#Tet19: Hướng dẫn vệ sinh và khử mùi nón bảo hiểm

Vua Lười
2/11/2016 13:51Phản hồi: 124
#Tet19: Hướng dẫn vệ sinh và khử mùi nón bảo hiểm
Giặt nón bảo hiểm luôn là một chủ đề được nhiều bạn quan tâm, vì nó là vật dụng chúng ta phải sử dụng hàng ngày. Ở Việt Nam là một môi trường nhiệt đới nóng ẩm thì nón bảo hiểm luôn luôn dính mồ hôi và dễ dàng phát sinh vi khuẩn, nấm mốc. Có nhiều bạn sử dụng nón bảo hiểm lâu ngày không giặt thì sẽ có một cái mùi không mấy dễ chịu khiến hôi luôn cả mái tóc mới gội xong. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách sử dụng lọ dung dịch vệ sinh khử mùi nón bảo hiểm của hãng Thunder.

Chai Xịt này có giá khoảng 77.000 VND và mình thấy rằng nó rất hữu ích. Theo như lời bên sản xuất thì có thể xịt được 100 phát xịt, trung bình một lần xịt khoảng 10 cái thì các bạn xài được 10 lần.

Mình dùng thử chai xịt này trên nón của 1 người bạn và mặc dù mang găng tay nhưng mình lại quên đeo khẩu trang
Sau khi xịt ở ngoài xong thì các bạn lột lớp lót lên và xịt vào bên trong mút luôn

Các bạn xịt lên xong thì chỉ cần để cho nón tự khô, dung dịch sẽ có tác dụng khử mùi cũng như là khử vi khuẩn luôn. Nếu bạn nào kỹ thì có thể đem nón ra phơi nắng thêm cho chắc. Theo như mình nghĩ thì các bạn nên thực hiện việc này mỗi tuần một lần để đảm bảo nón luôn sạch vi khuẩn cũng như là bảo vệ an toàn đường hô hấp cho người xung quanh. Bạn nào đọc xong bài nhưng chưa hiểu thì vui lòng xem lại video vì video luôn chứa nhiều thông tin hơn trong bài viết rất nhiều. Xin cảm ơn.
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ở đâu bán vậy mod ơi?
@Dicky_Ng Thấy trên Vietlube có bán, địa chỉ thì search google nhé
vậy lấy cồn xịch lên dc k nhỉ?
@trantrongnhon Lấy cồn 70 độ, mua cỡ 2 chai có 6 ngàn, bỏ vào binh xịt tha hồ xịt! Ngon - bổ - rẻ!
Duy1393
TÍCH CỰC
7 năm
lấy lăn nách lăn vài cái cũng sạch
@Duy1393 Em sặc cơm với bác luôn.
wolfee
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy1393 Mình thì thường dùng xịt nách AXE xịt vô mũ 3/4 trước khi ai đó mượn vì sợ ngta nói mình đội nón hôi
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
Vua lười hướng dẫn làm vs. Sai quá
@verybeo Giặt là chuẩn. Chai này chỉ khử mùi thôi, mỗi lần giặt là thấy nước đen sì luôn. Xịt xịt kiểu này làm sao sạch các chất bẩn? Chỉ có vua lười mới xài 😃
Chỉ các bạn nhé , khỏi tốn tiền , phơi nắng 30' hết hôi : ) tốn kém mua chai lọ xịt tầm bậy chi , cứ đi mưa về là phơi nắng hết, lấy máy sấy sấy cũng không hết đâu nhé , chỉ có phơi nắng thôi , cái thứ 2 nhiều bạn cứ tưởng nó hôi phần miếng mút , nhưng miếng mút hôi nhưng cũng dễ bay mùi , hôi là hôi sợ dây quai đeo . mùi rất ẩm mốc, phơi năng mới hết
@lzzzz_adnguyen_zzzzl Ngoài miền Bắc mùa đông có khi liền vài tuần không thấy nắng hoặc nắng k đáng kể bác ơi.
duchienvu
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 Bỏ microwave nha bác
@songoku_1206 Chả cần đến phơi nắng. Giặt xong rồi phơi như quần áo là chuẩn. Đông thì trời hay khô hanh, càng dễ khô, trừ đợt nào mưa ẩm mới sợ.
Nói như bác trên là chuẩn này. Tốt nhất là rửa rồi phơi, chứ xịt xịt thế kia bụi bẩn nấm mốc vẫn còn nguyên, đặc biệt là quai mũ mùi rất kinh, y như mùi thịt sống ôi vậy.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
@spetsnaz GRU đến lạy với mấy bố bên trên, 2 tuần giặt nón 1 lần mà cũng lười, cứ cho vào chậu ngâm xà bông rồi phơi nắng 2 ngày, bao tất cả các thể loại hôi nách và vi khuẩn
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
Bác MOD. Sao bác lấy mủ của em làm Video vậy
E đem giặt ạ. Cơ mà cái này bán ở đâu???giặt thì tầm tháng 1lần thì đc, cơ mà giặt xong xác định phơi cả ngày ms khô
@Đỗ Tân 2805 Giặt là chuẩn rồi bạn ơi. Chai này chỉ khử mùi thôi, mỗi lần giặt là thấy nước đen sì luôn. Xịt xịt kiểu này làm sao sạch các chất bẩn? Hoặc mua miếng lót, dễ giặt hơn. Lâu lâu trời nắng thì giặt nón hoặc để trước giàn nóng của máy lạnh bào đảm mau khô 😃
Không biết mua ở đâu vậy, mà bẩn quá chắc vẫn phải giặt thôi. 😁
@Quang Ngọc 2401 Giặt là chuẩn rồi bạn ơi. Chai này chỉ khử mùi thôi, mỗi lần giặt là thấy nước đen sì luôn. Xịt xịt kiểu này làm sao sạch các chất bẩn?
Mod nói chuyện không mở miệng hé răng. Khó nghe quá.
@tanchiquaidao9909 Nghe đâu những người như vậy kẹt xỉn lắm, ko biết ông mod này có vậy ko 😁
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mềnh giặt bằng dầu gội luôn.
Cơ mà mất nguyên cả ngày để phơi nên thường giặt vào cuối tuần, ngày có nắng.
Phuoctin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em giặt bằng omo các anh ơi. Em lật ngửa nó lên, bỏ bột giặt vào lòng nón, đổ đầy nước, ngâm khoảng 1 tiếng rồi xả sạch. Vừa sạch mồ hôi, vừa sạch bụi, vừa thơm. Theo suy nghĩ của em, giả sử chai xịt này diệt được vi khuẩn và khử mùi thì bụi vẫn còn đó.
kim chang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phuoctin Vậy bao lâu mới khô hả bác?
Mũ của em kín đầu, ko tháo ra được chưa dám giặt lần nào.
rednick
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kim chang Mũ của mình fullface vẫn tháo ra giặt bình thường, các miếng đệm gắn vào mũ bằng các nút nên tháo ra được, bạn thử kiểm tra xem.
@kim chang Mình cũng làm vậy nè, phơi nắng 1 ngày là mai khô queo thôi
@kim chang Phải giặt thôi bác ơi. Bác tưởng tượng quần áo 1 ngày mồ hôi ra không giặt đã kinh lắm rồi nữa là cái mũ đội quanh năm suốt tháng không giặt bao giờ.
kids0407
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy cái bình xịt Hando mình hay xài thấy ok. Rẻ rề 😁

