Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

bqqhuy
19/6/2012 18:50Phản hồi: 24.500
24.500 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up offline thì k cần thẻ nhớ bạn nhé. Dow 1.38 về up thôi. Thẻ nhớ là để bạn backup - restore rom và fix tin nhắn này nọ thôi.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
Cho mình hỏi con a830s bản 1.34 đã fix dc lỗi tổng đài chưa ,mình nt tổng đài toàn báo sai cú pháp

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@doan_svhouse Fix lâu rồi. Nhắn tổng đài + tiếng việt ok, hơn fix 1.30 ở khoản này. Lội page nhé.

@bqqhuy chỉ có bản restore của bác, mà file mediafire em ko dow dc file 1 và cuối, vì ko có tài khoản pro, máy em cài hết rồi cần file zip fix tin nhắn thui, lội ngược từ tối giờ ko tìm ra
Các bro cho em hỏi 1 chút ạ. Máy 830s của em thỉnh thoảng đang xài thì tự dưng hiện ra cái bảng data roaming setting. Cột sóng cũng có chữ R báo roaming. Tắt ko cho hỏi cái này thì làm cách nào ạ
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@TeeFan Khu sóng quá yếu

never_sad
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trải nghiệm 5 ngày dùng sky a830l
Đỉnh của đỉnh. Chưa cái loại điện thoại nào làm mình mãn nguyện như thế này.
Lựa chọn quá sáng xuốt khi bán s2 -> a830l
Khẳng định tốc độ 3g của a830 hơn s2 khoang 2 lần 😃
@bqqhuy Bác cứ hay úp mở thế này làm anh em hồi hộp chết đi được. Nếu có cách fix mà không động đến phần cứng thì bác chia sẻ cho anh em với...nhiều khi để tiết kiệm pin mình dùng 2G, nếu có việc gì cần lên mạng thì chậm quá nên lại chuyển sang 3G, xong rồi lại chuyển sang 2G...khá là mắc công...với lại ở chỗ mình sóng 3G yếu nên càng tốn pin...bác lỡ thương rồi thì thương cho trót; bác ra tay giúp đỡ anh em dòng L đi bác. Cảm ơn bác trước ạ!
never_sad
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bqqhuy Mình Ko biết bạn thế nào. Mình sai s2 để xem 1 bộ phim trên youtobe giật liên tục. Ko giám bấm vào HQ để xem hd Kể cả còn dung lượng 3g. Qua a830l thì vãi lúa @@ bấm HQ để xem chạy không biết giật tý gì Khi không còn dung lượng 3g nhóe. Fê lòi . Yêu thế nhở.
P/s ai thừa dock sac + pin bán mềnh với. Mua máy 1 pin hức
Tungb3o
TÍCH CỰC
12 năm
@never_sad alô bác này nè @phungquyph3 bác ấy có đó
Tungb3o
TÍCH CỰC
12 năm
@bqqhuy hix làm bài hướng dẫn đi bác nếu ko phải can thiệp phần cưng thì tốt quá,
meocon409
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu không thích cái sms và callog thì cài app thay thế trước rồi dùng titanbackup "đóng băng" nó lại là xong

Gì mà gấp 2 lần dữ vậy , tôi thấy nó lướt nhanh thật nhưng mà chậm hơn wifi không biết phải do mạng hay sim không 😔

btw : mới bị dính cái loạn cảm ứng máy còn 5% pin đang xài 3g thì cảm ứng nó nhảy loạn cào cào lên phải reset lại 😕
@meocon409 So sánh 3G với wifi là chuyện phí thời gian nhất.

Sent from my IM-A900S using Tinhte.vn
meocon409
ĐẠI BÀNG
12 năm
EDGE tức là chuyển sang cái chế độ 2g à bro ?
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
Hiểu nôm na nhé:

2G là GPRS

2,5G là EDGE

Nhiều người đến giờ vẫn không phân biệt nổi GPRS và EDGE...

