[Tết Tinh tế] Đi du lịch Tết cần để ý gì? Vé máy bay tàu xe, hành lý, thuốc men, ăn uống...

Duy Luân
13/1/2018 0:6Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đi Vũng Tàu xả stress trước Tết.
@#JK Chỗ nào ở VT máy cột cờ này vậy bác
@Duy Luân Ở quảng trường VT ngay bãi sau hôm trước làm countdown á bác Luân 😁
@#JK Ra thế :D mình hay đi mà không để ý haha
Và Nhớ quan hệ phải an toàn ... 😁
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
Hành lý thì bạn nữ nhớ mang theo .. vì đi chơi xa và có khi nó bị thất thường, bạn nam thì luôn phải 3 con sói, thuốc thì nên mang theo men tiêu hóa ( ăn nhiều thứ thức ăn hoặc thức ăn lạ), thuốc chống say và hỗ trợ giải độc gan ( vì uống nhiều rượu). Còn về tài chính thì nhớ chuẩn bị tiền lẻ tiền chẵn sang bện vì có thể phải lì xì rất nhiều
@duyvankm Cứ ghi thẳng băng vệ sinh đi bác, không sao đau hihi
duyvankm
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân e thích cách nghĩ của bác
Đi chơi chưa bao giờ bị móc tiền lí do: đc ae trong nghề khuyên: chỉ có nhét tiền trong giày là yên tâm, hoặc ko thì chí ít nhet tiền ở túi trước. Khu vực đó nhạy cảm. Nếu có tác động dù là nhỏ nhất cũng biết ngay
@minhtuan7610 Có lý đó 😁 mình cũng phải tập thói quen nhét tiền vô túi trước
Đi chơi chưa bao giờ bị móc tiền lí do: đc ae trong nghề khuyên: chỉ có nhét tiền trong giày là yên tâm, hoặc ko thì chí ít nhet tiền ở túi trước. Khu vực đó nhạy cảm. Nếu có tác động dù là nhỏ nhất cũng biết ngay
Ha ha tết này đi mang theo ba lô quần áo và lên kế toán ứng một cục tiền mang theo. Thế là đủ.
Ps: Mình toàn đi xa công tác dịp cận tết. Có năm ko về kịp. Ha ha
Đi làm cả năm rồi có mấy ngày tết để về sum họp với gia đình thăm Bố Mẹ thì du lịch nỗi gì ?
@iPhonecafe Vì bạn ở xa gia đình, còn mình ở chung với gia đình mỗi ngày rồi
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Có dầy đủ hết thiếu mỗi gấu thôi ak. Kể ra mà có 1 e nhí nhảnh như pe' Zy thì cũng đc 😔
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
Đi chơi ở đâu nên chịu khó tìm kiếm địa điểm vui chơi, ăn uống của những người đi trước để tiết kiệm tiền bạc và thời gian.Khi ăn uống nên đi vào chợ, khu dân cư bản địa sẽ ngon và rẻ hơn.
Mới đi chơi Kampot vê để quên cái áo khoác zin của thằng nhóc trên xe mà lùng mua cả tháng mới được bực mình ghê. Vì vậy các bác lưu ý đồ đạc dễ thất lạc trên tàu xe lắm nhé.
Ảnh bìa là gấu @Duy Luân hả ta? Hay ảnh thứ hai?
@Cuộc sống tốt Gấu là người khác bác ơi
@Cuộc sống tốt Không nha 😆
goodbye77
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình hỏi giữa trang traveloka và skyscanner thì bên nào tốt hơn
@goodbye77 Bản chất nó khác nhau, skyscanner là so giá thôi bạn. Kì mình so trên skyscanner xong mua thì nó dẫn qua Traveloka nè. Chốt lại là mình hay mua Traveloka
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm

