#Tet19: Mời đặt câu hỏi hoặc chia sẻ về điện thoại Samsung bạn đang dùng, tặng loa JBL

zyzy1908
22/1/2019 0:23Phản hồi: 356
#Tet19: Mời đặt câu hỏi hoặc chia sẻ về điện thoại Samsung bạn đang dùng, tặng loa JBL
Nằm trong danh sách các hoạt động Tết, bọn mình có 1 mini game cũng là tư vấn điện thoại mùa Tết dành cho anh em đang sử dụng hoặc quan tâm đến smartphone Samsung. Tuy nhiên, số lượng smartphone Samsung khá nhiều nên bọn mình xin phép chỉ giới hạn trong 4 chiếc máy đặc trưng cho 4 phân khúc của Samsung là Samsung Galaxy Note9, Samsung Galaxy A9, Samsung Galaxy A7, Samsung Galaxy J6+. Mình có xin được 2 cái loa JBL Flip 4 nho nhỏ để làm quà cho anh em tham gia có không khí hơn.

Cách chơi:
  • Đặt câu hỏi hay chia sẻ về 4 chiếc điện thoại mình kể trên trên link chuyên trang bên trên.
  • Trong câu hỏi có hashtag: #SamsungTếtThêmĐộtPhá
  • Trong vòng 2 tuần sẽ chọn ra 1 bạn may mắn và 1 bạn có câu hỏi hay câu trả lời hay nhất để tặng.
Điều quan trọng là những câu hỏi của anh em cần được tư vấn về 4 chiếc điện thoại này sẽ được các mod gom lại và trực tiếp giải đáp cho anh em, chứ không "hỏi cho vui". Như vậy, để tham gia vào mini game này hoặc đơn giản để được tư vấn trực tiếp, anh em chỉ cần comment ngay bên dưới bài viết:
+ Trực tiếp đặt câu hỏi về 4 chiếc smartphone kể trên, những vấn đề anh em còn thắc mắc
+ Hoặc nếu anh em đang sử dụng 1 trong 4 máy trên thì hãy cùng anh em mod tư vấn lại cho mọi người bằng cách chia sẻ kinh nghiệm sử dụng của chính anh em như tổng quan, pin, camera, hiệu năng,..
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mynamehaianh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang phân vân chọn mua note 9 và iphone xs max vậy tinhte có thể nếu ra được những mặt mạnh và yếu của note 9 khi so sáng với xs max
@GP2012 Wifi direct vô tư nha bạn, không cần phải có wifi bên ngoài đâu. Hơn nữa android có rất nhiều cách kết nối từ nặng đến nhẹ. Thậm chí cho bạn cắm trực tiếp usb nặng hàng chục GB vô thẳng điện thoại mà chép vô thoải mái chứ không như iphone không nhận kiểu OTG đâu. Còn nếu trao đổi công việc vui vẻ, gọi video thì zalo ngon rồi, nó như một face book thu nhỏ.
@mynamehaianh mình fan note lâu năm. hiện tại đang N8 và ip 7+. mình thấy N8 hơn duy nhất 7+ cây spen. còn lại thọt hoàn toàn. và nên nghĩ đến chi phí thay màn hình nếu bị bể.
Mr Seen
CAO CẤP
5 năm
@mynamehaianh câu hỏi gây war nhất mọi thời đại ^^
@mynamehaianh Không chỉ so với iPhone XS max mà so với toàn bộ smartphone thì cây bút SPen luôn là lợi thế và là 1 cái rất riêng của Note 9 so với phần còn lại. Việc ghi chú nhanh bằng bút, hay những tính năng điều khiển, dịch thuật, những tính năng từ cây bút và đặc biệt là về vẽ đối với người nào thích vẽ vời thì XS Max không thể bằng. Mình có 1 người chị thích vẽ, và bà ấy luôn luôn chọn dòng Note.
Nên thật ra mà nói, nó phụ thuộc rất nhiều vào chính bạn.
Thứ 2, 1 chi tiết nữa, thời lượng pin của Note 9 khi mình sử dụng thực tế, cảm nhận lâu hơn so và là 1 trong những cheiecs flagship pin ấn tượng nhất.
