Tesla Model 3 được Ban An toàn Giao thông Mỹ NHTSA cho điểm tuyệt đối 5 sao

Nam Air
21/9/2018 6:52Phản hồi: 77
Tesla Model 3 được Ban An toàn Giao thông Mỹ NHTSA cho điểm tuyệt đối 5 sao
Ban An toàn Giao thông Đường cao tốc Mỹ (NHTSA) đã cho xe Tesla Model 3 đạt điểm 5 sao về an toàn ở tất cả các mục thử, bao gồm phía trước xe, thân xe, cản hông xe, mui hông xe và nhiều mục khác. Như vậy là cả 3 mẫu xe điện của Tesla gồm Model S, Model X và Model 3 đều được NHTSA cho điểm 5 sao về an toàn. Phiên bản được thử là Model 3 sedan, dẫn động cầu sau RWD.

Thử nghiệm cho xe bị tông từ bên hông

Hồi tháng 5 năm nay, Model 3 bị trang Customer Reports liệt vô danh sách "không nên mua" vì chiếc xe điện này không vượt qua được bài test khắt khe về thắng xe (phanh). Cụ thể, khi đang chạy với tốc độ 60mph (96km/h) rồi đạp thắng gấp, Model 3 đã mất tới 50m để dừng xe hẳng về 0, trong khi đó một chiếc xe pickup cỡ lớn như Ford F-150 cũng chỉ cần 44m để dừng xe. Ngay sau đó, Tesla đã phải tung ra bản cập nhật phần mềm cho Model 3 để cải thiện hệ thống thắng của xe.

Theo NHTSA
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ingoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm sao để có 1 chiếc chạy được ở việt Nam nhỉ?
@ufdb À. Ý tôi là không phải cắm sạc ô tô chỗ nào cũng dễ dàng cắm được như xe đạp điện. Vì công suất nó lớn. Ví dụ như ở nhà người ta có thể thiết kế chỗ sạc khoảng 10h đầy pin chẳng hạn. Nếu sạc ngoài đường hết 100kw như model T bạn tưởng tượng hết 250k tiền điện đấy. Nên dây dẫn sợ k đủ tải..
namng
CAO CẤP
6 năm
@phamhuan2512 Bạn nói quá rồi. 32amp tính ra chỉ cỡ 3000W thôi. Nồi lẩu thông dụng như Goldsun công là 1600W, còn bình nước nóng Ariston loại 20 lít có công suất là 2500W nha. Đào đâu ra mà ổ cắm sạc 32amp tương đương với 4 nồi lẩu hay 4 cái máy nước nóng chạy cùng 1 lúc.
@namng Vậy ban trả lời mình bạn tính làm sao ra 32amp tương đương nồi lẩu? Bạn dựa vào công thức nào?
namng
CAO CẤP
6 năm
@phamhuan2512 Mình nói nó tương đương nồi lẩu hồi nào. Mình chỉ nói 32amp ở Mỹ dùng điện 110v thì tính ra công suất vào khoảng 3000W. Còn cái nổi lẩu phổ biến như Goldsun thì công suất là 1600W. Nghĩa là cục sạc đó yêu cầu nguồn cỡ 2 lần nổi lẩu thôi, đào đâu ra 4 nồi lẩu.

Còn cục nước nóng loại phổ biến 20 lít của Ariston có công suất là 2500W, cũng gần bằng cục sạc rồi, đào đâu ra 4 cục nước nóng.
Canhtn1986
TÍCH CỰC
6 năm
Tinhte có thể ko đưa tin về Tesla được ko? Cho anh em đỡ thèm 😔(
tuandung000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Quá dữ cho đội Elon Musk. Hi vọng anh bớt hút cần lại
@aman Mình không hút, nhưng ghệ mình hút, ghệ mình la expat, đang làm việc ở đây. Mình cũng được ăn món weed soup nấu với thịt heo và đậu hũ rồi, bạn mình nó trồng một cây trong nhà nó, cảm giác mùi vị nó không nặng giống như là mùi cần sa khi hút, có thể xếp nó vào loại dược thảo như hoa artiso, khá là mát và dễ ngủ. Ghệ mình nó không hút thường xuyên, chỉ lâu lâu đi thử giản thì nó mới hút, Mình không rành nơi nào mua cần, nhưng theo mình được biết thì những hostel có bar dành cho packbacker ở thành phố đều có bán, chủ yếu là bọn packbacker bán với nhau hút cho vui. Người hút cần sẽ hút nhiều loại thấy nào hợp vị với giá tiền thì sẽ thích mãi loại đó. Ví dụ như con ghệ mình khi nào đi chơi đà lạt cũng ở một hostel duy nhất, vì trong hostel có một thằng bán cần sa, nhưng vị cần xa này làm cho con ghệ mình liên tưởng đến vị cần sa mà nó hút với bạn nó ở Thái Lan vào dịp sinh nhật 30 tuổi.😁:D:D Mình có từng xem nó mua cần từ thằng đó thì trong party thì nó sẽ đưa ra một gói cần sa, với một miếng giấy thuốc lá và một cái weed grinder. Bác sẽ dùng cái grinder cát cần sa, xong dùng miếng giấy se thành điếu thuốc, mỗi điếu xong ghệ mình đưa cho thằng đó 50$ ( khác là đắc, vì nó nói loại ngon). Mình đi nhiều nơi thì thấy tuy chỉ có vài nước hợp pháp hoá cái này, nhưng mà bọn Châu Âu với Nam Mĩ , Canada bọn nó hút ở chốn đông người như là đã hợp pháp. Khói cần sa thì nó không độc như khói thuốc lá, nhưng có mùi hắc hắc, mình cũng thấy khó chịu.
@suacogaihalan Mình đi trung đông hay hút. Cảm giác bt.. mỗi cái chán các anh bên đó đi ba toàn uống nước ngọt với hút cần.. sặc.. bên đó cấm rượu..
copyowl
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamhuan2512 Cái đó là Shisha bạn. Haha. 2 thứ khác nhau hoàn toàn. Bạn search Canabis hay weed dùm.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
Thời đại cập nhật phần mềm là xong
Hầy
Vài chục năm nữa nghề tài xế sẽ bị tuyệt chủng
kiểu này Lucids Motors mệt dòi, dù mới được bơm 1 tỏi từ mấy anh bán dầu mỏ 😁
Chả biết model 3 bản nào nữa, bây giờ elon bỏ bớt mối hàn, bulong để tăng tốc độ sx rồi
anh_hai77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xem video

tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@anh_hai77 Con 3 này phía trc đẹp vl mà phía sau cứ mập mập ngắn ngắn
Ban An toàn Giao thông Đường cao tốc Mỹ quyền lực nhỉ!
đúng là đẳng cấp có khác, tới 5 * ở tất cả các hạng mục an toàn,klq nhưng ưu thế AI cho thấy rõ nó càng ngày càng tốt
qhi
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp mê ly luôn, bao giờ mới sắm được 1 e như này đưa cả gia đình đi dạo mát nhỉ 😁
Ở Mỹ sướng thật, công nghệ mới nào cũng được sử dụng trước tiên.
@qhi Giờ ở Việt Nam độc quyền chữa khỏi ung thư thì dân Việt Nam cũng được hưởng ké chứ bạn.Dân Mỹ muốn thoát ung thư chỉ có lếch thân qua Việt Nam để chữa.Lúc đó lại xuýt xoa "ở Việt Nam sướng thật, chả sợ bệnh tật gì"
@Nguyễn Thắng 89 Ở VN chỉ có một cách làm cho ta sánh được với các nước năm châu thôi. Ngoài 1 cách ra thì không có gì có thể sánh đc cả..
@phamhuan2512 lót dép hóng ctm bạn ^^!
@Nguyễn Thắng 89 Thì ở VN chỉ có cách xuất khẩu lãnh đạo ra nước ngoài để họ lãnh đạo các nước cho kéo lùi lại thì mình mới có cơ hội sánh ngang chứ. Bjo chả còn cách nào khác. Đọc tin công nghệ không thấy VN có phát minh sáng kiến gì..
haui2288
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủng hộ a Musk, thần tượng của tôi.
đệt, mỗi lần test vậy tốn 4-5 chiếc cho các kiểu đâm àh @@
anhtrungacc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Định đặt 1 cái mà chỉ lo về Việt Nam mấy bác đăng kiểm lại ko cấp giấy.. Và lo nữa ko có chỗ sạc nếu khi hết pin đag đi trên đường.
Mỗi khi xe bị lỗi thường phải thu hồi hàng loạt, còn đằng này cập nhật phần mềm cái là xong. Cmn quá đơn giản 😁
Nếu được em mua 1 con về chở mấy em gái mưa đi học, để mấy em mặc áo dài mà đường ngập tội quá. À mà chiếc này ngủ trên xe có chết ngộp không nhỉ? =)
@cyberat Không nhé, vì không có khí thải, pin lại khủng, bật điều hòa cả đêm cũng không sợ hết, để chế độ bổ sung không khí tươi là tha hồ...làm gì thì làm :*
@nịnastorm có làm gì đâu, anh chỉ ... đếm lông à nhầm đếm sao trời, bậy bạ quá đi hà
nv_giap
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngày trước mình xem phóng sự về vụ tai nạn của công nương Diana, phóng sự có bình luận rằng với các loại xe như hiện tại bây h, nếu bị tai nạn như vậy thì bà ấy đã không tử nạn, từ đó mình đã không thích các loại xe cũ nữa
Có khi nào Tesla đưa xe thử nghiệm được làm riêng cho lab kiểm tra không ? Như scandal khí thải của VW.
Ở Việt Nam chạy tốt nhé bác
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
@traidathathanh Phía sau th kế xấu
Tuananhks68
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamle_o tại ông chụp hình xấu chứ nó đâu đến nỗi, không biết chụp thì Ngọc Tờ Rinh vẫn xấu như Nở
@traidathathanh từng có xem mấy con Tesla về VN mà không biết là họ sạc điện thế nào nhỉ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019