chông mặt chú này mà đi du lịch kiểu chưa đi đã muốn về, căng thẳng tột độ:rolleyes:
đi du lịch thì càng hiểu biết nhiều càng tốt về văn hóa, địa lý, lịch sử, tài chính, kế toán.....thậm chí võ thuật cũng không thừa...😁....vài đòn kamikaze là được!
metronome
TÍCH CỰC
6 năm
@Jaywalk Cái này người ta đi công tác đặc biệt bác ạ, đi chơi đâu mà đi chơi.😔
Mấy người hay đi du lịch tết đến khi ba mẹ mất thường hay hối hận
@sonnguyenpro Nhảm nhí. Ba mẹ mình đi du lịch theo mình nè. Rồi sao
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân ý của bạn songuyen là trong khoảng thời gian người đi du lịch mà chẳng may có người trong nhà mất vì lý do gì đó thì khiến cho người đang đi du lịch sau này trở về sẽ có cảm giác dằn vặt và hối hận (không ít thì nhiều ai cũng có, trừ khi loại mất nhân tính thì không tính), chứ không phải có ý là ai đi du lịch vào dịp tết thì có ba mẹ sẽ mất hay gì đâu!
@Jaywalk Không phải ý như bạn đâu, đọc vào là thấy ý đang đả kích mấy người đi du lịch Tết đó
Lu345
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Trường hợp bác sonnguyenpro nói có thể xảy ra ở miền Bắc, với các gia đình có cha mẹ rất cao tuổi. Vào thời điểm Tết thời tiết miền Bắc rất lạnh, hay thay đổi đột ngột, chênh lệch nhiệt độ, độ ẩm giữa ngày và đêm có thể rất cao. Nhiều nhà ở miền Bắc không cách nhiệt, không có hệ thống sưởi ấm, ngoài trời thế nào trong nhà thế đó. Vì vậy, thời gian trước, trong, sau Tết cũng có nhiều cụ già quy tiên lắm đấy.
Mình ko có ý phân biệt vùng miền đâu, nhưng mình thấy người bắc chặt chém rất kinh. Mẹ có lần đi hn, cầm vô món đồ nó, hỏi giá xog ko mua nó chửi sml, má nó chứ, khốn vl. Còn bệnh chung của đa số dân vn làm dịch vụ là có tính thời vụ rất ghê, đc dịp là vênh mặt lên làm giá thấy ớn.
@thanhdat3796 Xác nhận, tuy Hà Nội cũng nhiều chỗ bán dễ thương lắm. Mấy chỗ mình từng ghé ở Hà Nội đều không chặt chém
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân mấy chỗ dễ thương đó là mình phải biết trước rồi, có người uy tín giới thiệu rồi, local guy dẫn đi các kiểu, còn bạn thanhdat nói là vô đại 1 cửa hàng mù tịt infor về nó, kiểu lâu lâu chộp được du khách vãng lai thì tận tình chém đẹp như cá chết khát lâu ngày gặp nước!
@Jaywalk Mấy cửa hàng mình lên Google tìm đó 😆 cũng không căng thẳng lắm
Jaywalk
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân không ý của bạn trên là ví dụ đang đi dạo trên 1 con đường nào đó rồi thấy 1 cái cửa hàng nào đó rồi vô xem, hỏi giá. Nghĩa là không có chuẩn bị hay chủ đích vô mua mà cần phải tra google hay dò hỏi gì
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
Tiền là tiên nhất
Mình đi làm xa nhà cả năm, tết chỉ muốn về quê sum họp gia đình, nghỉ ngơi chẳng muốn đi đâu xa, có đi chơi thì ngày thường thích thì nghỉ vài ngày đi chơi vừa đỡ chen lấn vừa đỡ bị chặt chém so với lễ tết!
DEVIL 01
TÍCH CỰC
6 năm
Nhờ các bâc tư vấn giúp em với. Sau tết này e dự định du lịch singapore từ hà nội. Bác nào có kinh nghiệm đặt vé share e với.
Thấy m.ng bảo đặt vé vào hcm rồi từ hcm sang sing còn rẻ hơn bay thẳng từ hà nội.
Ko biết bay như vậy có bị delay ko nữa 😔
gaodenvang
TÍCH CỰC
6 năm
@DEVIL 01 bay vậy phải đặt cách nhau vài tiếng cho chắc ăn, mà lo này lo kia mệt, cứ bay thẳng đi bác ah
Raziel
CAO CẤP
6 năm
Anh em cho hỏi đèn pin siêu sáng (dùng 1 pin 18650 3500mAh) thì bỏ vào hành lý xách tay luôn hay hành lý ký gởi ?
Và có cần lưu ý gì đặc biệt không ? VD: phải tháo pin ra khỏi đèn, đựng pin trong hộp đựng pin riêng v.v...
Thanks anh em
@Raziel Xách tay cho chắc nhé, ký gửi có thể bị gọi lấy ra, lôi thôi lắm bạn.

Không cần hộp pin riêng đâu. Nếu mà pin kiểu pin tiểu này nọ cũng không cần.

Pin sạc hay pin dự phòng thì không nên bỏ ký gửi nhe.
Raziel
CAO CẤP
6 năm
@Duy Luân Cảm ơn Duy Luân.
phongdinh89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau 1 năm xa nhà làm việc vất vả, tết là về sum họp gia đình, ăn những món ăn mẹ nấu, nghỉ ngơi và nếu đi du lịch thì cũng gần nhà thôi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019