Samsung có Samsung Pay tiện dụng, có Galaxy gift, có những chương trình đặc quyền. Điều mà Apple không làm gì cho người dùng tại Việt Nam.
Về cơ bản, chọn Note dành cho những bạn đặt nhu cầu cao về công việc, về vẽ, về những tiện ích được thêm vào so với 1 chiếc smartphone thông thường
#SamsungTếtThêmĐộtPhá
Cho mình hỏi chụp Note 9 chế độ auto hay bị sáng quá nhiều dẫn đến chụp không nét và nhiễu. Có cách nào khắc phục? không lẽ cứ phải giảm sáng hay phải chuyển qua chế độ pro để chỉnh các thông số rất mất thời gian.
@hungphovtv9 Bút Spen em thấy quá tiện luôn. Đặc biệt công việc hay phải chụp ảnh và note ghi chú luôn trên ảnh như em 😃
Họp hành ở Công ty giờ cũng chỉ cần mang Note 9 ko cần mang sổ vào nữa 😃
Nếu bác không cần đến Spen và kinh tế đủ thì nên mua xs max
@vipmapperf2 Nói chung để nghe gọi nhắn tin là chính thì dùng iphone, còn yêu cầu cao hơn cho công việc thì cân note cân hết, vì note có ghi âm cuộc gọi, có thể dùng cũng lúc 3 tài khoản zalo, viber, mess. Chạy cùng lúc 2 ứng dụng, hẹn giờ nhắn tin, có thể tag bất cứ gì ra màn hình khóa để nhìn vào điện thoại là thấy ngay. Đặc biệt ghi âm môi trường hoặc ghi âm khi quay video tốt hơn iphone nhiều. Viết ghi chú và xuất ra đủ loại file pdf, Doc, jpeg. Nếu khai thác hết tính năng mặc định trên đó thì không có cái phone nào có đủ tính năng như nó.
@vtb center Chú ráng nữa lên nghen
@Sfvnthanh Cần gì ráng, sự thật nó vậy mà.
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi ngoài cái app Samsung Flow thì còn ứng dụng nào có thể kết nối điện thoại với laptop (win) không,mình dùng note 9.
Ko biết tại cái Flow chuối hay tại mình chưa biết dùng, cài vào được 1 ngày xóa luôn 😔 , trước xài sidesync thấy tạm ổn mà giờ bỏ mất tiêu
#SamsungTếtThêmĐộtPhá
@samsunggalaxy Cái thiệt nhất của Android là không có iMess như của iOS. Bọn google làm ăn sida, ra một đống ứng dụng chả cái nào ra hồn.
@spetsnaz GRU Giờ zalo viber. Cty mình 300 nhân viên đến 50% iphone nhưng chính vì có cả android nên từ nhóm to cho đến nhóm nhỏ đều thống nhất dùng Zalo chả ai dùng imess để chát cả bạn ạ. Các nhóm chơi cùng cũng thế dù tất cả dùng ip mà chỉ 1 ng dùng android thì cái imess cũng bỏ xó
@samsunggalaxy Đó là trong phạm vi công ty bạn thống nhất thế vì tiện trong công việc. Chứ thực tế sử dụng của mọi người xung quanh mình thì để liên lạc bình thường mọi người dùng imess nhiều hơn, gặp ai không dùng imess thì mới dùng cái khác.
@spetsnaz GRU Bạn có thể chat liên lạc cá nhân đơn lẻ ko sao nhưng nhóm 5,6 ng chơi với nhau chat Group 1 ng ko xài Ip bạn ko thể bảo ng ta mày đổi Ip đi rồi chat còn ko thì ra khỏi nhóm. Nhóm này chỉ dành cho những ng dùng ip đc.
