Tất cả về Pantech Racer Vega II (SKY IM-A830L/S/K)

Thảo luận trong '[Android] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi bqqhuy, 20/6/12. Trả lời: 24561, Xem: 2340884.

Chia sẻ

?

Haiaune đã tuyên bố fix được SMS của SKY A83. Anh em có chấp nhận góp tiền để mua nếu là thật đã FIX

1. Đồng ý góp tiền nếu thực sự sau khi BOX cử người ra đàm phán nói chuyện và confirm là đã sửa được.

70.7%
  2. Không muốn bỏ tiền ra để mua. Thấy đủ dùng hoặc chờ đợi free.

29.3%
  1. linhboombeo

linhboombeo Dự bị

mọi người ơi e đang muốn mua 1 em sky a830 thì ngoài các thao tác test máy cơ bản như . ##1199, cách xem pin, xem viền thì có cần phải test thêm gì nửa k ạ

2. linhboombeo

linhboombeo Dự bị

ai giúp với nào !!!!!!!

3. daotu79

daotu79 Thành viên

Mình vừa mới mua con 830l cũ tại cửa hàng,khi về làm mọi cách không hiện lên 3G,android mình tương đối rành mà không hiểu sao. Máy đã root,đang chạy 4.1.2 mod bởi android viet namchoimobile. Ai biết giúp mình với nhé. Thanks mọi người...

4. p0mpi

p0mpi Dự bị

mấy a ơi em có một con 830l , bị treo logo LTE , không vào được recover do wipe hết, cài recover bằng fasbôt cũng k cài được vì máy không nhận driver , dù máy tính cài đủ driver rồi. e muốn hỏi có cách nào hồi phục lại máy k ạ , e làm đủ mọi cách mà không được

5. ductungkt

ductungkt Thành viên

minh co 1 con giong ban pOmpi

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn mobile app

6. nghiepyeudoi

nghiepyeudoi Thành viên

Cac bac cho em hỏi Sky a 830S em mới mua nguyên zin hang nội địa han quốc chỉ có ngôn ngữ của Hàn và English thôi,lúc mua về là hdh 4.0 em thấy máy báo có bản cập nhật mới và em đã cập nhật qua mạng wifi thành công lên 4.1.2 rồi. Em tính để vậy dùng không can thiệp vào hệ thống để chuyển sang tiếng việt thế có tốt hơn không cac bac ơi.?
    Cảm ơn cac bac nhiều.

ngocviet1982 thích nội dung này.
    1. ngocviet1982

ngocviet1982 Thành viên

ngocviet1982 @nghiepyeudoi Up rom việt hóa đi ra 99 phố vọng vegastore up nhé

Anh Em Vegaviet

7. nghiepyeudoi

nghiepyeudoi Thành viên

UUp room viet ve sau hay gap lỗi ko mấy bác

1. ngocviet1982

ngocviet1982 Thành viên

ngocviet1982 @nghiepyeudoi Ko có đâu tôi đang dùng rc 5.2 của a ducngock bên vegaviet hầu hết là a ý tối iu hóa để máy dùng ngon hơn và ko gặp lỗi hoặc google search vegaviet diễn đàn về sky

Anh Em Vegaviet

2. nghiepyeudoi

nghiepyeudoi Thành viên

nghiepyeudoi @ngocviet1982 Em dung dien thoai chu yeu la nghe goi luot web,facebook va chup hinh cứ để rôm gốc hàn dùng về lâu dài chắc cũng ổn đấy các bác nhỉ?

3. dangquangku

dangquangku Dự bị

dangquangku @ngocviet1982 Pro share cho mình bản rom RC 5.2 cho A830S với ạh

1
    4. ngocviet1982

ngocviet1982 Thành viên

ngocviet1982 @dangquangku Cái rom rc5.2 ko có cho người ngoài đâu rom này set quyền thành viên lâu lăm trên diễn đàn vegaviet mới được như tôi thành viên kì cựu mới được

Anh Em Vegaviet

8. nghiepyeudoi

nghiepyeudoi Thành viên

Các bác tinhte làm ơn cho em hỏi ,sky a830s có cách nào để biết là máy đã từng bị up room không ạ?

