#Tet19: Bến Bình Đông rực rỡ những ngày giáp tết

spacezone
3/2/2019 10:24Phản hồi: 56
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhớ tết xưa quá 😔.
Quá đẹp ạ, không biết bến có mở trng mấy ngày tết không ạ
spacezone
TÍCH CỰC
5 năm
@hunghxist Chào bạn. Chợ Hoa này cũng giống như nhiều chợ hoa khác chỉ mở bán đến chiều 30 là phải dọn dẹp sạch mặt bằng để trở về quê ăn tết rồi 😃
Bến Bình Đông mỗi năm một hiu hắt, càng ngày càng vắng. Thật buồn
Em mới hốt cây quất 3 xị chiều nay tại đây .năm nào cũng hốt 1 cây về trưng cho có ko khí tết.
Mai năm nay còn nhiều lắm, chắc do giá ban đầu hơi cứng.
hainon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hình gần cuối, chụp cái đầu lân nằm trong cái lồng sắt (thường dùng để nhốt gà) thật là ... sáng tạo và độc đáo.
spacezone
TÍCH CỰC
5 năm
@hainon Cám ơn bạn đó cũng là một trong những tấm ảnh mình rất thích khi chụp về. Nó mang lại cho mình cảm giác về một không gian rất xưa của cái tết ở Sài Gòn. Chúc bạn một năm mới vui vẻ và hạnh phúc nhé ;)
Chúc anh em và gia đình một mùa xuân An lành, Hạnh phúc và Phát tài . Hehehehe
ninoboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn viết bài chắc không phải người miền nam. Người ta chưng quất vì người miền nam gọi là cây "hạnh".
CBDK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ninoboss Tớ sanh đẻ ở Sài thành gần bốn mươi năm trước rồi sống ở Xì gòn khoảng 33 năm thì có được coi là người miền Nam không nhỉ!?

Vậy mà Tớ cũng có biết cây "hạnh" là cây nào ó đâu!!

Từ nhỏ tới lớn chỉ nghe "quất", "quít", "tắc".... chứ thiệt tình là chưa hề nghe qua cây "hạnh"... có lẽ đó là thiếu xót của Tớ!

Cũng có thể cây "hạnh" là từ địa phương.

Anh Em nào có kiến thức về ngôn từ Nam bộ (không dùng Google nhá), giải thích dùm cái!!!
ninoboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cui3apDaika Làm khó nhau làm gì mà không dùng google. Cứ lên gõ nhẹ là ra mà bạn.
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
năm nào cũng ra đây vác về ít nhất 1 chậu mai... có năm thêm chậu tứ quý vs lan...
đã mười mấy năm từ thời đại học mua cây mai vài chục ngàn trưng trên bàn phòng khách... mỗi năm hầu bao được tăng vài chục %...
tới nay cũng mới lên được tiền triệu cho có vs người ta... tuy cũng chưa phải hàng khủng hay j nhưng có mai là có tết... 😃😃😃😃
kiến nghị Mod mở phong trào up ảnh "Mai nhà bạn" hoặc "Hoa Tết nhà bạn" đi Mod...
ninoboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@peterpan80 Vậy chơi xong đem gởi, chỗ mình tầm 800k, sang năm mang về chơi tiếp.
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
@ninoboss cũng muốn mang gửi mà ko rành vụ này lắm... có mấy người bà con gửi rồi bị đổi cây nên cũng ngại, lại thêm vụ năm sau lỡ không như năm trước hoặc ra sớm ra muộn j đó thì lại uổng tiền nên để ở nhà chăm trong chậu lun... ở SG đất mắc hơn vàng nên ko có chỗ để chăm chậu to...hix... nếu có miếng đất rộng như quê mình thì trồng thẳng xuống đất rồi cuối năm hốt lên là bao đẹp...
ninoboss
ĐẠI BÀNG
5 năm
@peterpan80 Không ra hoa người ta không lấy tiền, hoặc đổi cây khác cho mình chưng năm đó mà bạn. Nói chung là có trách nhiệm lắm.
peterpan80
TÍCH CỰC
5 năm
@ninoboss được vậy thì quá tốt
vậy mà sao lần đó trên SG người họ hàng mình bị đổi cây nhỉ... haizz..
chắc do xui...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019