Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

#Tet19: các tai nghe không thể thiếu dành cho các fan Sony dịp Tết này

Knah
15/1/2019 13:29Phản hồi: 50
#Tet19: các tai nghe không thể thiếu dành cho các fan Sony dịp Tết này
Sony có thể nói là thương hiệu âm thanh phổ biến nhất tại Việt Nam. Không lạ vì hãng có rất nhiều sản phẩm từ tai nghe, máy nghe nhạc, loa di động cho đến đầu đĩa, các hệ thống lao xem phim v...v. Chính vì đa dạng phong phú là vậy nên khi muốn tìm mua 1 sản phẩm của Sony, ae dễ dàng lọt vào một ma trận với hằng hà sa số sản phẩm. Do đó, gói gọn ở bài viết này mình sẽ giới thiệu với anh em một số mẫu tai nghe của Sony từ thấp đến cao để anh em yêu thích có thể lựa cho mình một cái về nghe nhạc dịp Tết này.

1/ Sony MDR-EX155AP - 490.000

Đây không phải là chiếc tai nghe rẻ nhất của Sony trên thị trường, tuy nhiên là chiếc tai nghe rất hợp lý cho những ai muốn tìm kiếm một chiếc tai nghe để thay thế cho tai nghe theo máy của điện thoại. EX150ap sở hữu chất âm trầm ấm đặc trưng của Sony, tiếng bass mềm mại cùng dải mid ngọt ngào phù hợp với những ai yêu thích nhạc trữ tình hoặc các bản nhạc pop.

2/ Sony MDR-XB55AP - 990.000

Thuộc dòng ExtraBass, nếu anh em thích bass thì trong vòng 1tr quay đầu chắc khó lòng kiếm được đối thủ để so găng với XB55AP. Với tiếng Bass mạnh mẽ, XB55AP phù hợp với những ai yêu thích nhạc EDM, hoặc chỉ đơn giản là thích nhiều bass thì cứ chọn em là không sai đi đâu được.

3/ Sony WI-C300 - 1.190.000

Đây là chiếc tai nghe in-ear bluetooth có giá thành rẻ nhất của Sony. Mặc dù chất âm không quá nổi bật tuy nhiên đây là giải pháp duy nhất cho anh em vừa đam mê tai nghe Sony vừa cần tai nghe bluetooth.

4/ Sony WH-CH400 - 1.290.000

Nếu như không thích in-ear anh em có thể tham khảo qua CH400 của Sony. Thiết kế nhỏ gọn cùng chất âm dễ nghe, CH-400 có thể nói là chiếc tai nghe phù hợp với những ai đang tìm kiếm cho mình một chiếc tai nghe bluetooth để nghe nhạc khi mà các thiết bị di động ngày càng dần bỏ đi cổng 3.5mm

Quảng cáo

5/ Sony IER - H500A - 1.990.000

Đây là chiếc tai nghe Hi-res có giá vô cùng hợp lý của Sony. H500A có chất âm dễ nghe, nịnh tai phù hợp với nhiều thể loại nhạc. Bên cạnh chất âm thì thiết kế nhỏ gọn, hoàn thiện tốt cũng là một điểm cộng của H500A. 2tr cho một chiếc tai nghe có thể nói là cột mốc đáng nhớ để cho anh em chuẩn bị bước vào con đồ đau khổ nhưng đầy sung sướng ở phía trước.

6/ Sony XBA-N1AP - 4.990.000

Đây là chiếc tai nghe Hybrid với 1 driver BA và 1 Dynamic kết hợp với nhau. Nhờ vậy mà N1AP sở hữu chất âm với tiếng bass đầy đặn nhưng vẫn có độ chi tiết cao ở các dải. Không quá thiên về một dải nào, N1AP phù hợp để anh em nghe được đủ thể loại nhạc. Bên cạnh đó, nhờ vào khả năng tháo rời dây của mình mà N1AP có thể sử dụng kết nối balance cũng như dễ dàng phối ghép với các module bluetooth MMCX. Do đó anh em muốn tìm kiếm một chiếc tai nghe tiện lợi đa dụng thì đây là lựa chọn không nên bỏ qua.

Quảng cáo

7/ Sony MDR-1AM2 - 6.990.000

Trong xu hướng thị trường hiện nay, in-ear đang chiếm ưu thế nhiều hơn do du cầu di chuyển của mỗi người ngày một tăng. Tuy nhiên không vì vậy mà Sony bỏ rơi các dòng sản phẩm tai nghe fullsize của mình. MDR-1AM2 được hãng nâng cấp rất nhiều từ thiết kế bên ngoài cho đến chất âm bên trong. Sở hữu chất tiếng nhẹ nhàng ngọt ngào, dải mid ấn tượng 1AM2 phù hợp ai thích âm nhạc nhẹ nhàng tình cảm. Thiết kế gọn nhẹ thoải mái cũng giúp có thể đeo trong nhiều giờ liên tục.