9. Mrtkoollove

Mrtkoollove Dự bị

các bác cho em hỏi, em có con sky A830L, hôm nay bỗng dưng em nó bị die nguồn, ko hiểu vì sao em cắm sạc vào thì dùng ngon mà dứt cái sạc ra thì máy sập nguồn luôn, bật mọi cách không lên. Em nó bị bệnh gì ạ???
    P/s: em dùng cũng hơi phá máy ạ... sạc thì dock của iphone, dây của nokia, toàn vừa cắm sạc vừa chơi game T_T ...

1. ngocviet1982

ngocviet1982 Thành viên

ngocviet1982 @Mrtkoollove Xem lại pin đi xem thế nào

Anh Em Vegaviet

10. mrmrlee

mrmrlee Dự bị

Các bạn cho mình hỏi tí!
    Mình vừa mới mua con sky A830 bản s, khi vào chơi game thì không kéo được thanh thông báo xuống được như các dòng android khác.
    Cái này là do máy mình bị lỗi hay các máy khác cũng vậy, mọi người giúp với!

1. nghiepyeudoi

nghiepyeudoi Thành viên

nghiepyeudoi @mrmrlee Máy mình cũng vậy nè. Ban mua ở đâu thế, mới hay cũ bạn ơi?

2. mrmrlee

mrmrlee Dự bị

mrmrlee @nghiepyeudoi máy cũ bạn à, mình không rành nên không biết, bạn biết cách nào khắc phục không?

3. nghiepyeudoi

nghiepyeudoi Thành viên

nghiepyeudoi @mrmrlee Chac ko lỗi gì đâu tùy theo dòng máy và đời máy thôi mà bạn mua máy cũ gja bao nhiêu?

11. thiennhatgai

thiennhatgai Dự bị

MÌnh đang dùng Sky A830KE.trước kết nối máy tính cũ thì dc mà giờ kết nối với máy tính mới ko dc.MÌnh đã cài driver rồi nhưng vẫn ko dc.Khi mở đt lên thì nó thông báo đã kết nối. nhưng khi vào conputer thì ko thấy ổ của điện thoại đâu.Ai giúp mình với :(

1. vinhit2012

vinhit2012 Thành viên

vinhit2012 @thiennhatgai Bạn cài driver mới nhất chưa? Thử cáp khác chưa b? Nếu ko được qua m xem cho

12. Nguyễn Thiên Đài

Nguyễn Thiên Đài Thành viên

Mình cũng bị lỗi với con Sky A 830 là nhấn *110# nó cứ báo là bạn phải tắt chế độ trên máy bay trước, mình cũng đã tắt rồi mà vẫn không được, lỗi này bị gì vậy các bác. Thanks a lot

13. dauthanchienma

dauthanchienma Dự bị

ai chỉ mình vào recovery với dc ko

14. dauthanchienma

dauthanchienma Dự bị

ai chỉ mình vào recovery với dc ko

1. vinhit2012

vinhit2012 Thành viên

vinhit2012 @dauthanchienma Vào fast boot rồi chạy trên máy tính là uk b

15. vainun

vainun Thành viên

Các bác cho em hỏi. Máy của em không nhận sim, em đã thay mấy cái sim rồi mà vẫn báo không có sim thẻ. Em đã up về rom gốc rồi lên rom cook flat V1 mà vẫn không nhận sim. Các bác giúp em vụ này với ạ. Em cảm ơn nhiều :(

16. Hoắc Đạt

Hoắc Đạt Thành viên

Chào mn....
    tình trạng là mình có con Sky A830L mình bị treo mãi ở cái logo "Ulte" ko vào đc nữa :((
    có bạn nào giúp mình làm sao để reset lại ko ?!!
    tks mn

Chia sẻ

Đang tải...