http://www.lazada.vn/catalog/?q=bình+xịt+khử+mùi+nón+bảo+hiểm
@kids0407 mua combo 2 lọ còn hơn 30k/lọ . Dùng có bị ám mùi của lọ xịt vào tóc không bạn ?
@kids0407 Tớ cũng xài nhưng 1 năm vẫn giặt 1-2 lần xit-mu-bao-hiem-Hando-sau.jpg
Tommy297
TÍCH CỰC
7 năm
Trước có mua chai Bưởi trong Guardian xịt vào thì khử mùi nhưng chỉ được tg ngắn,thấy không tốt không biết chai Thunder này ra sao
esata
CAO CẤP
7 năm
Tốn tiền mua thunder làm quái gì. Có sẵn trong nhà lọ xịt muỗi Raid Max là xong ngay. Khử trùng khử mùi rất ngon và lâu.
emvohinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
sử dụng chai này được bao lâu? hồi trước cũng sd những chai sịt như vậy sáng tời chiều là hôi trở lại r
Trường hợp không có chai xịt sẵn thì có thể giặt bằng nước rửa chén.
Đầu tiên, lôi lớp xốp ra khỏi vỏ ngoài. Lớp nón xốp ở trong thường được dán chung với lót bằng băng keo, còn vỏ nhựa nón cứng bên ngoài được bấm cố định với dây đeo. Lấy nước rửa chén ngâm và chà sạch bên trong và bên ngoài. Phơi khô và bỏ nón xốp bên trong vào như cũ.
Sử dụng nước rửa chén vừa vệ sinh vừa có độ tẩy dầu trong da đầu hơn xà bông thường. Mình dùng cách này nhiều năm rồi mũ vẫn bóng đẹp và không bị hôi bao giờ.
Có thể chữa cháy bằng cách thỉnh thoảng lau trong, ngoài bằng khăn ướt cá nhân.
@littlerain971 Xà bông rửa chén nó ăn tay cho nên dùng nó sẽ ăn hết...tóc đấy. Mùi hóa chất cũng nguy hiểm đấy . Đã chơi thì chơi tới cùng phải dùng thuốc tẩy quần áo tẩy lại mùi hóa chất đó mới được nhớ nha. Làm không được thì ra CH mua cái mới về làm riếc sẽ được thôi . :rolleyes:😁:D:D:D:D
yokel
TÍCH CỰC
7 năm
Mình cứ chơi đội nón kết rồi đội trồng nón bảo hiểm lên. Nón kết thì có 10 cái giặt thường xuyên như giặt quần áo
@yokel Nên dùng cái nón bơi bạn ạ. Tiện hơn 😁.
@_MyLoveIsWinter_ Và ra nắng sẽ bị điên và có thể cắn chết người lun. Hheheheh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019