Teaser trailer Thor: Ragnarok - Búa thần Mjolnir bị bóp nát, Thor phải đánh giác đấu với Hulk

Nam Air
11/4/2017 5:0Phản hồi: 143
Teaser trailer Thor: Ragnarok - Búa thần Mjolnir bị bóp nát, Thor phải đánh giác đấu với Hulk
Marvel Entertainment vừa tung ra teaser trailer đầu tiên của bộ phim Thor: Ragnarok, là phần 3 trong loạt phim về Thor, nhân vật được ví như thần sấm sét trong thần thoại Bắc Âu. Trong phim Ragnarok, Thor quay về hành tinh Asgard của mình để điều tra về nguồn gốc của những viên đá vô cực, cùng với Guardians of The Galaxy, Thor phần 3 sẽ là tiền đề cho Avengers: Infinity War.

Phim Thor: Ragnarök đã được quay xong và bước qua giai đoạn hậu kỳ, chuẩn bị cho việc ra mắt vào ngày 3/11/2017. Qua trailer chúng ta cũng thấy là một nữ ác nhân xuất hiện, đã chụp được cây búa Mjolnir do Thor phóng đi và bóp nát nó như cám, như vậy là trong vũ trụ MCU đã xuất hiện nhân vật thứ 4 có thể cầm được cây búa Mjolnir, sau Odin, Thor và Vision.

Thor bị mất cây búa Mjolnir nên phải dùng búa đóng đinh thay thế

Búa Mjolnir bị Hela bóp nát thành cám
Nữ ác nhân đó là Hela. Theo nguyên tác truyện tranh, Hela xuất thân từ xứ sở của những người khổng lồ là hành tinh Jotunheim, ả là con gái của Loki - em trai Thor (Loki là con nuôi của Odin) - và nữ phù thủy khổng lồ Angrboda. Khi Hela đến Asgard, Odin phong cho ả là nữ chúa tể tử thần và cho Hela cai quản Hel và Niffleheim, 2 thế giới trong Cửu Giới, đây là "thiên đàng" và "địa ngục" của người Asgard.

Loki tiếp tục xuất hiện trong Thor phần 3. Ở cuối phần 2, người ta đồn là
Loki đã giết Odin và giả làm Odin khi gặp Thor

Ngoài ra, chưa rõ vì lý do gì mà Thor phải tham gia một trận giác đấu, đánh tay đôi với Hulk, đối thủ mà Thor phải e ngại. Theo mình thì trailer vậy là đủ rồi, đừng spoil thêm mai mốt xem mất hay. 😁

