Tắt "theo dõi quảng cáo" trên iOS/Android để tăng cường tính riêng tư người dùng

aquarius
2/10/2018 7:1Phản hồi: 205
205 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MOD mà gà quá,
Sao lại đăng bãi rác lên trang chủ thế này./
@nhatientri Cám ơn bạn đã góp ý. Xin lỗi bạn
tranvantam87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình kiếm sống nhờ làm game free kiếm tiền quảng cáo, ai cũng chặn và tắt mạng để không show qc thế này thì anh em dev sống sao 😔
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@tranvantam87 mình thật ra 50/50 muốn chặn và ko muốn chặn. chặn vì qc bh nó nhiều và quá phiền, phần ko vì nó là bát cơm của ae dev hết :(
tranvantam87
ĐẠI BÀNG
6 năm
@wolfee Giờ chính sách của google và apple họ cũng không cho show qc nhiều nữa, nên các bác cứ xài ko cần tắt qc làm gì!
phoenixdo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có tắt đâu mod à, chỉ là hạn chế hiển quảng cáo theo cá nhân người dùng, thay bằng quảng cáo thích gì hiện đó. Mod nên điều chỉnh lại tiêu đề đi để khỏi ăn gách đá
@phoenixdo Cám ơn bạn đã góp ý. Xin lỗi bạn
siverrally
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này là giới hạn theo dõi quảng cáo, làm cho các dịch vụ quảng cáo khó nhận diện mình, và hiển thị những quảng cáo theo ý thích mình thôi, chứ vẫn hiện quảng như thường nha. Tại sao diễn đàn bự như này k có ai kiểm duyệt thông tin mà đã cho lên trang chủ rồi nhỉ?
@siverrally Cám ơn bạn đã góp ý. Xin lỗi bạn
Đang tính làm thử theo hướng dẫn bài viết của cậu mod mà thấy AE comment bên dưới theo chiều hướng ngược lại nên thôi, chắc khỏi cần test, đành tạm thời sống chung với lũ! Xài Android mới biết bị quảng cáo vô tội vạ, nhất là trong app/game, cài app FULL bản quyền mà vẫn nhận được quảng cáo như thường! Má nó 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Adblock chính chủ của edge trên ios nè
@Kadara H. Azz App đó chặn được quảng cáo trong app/game đúng nghĩa đen ko bạn? :eek:
Cậu mod đã nhận ra ý nghĩa thực sự của nội dung bài viết qua vài comment trong #2 mà AE vẫn ko ngừng than thở từ page 1 đến page 5 nhỉ 😁
@crazysexycool1981 Viết sai thì ít nhất cũng nên thay đổi cái title cho phù hợp với nội dung chớ =.='
@crazysexycool1981 Bạn í đã thay đổi tiêu đề rồi ae cho qua nhé :D
@quancayda Mình thấy cũng ko phải vấn đề gì to tát, chỉ là ở các AE khác thôi :D
@Koma Satomi Cám ơn bạn đã góp ý. Xin lỗi bạn
KyleGuy
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này có phải tắt quảng cáo đâu. Chỉ là quảng cáo ko dựa trên dự đoán sở thích của mình nữa thôi mà
hcoi !
TÍCH CỰC
6 năm
Done. Tks Mod....!
Cái này chỉ là chặn cá nhân hóa quảng cáo theo sở thích thôi chứ có chặn đâu, thay vì nó quảng cáo theo xu hướng thì giờ nó quảng cáo tùm lum cả
Bác chủ thớt trúng đậm. Mỗi lời xin lỗi của bác được tính là 1 bài, tha hồ cộng điểm ;)
Cái này đâu phải để tắt quảng cáo? Cái này là tắt theo dõi mình để bán quảng cáo. Còn quảng cáo thì còn vào tinhte đọc thì còn quảng cáo.
KLQ nhưng trên PC mà Xài Kaspersky Protectin, uBlock Orgin, AdGuard AdBlocker vào tinhte nó hiện lên kết quả block thấy mê, xin lỗi admin, kkk
Có ai biết BẬT lên như thế nào không ạ.?
@Hoàng minh Thảo Nếu cái app ad block có vpn thì tắt ngay trong app đó luôn.😃
@Barbatos Là sao ạ.? E k hiểu.? A có thể chụp ảnh minh hoạ giúp e đc k
@Hoàng minh Thảo Nè bác, del cái vpn mà app nó gán trong ios là xong ah😃
@Barbatos Như thế này thì làm tnao ạ
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Toàn chơi ứng dụng vpn ỏ adblock ko à.
Cảm ơn ad nài viết tất hữu ích!!
Nhưng tôi muốn tắt nó đi nhưng bị thế này thì sao ạ..mong à hổ trợ
ChillaGuy
TÍCH CỰC