8/ Sony WH-1000XM3 - 8.490.000

Nói đến tai nghe mà không nhắc đến Sony WH-1000XM3 thì quả thật là một thiếu xót lớn. Với khả năng chống ồn cực tốt cũng chất âm dễ nghe, 1000XM3 được rất đông người dùng tin tưởng cũng như được đánh giá là chiếc tai nghe chống ồn tốt nhất hiện nay. Anh em nếu đi du lịch hay di chuyển nhiều trong dịp Tết này thì đây là người bạn đồng hành không thể phù hợp hơn.

9/ Sony MDR-Z7M2 - 16.990.000

Nếu như MDR-1AM2 vẫn chưa đủ thõa mãn đôi tai của ae thì Z7M2 chắc chắn sẽ làm được điều đó. Được thừa hưởng rất nhiều công nghệ hấp dẫn từ flagship MDR-Z1R, Z7M2 có không gian rộng rãi, độ động tốt để có thể chiến tốt từ nhạc cho đến phim ảnh. Z7M2 được trang bị dây tháo rời với dây balance 4.4mm để mang lại trải nghiệm âm thanh tốt nhất cho người dùng.

10/ Sony IER-M9 - 26.990.000

Flagship in-ear của Sony hiện nay là IER-Z1R với giá lên đến 41.990.000. Tuy nhiên nếu phải khuyên anh em chọn sản phẩm nào thì mình sẽ lấy M9 vì rất nhiều lý do. Thứ nhất là giá thành hợp lý hơn rất nhiều và thứ 2 phải kể đến đó là thiết kế vô cùng nhỏ gọn thoải mái. Về chất âm, M9 có chất âm cân bằng, nhạc tính tốt và độ chi tiết lớp lang rất tốt. Có thể M9 sẽ không gây ấn tượng mạnh mẽ như Z1R khi lần đầu thưởng thức, tuy nhiên càng nghe lâu thì chất âm cân bằng cùng nhạc tính cao là thứ khiến người nghe cảm thấy thoải mái và muốn nghe hoài không dứt.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gia Hồng
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đag dùng em WI SP600N. Cũng thấy ngon. Mỗi tội gọi điện hơi chán
Sony nghe ngon nhưng chất lượng gia công cực kém như hàng tàu, trừ mấy tai Bluetooth ra thì tai nào có dây là xác định xài 1 time tự động đứt or đứt dây bên trong. Ai quan tâm sony thì cứ phang mấy tai Bluetooth cho lành,mà nói thẳng giá tai nghe Sony time gần đây ảo tưởng bome ko kém giá smartphone Xperia. tầm giá mua tai Sony làm mấy con Bose ,Jabra,BO nghe có lý hơn. sony dc cái Extra Bass ngon nghe EDM
@emmanuel03082017 Dễ hỏng vậy thì mình chưa gặp. Hiện tại chỉ mới thấy gia công sơn có vấn đề thôi.
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emmanuel03082017 em không dối lòng hay fan cuồng gì cả, có sao nói vậy thôi. Ngoại hình xấu đi nhiều thì có, chứ nghe vẫn cứ tốt. còn đọcm ấy cmt của bác thì em xin lỗi trước, một là do bác xài phá của, hai là bác dùng tai nghe để chơi xích đu hoặc ba là bác nên xem lại cách ăn ở nhé!
@Elnino11 Nói thẳng đừng bùn nhé, xài như phá thì chắc có đấy nhưng phá kiểu mua về dùng kéo cắt thì ko có bị khùng nhá bác,ko có ai dư tiền nhé. Tôi đi skytrain bên nước ngoài đi học dĩ nhiên khi lên xuống train người ta đụng thì tụt dây là bình thường nhưng vấn đề là chất lượng cái sợi dây bọn sony làm rất tệ từ thời nó bik làm tai nghe thì nó ko thèm cải thiện tý j . Tôi có lun 1 tai nghe BO của con LG G7 này và 1 tai của AKG theo máy N9 đây, xài 2 tai đó chắc 1 con cũng gần 1 năm và 1 con dc 4 tháng thì 2 con éo bao h đứt dc biết vì sao ko? vì 2 con đó nó dc làm bằng dây đai dù loại hay làm bện mấy dây thừng thì va chạm trăm lần cũng khó đứt nhé. Bác cũng nên đọc lại comment của tôi nhé và đừng có bao giờ cuồng quá, tôi chê chất lượng gia công kém chứ tôi éo chê chất âm sony nhé, về Bass đến bây giờ nhiều thằng tai nghe tên tuổi hơn như Beats,Bose kể cả Jabra chưa chắc hơn dc sony,nhưng về chất lượng gia công dây thì sony như cái đồ tàu mấy chục ngàn, Giá mua 1 tai nghe sony có dây có extra bass cũng éo hề rẻ nó gần như đứt ngang vs các thương hiệu lớn nhưng chất lượng ko chấp nhận dc, và dù tôi có thích thì tôi buộc phải mua con sony true wireless về xài tuy nhiên nó tệ thêm ở chỗ kết nối kém thỉnh thoảng đứt kết nối.