Giống kiểu 3G có anh HSPA là 3,5G ấy 😆

Cơ bản L khóa baseband không có EDGE 😃)
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
@bqqhuy sao ko dùng 3g lun mà phải dùng 2,5g nhỉ
fix EDGE như thế nào vậy bác huy. mjh cũng đang xài bản L đây
congtuptn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có em 830s vọc chán nay muốn cho ra đi. Hình thức 99% luôn nhé. Anh em nào thích thì pm inbox nhé
thanh70
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chả fix gì cả 3G vẫn chạy ầm ầm ( bản L)
Hi các bác, em đang xài A830L, các bác cho em hỏi tí :
Trước đây em xài đt khác trong Danh Bạ em lưu tên tiếng Việt có dấu, ví dụ em gái của em tên Tũn ( ghi y chang vậy luôn và lưu vào SIM ), vào Danh Bạ thấy có dấu luôn.
Bây h gắn SIM vào con này nó ko hiện dc có dấu mà chỉ có cái khung y chang như tiếng Tàu ấy ( thấy dc chữ T, chữ u, cái khung vuông nhỏ tí, và chữ n )
Bác nào bik cách giải quyết thì chỉ em chi tiết với, trong Danh Bạ của em có khoảng 2 chục người viết Tiếng Việt có dấu, mà em ko đọc ra dc đó là số đt của ai, hic
@vuhoangdung85 Up, bác nào bik thì help em với nhé
bqqhuy
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhoangdung85 Vâng ạ, bác mang sang S3, Sony cũng rứa ạ 😆 Chắc mới xài Nokia lên đời à :|

Vụ danh bạ SIM thì chỉ có máy future phone có, các máy smartphone đã không còn máy nào sử dụng SIM nữa (nó chỉ cho nhập danh bạ từ SIM để lưu vào bộ nhớ máy hoặc đồng bộ lên tài khoản cloud)...

Còn Nokia hay các máy future phone thì lưu danh bạ dạng Unicode tổ hợp. Trên các smartphone dùng Unicode dựng sẵn nên nó không hiện được ký tự.
tungpro1982
ĐẠI BÀNG
12 năm
rốt cuộc các dòng S.L.K dòng nào sài ngon chuẩn ít lỗi nhất,mong các cao thủ sai qua quánh giá dùm em cái,đang lăn tăn chuẩn bị mua
@tungpro1982 Các loại dùng như nhau bạn à.

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
meocon409
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungpro1982 Tôi đang xài con L so với con K thằng bạn nó mua thì 2 cái đều như nhau cả khác chăng là S và K có cái loa ngoài ở nắp sau ( mình thấy cái loa đó dễ vô bụi quá nên lấy L ) còn lại thì như nhau cả có khác gì đâu
baaaadboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hinh nhu em 830 nha minh khong co chuc nang cua so video nhu 840 hay galaxy s3 phai khong.
cho minh hoi them may minh 830s cai go sms thi khong the gui tin nhan,vao tin nha nmac dinh thi force close phai factory rết moi het la sao ba con
sory anh em gui bang dt khng go tv duoc
@baaaadboy 830 giờ cập nhật bản mới đều đã có bổ sung các tính năng trên 840 rùi nên bạn đừng băn khoăn gì nhé, muốn xem 1 lúc 3 phim còn dc mà 😁
@baaaadboy Lên Marker down Super Video xài y chang máy máy kia lun...😁

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
@thanhhoangc Xem bằng cách nào bạn...😃

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
Hiện tại thì 830l rom bản 1.38 đã có cửa sổ thu nhỏ cho video,music,note rồi nhé bạn.
Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
có bạn nào bị viền benzen nó ọp ẹp ko nhỉ,hay máy mình bị lỗi
@Bất_tài do tháo ra gắn vô không đúng cách đó!
@thuongshoo là ntn bạn,tháo nắp hay là tháo mặt sau
@Bất_tài tháo mặt sau! mình nhớ là hồi mới mua về không bị nhưng sau đó tháo ra rồi gắn vô thì mỗi lần cầm nắm mạnh tay , máy có vẻ ộp ẹp. Đó là do có 1 chỗ nắp lưng không khớp hoàn toàn với thân máy. Hồi xưa xài i900 mình cũng ẩu nên bị méo camera luôn!
bán nhiu z bạn
zongsheng
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai cho e trình camera của a830l với.Em del trình original rồi install bản mod vô rồi mà chẳng thấy đâu cả.Cuối cùng chẳng có camera luôn
@zongsheng của bạn đây http://up.4share.vn/f/6654505454575150/Superuser.apk.file
trantu86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenduc1982000 đấy là file superuser mà bác! up lại link khác phụ bác https://www.dropbox.com/s/7zd5x8no39f0cwy/Camera_A830L.zip
trantu86
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zongsheng của bác đây : https://www.dropbox.com/s/7zd5x8no39f0cwy/Camera_A830L.zip
Tungb3o
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào làm cái clip mổ bụng em nó cái nhỉ muốn tháo ra vệ sinh mà cứ kinh kinh vì chưa tháo ra bao giờ cả😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019