Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

bqqhuy
19/6/2012 18:50Phản hồi: 24.500
24.500 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fanchelsea
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào biết tắt cái bảng thông báo khi bật/tắt 3G không?
hoanglanton
ĐẠI BÀNG
10 năm
[/QUOTE]
Có phải nó hiện ra lúc mới bật máy?bạn vào setting/system/data usage bỏ chọn mục ask the data connection at power on... là nó sẽ ko hỏi nữa
fanchelsea
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoanglanton Có phải nó hiện ra lúc mới bật máy?bạn vào setting/system/data usage bỏ chọn mục ask the data connection at power on... là nó sẽ ko hỏi nữa[/QUOTE]
Nó hiện ra lúc bật/tắt 3g bác à. Không phải lúc bật máy đâu
hoanglanton
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái thông báo đó chắc ko bỏ đc đâu. Ok cái là xong thôi 😃
Ai mua dán màn hình sky a830 pm. Mình ở Hà Nội 😃

- Huy Scar -
Các bác cho e hỏi e có con sky a830s . mới dùng được vài ngày bây giờ thấy cái màn hình nó hở ở hai bên. còn có các vết xước nhỏ ở viền màn hình. không biết có phải máy e là hàng dựng không?
@quoctai18493 Bac nao giup e voi. Lo lang qua
@quoctai18493 Hàng dựng r. Lo cái j nữa. Mua máy cũ à b

- Huy Scar -
@huyscar uh. máy 98% ban. mình được đổi máy trong 1tháng. bạn có kinh nghiệm chọn máy giúp minh với
@quoctai18493 Lên mạng có hướng dẫn cách check máy đấy. ##1199 đó. B tham khảo xem 😃

- Huy Scar -
@huyscar Minh chek may y nhu tren mang. Moi thu deu tot. Chi co cai man hinh bi ho la minh lo thoi ban
giờ bản rom nào là ổn định nhất vậy mọi người, thanks
Mình đang dùng skya830k muốn up sang rom khác mà không biết làm thế nào.hiện tại đang ở 4.0.3 của choimobile, muốn up lên cao hơn hoặc rom khác vì sóng và wifi yếu. Đọc trên này không hiểu cho lắm mà cũng không đủ kiên nhẫn đọc đc hết 😁. Bác nào có thể hướng dẫn cụ thể (dễ hiểu chút) từng bước cho mình cái nhể. mình thử làm theo cách copy file vào máy nhưng khi vào không có phần install form sd card ,xincam on :D
@eleanor176 Cài recover chưa bác
Máy của e gái bị khoá bắt đăng nhập email mà em gái e không nhớ mong các bro giúp đỡ có vài cách trên mạng chỉ mà không dám làm.mong các bro chỉ e vài cách. K mất dữ liệu j càng tốt hix
Các bác cho hỏi là SKY có chức năng "Chuyển hướng cuộc gọi" không - tức là tự động chuyển cuộc gọi sang 1 sđt khác khi có cuộc gọi đến ấy. Và nếu có thì set như thế nào. Các bác vui lòng giúp với!!!
Các bác cho em hỏi. em sky 830L từ lúc chuyển sang android 4.1.2 thì ko chụp được ảnh màn hình bằng volume - + power được ( trước vẫn chụp bình thường, các phím vẫn sử dụng bình thường). thanks các bác nhiều.
@xelu87 Máy dựng hay sao mà ko chụp dc :ss

- Huy Scar -
@huyscar Trước khi up rom vẫn chụp dc bt bác ah. Chả hiểu sau up lại nó lại như thế. H phải dùng soft. Nản
rongcoi258
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện giờ các bác đang dùng bản rom nào vậy?
mọi người ơi e đang muốn mua 1 em sky a830 thì ngoài các thao tác test máy cơ bản như . ##1199, cách xem pin, xem viền thì có cần phải test thêm gì nửa k ạ
ai giúp với nào !!!!!!!
daotu79
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vừa mới mua con 830l cũ tại cửa hàng,khi về làm mọi cách không hiện lên 3G,android mình tương đối rành mà không hiểu sao. Máy đã root,đang chạy 4.1.2 mod bởi android viet namchoimobile. Ai biết giúp mình với nhé. Thanks mọi người...
mấy a ơi em có một con 830l , bị treo logo LTE , không vào được recover do wipe hết, cài recover bằng fasbôt cũng k cài được vì máy không nhận driver , dù máy tính cài đủ driver rồi. e muốn hỏi có cách nào hồi phục lại máy k ạ , e làm đủ mọi cách mà không được
minh co 1 con giong ban pOmpi

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn mobile app
Cac bac cho em hỏi Sky a 830S em mới mua nguyên zin hang nội địa han quốc chỉ có ngôn ngữ của Hàn và English thôi,lúc mua về là hdh 4.0 em thấy máy báo có bản cập nhật mới và em đã cập nhật qua mạng wifi thành công lên 4.1.2 rồi. Em tính để vậy dùng không can thiệp vào hệ thống để chuyển sang tiếng việt thế có tốt hơn không cac bac ơi.?
Cảm ơn cac bac nhiều.
@nghiepyeudoi Up rom việt hóa đi ra 99 phố vọng vegastore up nhé

Anh Em Vegaviet
UUp room viet ve sau hay gap lỗi ko mấy bác
@nghiepyeudoi Ko có đâu tôi đang dùng rc 5.2 của a ducngock bên vegaviet hầu hết là a ý tối iu hóa để máy dùng ngon hơn và ko gặp lỗi hoặc google search vegaviet diễn đàn về sky

Anh Em Vegaviet
@ngocviet1982 Em dung dien thoai chu yeu la nghe goi luot web,facebook va chup hinh cứ để rôm gốc hàn dùng về lâu dài chắc cũng ổn đấy các bác nhỉ?
@ngocviet1982 Pro share cho mình bản rom RC 5.2 cho A830S với ạh
@dangquangku Cái rom rc5.2 ko có cho người ngoài đâu rom này set quyền thành viên lâu lăm trên diễn đàn vegaviet mới được như tôi thành viên kì cựu mới được

Anh Em Vegaviet
Các bác tinhte làm ơn cho em hỏi ,sky a830s có cách nào để biết là máy đã từng bị up room không ạ?
các bác cho em hỏi, em có con sky A830L, hôm nay bỗng dưng em nó bị die nguồn, ko hiểu vì sao em cắm sạc vào thì dùng ngon mà dứt cái sạc ra thì máy sập nguồn luôn, bật mọi cách không lên. Em nó bị bệnh gì ạ???
P/s: em dùng cũng hơi phá máy ạ... sạc thì dock của iphone, dây của nokia, toàn vừa cắm sạc vừa chơi game T_T ...
@Mrtkoollove Xem lại pin đi xem thế nào

Anh Em Vegaviet

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019