Tắt tài khoản Guest trên màn hình đăng nhập của Mac OS Lion

vuhai6
4/7/2012 0:38Phản hồi: 73
73 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
Giờ đọc bài này mới thấy!lúc trước khi bật máy thì mình cũng chỉ có 1 Use thôi,nhưng sau này mình đăng nhập vào Icloud trong máy Mac thì nó lại hiện ra 2 cái lận 😔
mình dùng os 10.10.2 thì làm sao tắt vậy
trexanhvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bờ rồ ơi xem lại giúp em với
System Preferences -> Security & Privacy -> chọn Disable restarting to Safari when screen is locked.

không tìm được dòng này. bác xem lại hình ảnh giúp em với.
Cám ơn Bờ rồ nhiều
hầy, bác xóa Recovery Partition đi rồi, lúc máy có lỗi thì xử lí thế nào. Lời khuyên chân thành là nếu máy gắn được thêm HDD thì bác để phần đó làm ổ Data. Còn ổ khởi động thì để Mac và và Windows thôi. Mà sắp lên 10.11 rồi mà giờ bác vẫn dùng 10.9.5 à 😁
thanhbk
TÍCH CỰC
9 năm
@chicken29986 Thấy nick bác quen quen 😃! Mình nhớ ko nhầm là lúc xưa bác có dùng Palm phải ko?
Máy mình do lúc xưa đưa họ cài Win nên họ xoá mất Recovery của mình để chia 3 ổ: Mac- Data- Win. Nên giờ mình cài lại 10.9.5 ( vẫn dùng 3 ổ nhưng vẫn mất phân vùng 😔 ). Giờ mình xoá chỉ cài lại mỗi OS X thì có phân vùng lại ko bác?
MBP Mid 2012 chạy 10.9.5 thì e thấy nhanh, chứ lên 10.10 thấy nóng máy vad chậm quá bác ơi?
P/S: có gì bác cho nick, haybsdr e giao lưu tí nhé ;)
@thanhbk Hồi trước có một thời gian mình làm mod bên box Palm OS mà 😁. Nick của bác cũng quen lắm :D
Nếu bác thích xóa hết thì cứ backup dữ liệu ra rồi dùng Disk Utility mà xóa và nhập các phân vùng lại thôi. Tuy nhiên, để có lại phân vùng Recovery thì theo mình được biết thì bác phải cài lại hoàn toàn hệ điều hành.
Máy bác là MBP bản thường hay Retina? bản 13 hay 15 inch? Tớ còn con máy cũ, MBP 15" 2010 mà chạy 10.10.4 vẫn vù vù mà :D.
Tớ hay ở trên facebook, bác tìm theo email chicken29986@yahoo.com nhé.
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai biết tắt trong 10.11.2 chỉ mình với. Mình tìm mãi ko biết cách tắt đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019