lyhoang10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình sử dụng Note8 thấy ko đủ pin trong ngày , thường xuyên sử dụng 4G cho toàn bộ Face , game , đọc báo ...vv ,. Vây có nên đổi Note 9 ko Mod, giá Note9 bây giờ tương đối dễ chịu rồi. Thks😃
@write dung theo bác đi oto bật máy lạnh và tắt máy lạnh thì kiểu nào tốn xăng hơn. ví dụ này em thấy ko đúng lắm😁:D:D
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@tuansaigon606 Bật máy lạnh tốn xăng hơn. Bạn bật là nghe máy hú hơn rồi => hao xăng. Còm đt bật 4G là hao nhất 😃 bạn game 4G và game wifi xem là biết
@write dung bật máy lạnh máy hú, nhưng ko bật máy lạnh đồng nghĩa với việc phải kéo cửa xuống. gió vào nhiều tạo lực cản tương đối đấy bác. 😁
@lyhoang10 Ngày xưa dùng Note8 cũng khá khó chịu khoản pin từ ngày lên Note9 nếu sáng cứ full pin thì ngày hôm đó chả phải lo nghĩ j cả
j0h4n
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho hỏi có ai biết khi nào note 9 dc update ko? Cũng sắp hết tháng 1 rồi mà chưa thấy j
@j0h4n Theo lịch trình thì S9/S9+ được lên P trước vào tháng 1. ANH EM Note9 thì chờ sang tháng 2. Mình cũng đang hóng đây.
@j0h4n Mình cũng đang hóng, ngày nào cũng check mà ko thấy gì 😁
dx20978
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nothingisay Note 9 hình như tháng 3, cũng đang hóng
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dx20978 Lịch update các thiết từ trang web của Samsung
Note 9 đã có chế độ Dark Mode chưa vậy các bác ? Phải cài thêm app hay có sẵn trong phần setup của máy ?
@nothingisay Thanks bác 😃
nightprayer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Đang dùng 8.1 thì cài theme của Samsung cũng đc bác.
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Night Mode trên N9 đây b. Lên luôn Pie bằng Rom OXM đi chứ chờ đợi làm chi nữa 😁
Screenshot_20190124-144452_Samsung Experience Home.jpg
@vikhatra Quá đẹp.
#SamsungTếtThêmĐộtPhá
Mình thấy Note 9 chụp không đẹp như kỳ vọng và quảng cáo. Ngày xưa mình xài con Note edge (từ 2015) mà chụp lại rất đẹp, trong và nét. Còn Note 9 chụp ảnh phong cảnh nhiều khi rất không đẹp, nhất là cảnh có núi non, cây cỏ. Không biết là AI làm việc thế nào???
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hungphovtv9 Đồng quan điểm với b.
Mình cho rằng nguyên nhân nằm ở việc tích hợp 2 cảm biến trên cùng 1 cụm cam.
Con Note FE có cam cực kỳ tốt, nhiễu ít, chi tiết tốt.
Note 8 và 9 có phần thua thiệt 😔
@nightprayer Mình để nguyên bản, không dán gì hết
@GP2012 Cái này mình thấy cũng có lý. Hồi mình dùng con Note edge, thấy càng ngày chụp càng, không biết thật sự vậy hay mình tưởng vậy ;-)))
@nothingisay Mình nghĩ SS nên viết lại giao diện và thuật toán xử lý cho cam Note 9. Thực sự là mình thấy giao diện không đẹp và chất lượng ảnh không nổi bật như tầm giá và quảng cáo
Lucy Techie
ĐẠI BÀNG
5 năm
Note9 ở Việt Nam khi nào được lên Android 9 vậy ạ? Chờ lâu quá chừng luôn á
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lucy Techie Lịch update nè bạn
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lucy Techie Lên luôn bằng rom OXM qua Odin đi b. Coi như update offline thôi.
Screenshot_20190124-144452_Samsung Experience Home.jpg
donasnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
việc sử dụng samsung account có bảo mật giống như tài khoản icloud không vậy mod.
nếu máy samsung bi can thiệp để reset về hệ điều hành gốc
nghe nói ở một số dòng SS cao cấp như note 9 nếu không có TK SS thì không thể reset HĐH, giống như Tkh có TK icloud thì xác định bán xác
#SamsungTếtThêmĐộtPhá
mod @zyzy1908
write dung
TÍCH CỰC
5 năm
@donasnet Ko thực tế mình đâu tự nói ra đc 😃 FKnox chưa bằng báo mất trên android máy Hàn nhé 😃 mở khó hơn nhưng vẫn chiến đc
@donasnet icloud bây giờ vẫn đầy thợ nhận bẻ khóa. Dù sao, kết quả tối thiểu của các phương thức dù có bị bọn gian tìm cách bẻ khóa được đi nữa, thì ít ra, toàn bộ dữ liệu trên điện thoại sẽ bị xóa.