Nhìn giông giống trong phim Warcraft nhỉ
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phamhoon
ĐẠI BÀNG
7 năm
thor: ê ê ê tui với bác này có quen nhau 😁
hulk: có ák !!! .... o_O
:v
Phần này ko có Natile Porman nhỉ ? có vợ như Porman hay Scarlett Johansson, charlize theron thì sướng thật . DV nước ngoài càng già càng ngon. gái 1 con trông mòn con mắt, gái 2 con trông mòn cả đội mắt
@anhlucky2 thôi bác ơi, toàn diễn 5 phút mà hóa trang vào liên tục để sửa thôi, ko ngon đâu.............
anhchangdc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhlucky2 Tập trung vào nội dung phim đi bạn! Lạc trôi quá 😁:D:D
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhlucky2 Thế mà thằng Deadpool nó chia tay với BW đấy. Bá cmn đạo :v
ơ thế là con cháu gái nó vả chú sml à
@chàng trai cô đơn 95 cháu mà hư quá, của chú muốn bóp là bóp ak.
Larsen
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao con gái loki gì già chát vậy
nhimret
CAO CẤP
7 năm
@Larsen trong truyện thì con Hela này là con của Loki kiếp trước, chứ ko phải Loki hiện nay. Phép thuật, sức mạnh vãi đái luôn.
nhemdaika
TÍCH CỰC
7 năm
Bộ này trong Planet Hulk ạ
Vậy sự kiện trong Thor ragnarok diễn ra vào cùng thời gian Hulk bị đẩy ra không gian ah :rolleyes:
RobinRo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thor chỉ đến gần Hulk là bị vả sml rồi đánh tay đôi kiểu gì :v
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RobinRo giỡn chơi hoài thor sẻ học bí kíp rune xong chấp 10 hulk
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@RobinRo giỡn chơi hoài thor sẻ học bí kíp rune xong chấp 10 hulk
Nên chú ý là Hela chỉ là con nuôi của Loki nhe các bác. ;)
@sickietenten Hela xuất thân từ xứ sở của những người khổng lồ là hành tinh Jotunheim, ả là con gái của Loki - em trai Thor, con nuôi Odin - và nữ phù thủy khổng lồ Angrboda.
Gekido
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sickietenten không phải con nuôi bác ạ 😁 mà là con của phiên bản khác của Loki, trước ragnarok (đồng chí Loki này chết lâu rồi) bác nhé :D
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
Ko có búa mà gặp Hulk thì căn rồi ^^
giờ kiểu như SM đang thành trào lưu, sướng quá riếc chán, siêu nhân đánh đâu thắng đó chán rồi, giờ thằng nào cũng bị đánh chèm bẹp ăn hành cho lên bờ xuống ruộng hết. mới coi Logan với đám Xmen về già, skill thị xịch lụi lúc được lúc không, dame thì yếu, thời gian hồi thì lau lắc, ra combat tụi ác đánh như cái nùi giẻ luôn... rồi cái trailer cars 3 cũng vậy, lightning mcqueen bị lạc hậu công nghệ, ra hửi khói đám model mới, đua lật xe về đi bụi luôn...
thằng Hulk da trâu thế cần gì mặc giáp, mà nguyên bản trong thần thoại bắc Âu, Loki là bạn thân của Odin, vào phim thành con trai Odin @@ hồi trước thì trong wiki VN để Loki là bạn Odin, h sửa thành con trai luôn
Phamhoon
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phúc_Nguyễn_1996 dưạ trên huyền thoại bắc âu rồi sáng tạo chứ có phải bê y nguyên đâu mà bác bắt bẻ kiểu thế.
trong phần này thor vác cái chày giã gạo vn thay búa à
lấy ý tưởng từ Planet Hulk chứ có gì lạ đâu
người thứ 3 cầm dc búa Mjolnir ông Ad ah! Odin là người tạo ra cây búa đầu tiên mà cầm dc nó nữa nhé! Ko có Odin ban phép thì Thor tuổi LOL j mà cầm dc cây búa này
@zer0_7 thằng đó ko phải là thần trong vũ trụ,nó thực ra là robot dc tạo từ viên vô cực+ Jarvis của Ironman thôi!
@nhatlongvn đừng tính vision vô vì nó là robot tạo bởi Tony stark ko phải là thần như 3 người kia và bài này nói là người thứ 2 trong vũ trụ
@KN.Del vision là robot ko nên tính vô là thần dc
@ndlong thằng đó ko phải thần mà là robot dc tạo ra bởi tony kết hợp vs viên đá vô cực! nếu tính kiểu đó thì captain america bữa cũng xém cầm dc ,đây đang tính thần trong vũ trụ như bài nói thôi
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
Thor viết theo telex là "thỏ".... mất búa rồi thì Thor thành Thỏ... 😁:D:D
Giờ đang tháng 4 mà....
Tưởng búa Thor cứng ngang khiên Cap, ai dè cũng bị nát đc cơ à
@O.R.A.N.G.E khiên của cap cũng bị vỡ mà
@O.R.A.N.G.E Thế thì phần sau của biệt đội anh hùng thor éo có búa à
@O.R.A.N.G.E Mjolnir được làm từ Uru, thứ vật liệu hơn Vibranium của khiên Cap, thêm được ông bố Odin thêm tý bùa nữa.
Ngoài ra trong truyện, thì đã có lúc cả Mjolnir, khiên Cap, giáp Ironman và ván của Silver Sulfer đều bị phá huỷ rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019