 80 <kí tự <160 thì không gửi được 😁
đang định đổi note để xài thử con này,camera con này có hơn 820 không bạn,trước đã dùng 820 nhưng máy quá nóng và camera vẫn là một điểm yếu.con 830 có cải thiện chất lượng hình ảnh không bạn.thank
@anhtungtrang1 Mình mới lấy 1 em 830, mọi thứ đang trong quá trình test, nhưng camera thì quá tệ, thua 820 quá nhiều.
camhoi
TÍCH CỰC
12 năm
@hoadaorung24 Đưa ảnh so sánh chụp lên đi đừng nghe ngóng chỗ này chỗ kia rồi chém gió.
@camhoi Sẽ đưa cho bác coi, đi xem 2 con, 830L lấy nét chậm, mờ mờ, 820 lấy nét nhanh, hình mịn hơn, -(khả năng camera em 830 của mình lỗi), anh em cho ý kiến, lỗi mình đi đổi em khác 😔
bomptit
ĐẠI BÀNG
12 năm
@camhoi Camera ổn bạn nhé ! @@ làm gì có chuyện thua xa A820L mình view cho bạn tí ảnh chụp được 😁

Thank bác đã tận tình trả lời.kiểu này phải mua a830 thôi. Nhưng thời điểm này mua có vẻ hơi chát
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joker8865 Giá hợp lý mà. Có bác j đang bán có 7tr8 kia kìa bác ơi. Nhưng máy màu đen 😁
@tannat2511 đâu bác, em cũng chỉ lấy màu đen, màu trắng ko hợp. bác tieukim bán 9.5tr cơ
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joker8865 Bác Ceovip bán đấy máy mới nguyên. Bác search trong box điện thoại ý. Có 2 cây thôi. Nhanh ko lại ko kịp 😃
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
@joker8865 đây bác ơi
http://www.tinhte.vn/threads/1334478/
Wellcome to SKY chém gió hội tại KoreaMobi 278 Trần Nguyên Hãn - Lê Chân - Hải Phòng
Hàng ngon, cũng mong 1 ngày em nó về với mình...
tannat2511
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ còn lưu phần mềm sms nguyên bản của 830 ko
Mình copy đè phần mềm sms bác post của bác vào mà quên back up
Con của mình ko hiểu sao cứ thay pin là ko nhận số sim
vào phần about phone là thấy unknown number. Không nt dc toàn phải factory reset lại mới nhận số
Đang muốn sử dụng lại sms gố vì khi gửi nó đòi add số gửi đi.
@phungquyph3 Thì cứ cho nó thoải mái bác ợ!mà sao e fix mãi cái +84 và 09 gộp vào 1 không đc bác ạh,chỉ e với
lyhongson
TÍCH CỰC
12 năm
@hoanganhtuan1007 +84 và 09 chỉ fix được khi bạn dùng trình nhắn tin hancent thôi bạn à, còn trình nhắn tin gốc các pro chưa fix lấy gì có mà bạn fix hehe 😁
@lyhongson hì!thì là sửa mãi không đc,mà không p?chi Sms mà khi mình save số +84 nhưng khi gọi nhấn 09 thì máy cũng không nhận tên bạn ah,dùng bằng trình mặc định bạn ah.mềnh mới dùng nên chưa biết j,thông cảm nhé
steppe871
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bqqhuy Link die rồi bạn ơi - Có ae nào up lên MF ko? share cho mình với

Xin lỗi bạn, File đã bị xóa (1) vào lúc:
2012-09-19 01:26:15
Clip so sánh A830L vs A820L e vừa test nóng hổi, mời các bác thưởng thức
Màn hình của A830L :-s
@www.trungjapan.com Nhát cuối con 820 chậm hơn kìa anh =))

Sao màn 830 giống Super Amoled thế kia =))
@sieuchuoi89 thì mọi ng toàn vào khen nên mình chê tí cho nó cân = í mà 😆, dáng thì 830 là ok lắm rùi. Thua LTE 2 1 tí về màn hình thui.
hoangty090
ĐẠI BÀNG
12 năm
giá bán bao nhiu nhi~ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019