Về căn bản, bạn chỉ có thể mừng chắc về việc dữ liệu cá nhân không bị lộ. còn điện thoại đã mất thì 90% là quên nó đi 😆. Cái này nói sự thật thôi. Sam hay iPhone cũng vậy.
donasnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 theo mình nghi chuyện bẻ khoá icloud bằng phần mền là không thể, còn bằng phần cứng thì đi các tiệm lớn là thay main là chuyện bình thường.
Còn 1 cách nữa đôi lúc thì cũng có thể xảy ra, nếu bạn bị cướp giật điện thoại tên cướp sau khi lấy được điện thoại sẽ lấy sim của bạn ra gắn vào 1 cái điện thoại khác mục đích để biết số điện thoại của bạn rồi sẽ lên google tra ra bạn có để thông tin gì về số điện thoại và email của bạn không nếu có thì sẽ dùng số điện thoại mà bạn đăng ký email lấy pass mail, sau khi có email thì nó sẽ lục xem bạn có dùng mail để đăng ký icloud không nếu có thì tiếp tục chiếm đoạt icloud. đó là trường hợp hi hữu nhưng có thể xảy ra, nếu mà điện thoại không khoá thì tương đối dễ hơn, mình nghi ra cách khắc phục tình trạng này bằng cách khoá mã pin trên sim
donasnet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 mà hiện nay điện thoại có esim thì càng dễ tìm điện thoại nếu bị mất, đối tượng không lấy sim ra được, và bạn tắt tính năng trung tâm kiểm soát( control center) khi chưa mở khoá để đối tượng không đặt được chế độ máy bay để ngắt kết nối và không tắt được điện thoại thì lúc đó bạn tha hồ mà định vị điện thoại miễn là nó còn pin
Mình đang có ý muốn đổi điện thoại : Các bạn đã từng sử dụng Samsung có thể giúp mình cho ra 1 lý do Samsung Galaxy Note9 theo bạn nổi trội đáng mua hơn Iphone. Thank you. #samsungTếtThêmĐộtPhá
kutipro1255
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ngoan Nguyen 1985 Mình từ note 9 qua iphone lại từ khi iphone có 2 sim heheh
@Ngoan Nguyen 1985 lên trên đọc nhé bạn
Mình muốn hỏi 1 câu thôi: hỏi cái gì để được trúng thưởng??! #samsungTếtThêmĐộtPhá =)
hoang bn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cyberat Hỏi đã đủ tiền mua note 9 chưa.mua xong vào hỏi tiếp.
@cyberat bớt hỏi mấy câu này là trúng nhe😆
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình có tầm 15tr và muốn mua note 9 vn để dùng SS pay, giờ làm cách nào để mua giá đó anh em, liệu có hàng mới 100% giá đó ko 😁
#samsungTếtThêmĐộtPhá
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kukumalu2509 nhờ ae confirm chứ mình chưa dùng ss bao giờ 😁
@Ask_BB có mấy lần sale hàng chính hãng 17tr. thơm quá còn gì
thuong0909
TÍCH CỰC
5 năm
@zyzy1908 hổm mua 17.500k 😁
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zyzy1908 15 rồi hẳn mua VyVy à, hihi
nghp
TÍCH CỰC
5 năm
A9 có còn bị nóng như s7 khi quay video?