@emmanuel03082017 Có 1 em Sony EX 750AP xài hơn năm nay vẫn còn ngon lành, phần housing có hơi tróc sơn tí do mình bất cẩn nhưng về dây thì chưa găp vấn đề gì với em nó. Trước đó mình cũng từng xài qua MDR 110AP giá rẻ cũng chưa bị vấn đề về dây nhợ như bạn nói.
khigias2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với cái lỗ tai trâu như e thì dang dùng Sony IER - H500A không có gì để chê
2nd
TÍCH CỰC
5 năm
Sony năm nay chăm pr nhỉ
Sony phải mắc tiền nghe mới hay,rẻ nghe chán lắm,mình mua wi c400 nghe chán phèo,đổi sang xb 80s nghe khác hẳn
Tết ai lại đi nghe nhạc bằng tai nghe..quê mùa lắm. Tết là phải loa thùng dàn karaoke khủng để thay tiếng pháo nổ đì đùng mới là thời thượng .
@Emranhieulam1990 Chuẩn luôn 😁:D:D
@Emranhieulam1990 Tết là phải bia rượu, bài bạt, gạch ngói... thời gian đâu mà ngôi nghe nhạc xem phim 😁
@Khẩu trang xanh Bia rượu ,gạch ngói,đao kiếm,bài bạc v.v....thuộc phân cấp hạ lưu dân trí thấp bạn nhé... mình đang bàn đến vấn đề thời thượng lưu.
tuxedo198x
TÍCH CỰC
5 năm
@Emranhieulam1990 Hết tết đắp chăn đắp chiều đến tết năm sau , phí tiền
@tuxedo198x Vậy là đầu óc bạn chỉ dừng đến mức này thôi. Không nghĩ xa xôi được.
Ko thấy đưa nốt con IER-M7 vào nhỉ. Đang dùng con XBA-N3AP thấy hài lòng & đủ nhu cầu rồi 😃. Ngặt nỗi con N3AP phải mua xách tay chứ chính hãng ko có bán.
@Metalcore0310 mình chỉ lựa ra 1 vài mẫu tiêu biểu thôi chứ ko liệt kê hết
ExVelocity
TÍCH CỰC
5 năm
@Metalcore0310 M7 nghe như cẹt bác ạ :v Tầm giá đấy đầy con ngon hơn :v
Combo cuối cùng M9 + WM1Z nhìn phê cả chấy.
Mình đang lạc vào cái j vậy này. Cho mình nghe thử chắc cái nào cũng như nhau
@Angelas2 bác nên thử 1 lần biết đâu nhận ra sự khác biệt
AnthonyDO
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước từng phân vân N3 vs N1 và cuối cùng quyết định chọn N3. Cảm giác nghe thoáng hơn N1 rất nhiều😁
Bữa thấy trên mạng bán em SSE-BTR1 giảm giá 70% (5.4 tr giảm còn 1.6 tr). Bấm mua liền mà không kịp, tiếc ghê!
Kết ở chỗ nó vừa là tai nghe Bluetooth lại vừa là máy nghe nhạc Walkman... Hay dở chưa biết vì chưa thử nhưng thấy chữ Walkman là khoái rồi
avdynkhoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không liên quan nhiều mà giữa con máy nghe nhạc fiio M6 với con Sony NW a55 con nào nghe ổn hơn vậy mấy Bác :v
237 bánh ú
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quên con hàng xb550ap kìa. Bản nâng cấp đáng giá của xb450ap đó chứ
Con SBH24 thì so được với con nào nhỉ. Flash sale có 279k. Mỗi tội mầu hường
Dzhuy
CAO CẤP
5 năm
Cái 1000XM3 bao giờ nó mới sale đây? Hóng quá
mromega
ĐẠI BÀNG
5 năm
ở Việt Nam đội cái 1000xm3 chắc được 30p mồ hôi ra chèm nhẹp, mình vẫn đánh giá cao wi 1000x hơn, ở nhà thì 1rmk 2 với a55, đeo nhẹ, âm cũng hợp nghe tạp, khi nào cần quẩy thì "hey siri, play something for my party".
Đang dùng xb75ap và vẫn đang hài lòng 😃
Trungtin1609
ĐẠI BÀNG
5 năm
con xp55ap đáng đồng tiền bát gạo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119