#samsungTếtThêmĐộtPhá
@nghp mình dùng thấy bình thường mà?
dạo này mấy bài chia sẻ đánh giá bla bla về note 9 nhiều nhể :v
nguyendq0607
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pntphong1810 Xả hàng để chuẩn bị bán s10 và note 10
Ae cho hỏi máy mình lưu ảnh trong bộ nhớ máy, sau một thời gian tự xóa mất là sao ạ. Máy mình note 9 128gb, mới dùng 40gn còn 80gb trống. Lãng xặc mình để ý 2 lần rồi. Ảnh thì bị xóa hay đi đâu ko rõ còn thư mục chứa vẫn còn đó. Help
@duongvantrinh_qn Bạn kiểm tra xem có dùng tính năng giải phóng dung lượng trên google photos không? Nếu ảnh đã được update lên google photos và bạn hay ai đó vào google photos và chọn giải phóng dung lượng thì nó sẽ xóa hết các ảnh đã được sao lưu.
@vrthanh Cảm ơn bạn vrthanh đã trả lời thay
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài note FE, nhờ anh em tư vấn xem note 9 có gì đáng để nâng cấp ( với số tiền xung quanh 10 triệu chênh lệch ) . Dự kiến tháng 3 là note FE được lên android 9, dự là sẽ có nhiều tính năng mới được kéo về. Dùng note thì ít ai để chơi game mà tận dụng bút và màn hình lớn để làm việc, note FE hiện tại thì vẫn đang dùng tốt, và quan trọng là nhìn nó vẫn còn đẹp và sang
#samsungTếtThêmĐộtPhá
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@vikhatra Mình thấy cam note 7 khá ok, nhưng chụp cần màu chính xác và gửi liền qua email zalo nên chỉ chụp bằng máy chính Ip X . Cấu hình thì note 7 hơi yếu sinh lý, bán game bị lag ( chắc thua ip6s luôn ) nghe gọi xài sơ sơ đáp ứng tốt. Pin hơi yếu thật. Chỉ được cái dáng đẹp thôi, mình thích xài nút home ở trước có vân tay, rất tiện
vikhatra
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bienlyber Cam sau SS luôn tươi hơn thực tế. N9 cũng không chính xác đâu b 😁
@bienlyber Nếu bạn so Note FE với Note9 thì hơi khập khiễng. Cam Note FE không tốt bằng Note 9 là điều hiển nhiên. Bạn trên khen quá rồi. Để mà nói thì Note9 hơn về mọi mặt mà.
bienlyber
TÍCH CỰC
5 năm
@vikhatra Mình ko bao giờ chụp hình bằng SS cả. Mình hay chụp sp của công ty gửi khách và rất cần đúng màu , SS thì thua, dễ đền lắm. Phong cảnh chụp chơi chơi thì cũng ổn, nhiều góc lên màu rất đẹp, hơi ảo xíu
huynhthy
TÍCH CỰC
5 năm
Cầm cấn tay nếu ko dùng ốp, hay bị chạm màn hình, pin tuột như tuột quần,bixby ngu học, nhạc chuông tin nhắn nghe như shit lại ko cho chọn nhạc khác ngoài sameshit. Chia sẻ như vầy chắc ko được quà đâu =))
congchi1979
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhthy Bác không thấy cái bài Gangsta's Paradise mới thêm vào đang được chọn đó à. Hay phải ghi tiếng việt như vầy mới hiểu
Screenshot_20190122-232144_Media Storage.jpg
huynhthy
TÍCH CỰC
5 năm
@congchi1979 S9+ không có, cũng chẳng hiện cái dòng mobifone đâu
congchi1979
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhthy Mobifone là dùng 2 sim, nó cho chọn âm tin nhắn từng Sim.
Để thêm nhạc chuông tin nhắn, bác chép nhạc vào thư mục Notifications ở thư mục gốc (nếu chưa có thư mục đó thì tạo nó).
Sau đó vào Cài đặt - Âm thanh và rung - Âm thanh thông báo, chọn sim cần đổi nhạc chuông. Khi đó, trong mục chọn nhạc chuông sẽ có nhạc mình vừa chép vào.
Với nhạc cuộc gọi điện đến, thì nó cho phép chọn trực tiếp luôn.
vth102
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynhthy Mình không dùng tận S9+, chỉ S6e thôi nhưng mà dùng điện thoại gì không quyết định cách bình luận có văn hóa hay không.
ByGP
TÍCH CỰC
5 năm
Ngay luôn. Sẽ có nhiều thú vị đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019