#Tet19: Một số mẫu tai nghe hấp dẫn cho ngày Tết

Knah
5/1/2019 4:24Phản hồi: 69
#Tet19: Một số mẫu tai nghe hấp dẫn cho ngày Tết
Tết là dịp mà có nhiều anh em sẽ đi du lịch khắp nơi. Trên những cung đường dài nếu như có một chiếc tai nghe bên cạnh chắc chắn sẽ đỡ nhàm chán hơn rất nhiều. Cá nhân mình thì lúc nào cũng kè kè Theo một chiếc tai nghe bên mình để nghe nhạc dù đi xa hay đi gần. Hôm nay mình xin gợi ý với ae một số mẫu tai nghe để tham khảo về nghe dịp Tết này. Giữa cả ngàn mẫu tai nghe trên thị trường hiện nay thì việc lựa ra 5 mẫu như thế này thật sự là rất khó khăn. Do đó nếu ae đang dùng hoặc biết mẫu nào hay thì chia sẻ ngắn bên dưới để mọi người có thể tham khảo thêm nhé.

1/ Sony WH-1000XM3 - Giá 8.490.000

Với những ai dành thời gian dịp tết đi di du lịch dài ngày thì một chiếc tai nghe chống ồn là điều không thể thiếu. Có nhiều sản phẩm tai nghe chống ồn mà mình đã từng giới thiệu với anh em trước đây. Tuy nhiên mình chọn ra WH-1000XM3 giới thiệu với anh em vì theo mình bên cạnh khả năng chống ồn tốt, chất âm không kén người nghe thì WH-1000XM3 có nhiều công nghệ thú vị để anh em trải nghiệm cũng như vọc vạch ngày tết.

2/ Beyerdynamic Aventho - 8.500.000

tinhte_beyerdynamic-aventho-wireless-bluetooth-headphones-stone-wall-6-1024x682.jpg

Tai nghe on ear nhỏ gọn cũng là phụ kiện không thể thiếu trong các chuyến di du lịch. Không có quá nhiều sản phẩm on-ear nổi bật ở Việt Nam vì chúng ta không đi bộ cũng như không có nhiều phương tiện công cộng. Tuy nhiên nếu Tết này ae đi du lịch thì có một chiếc tai nghe on-ear cũng rất tuyệt. Về chất âm của Aventho thì vẫn đặc trưng của Beyerdynamic, tiếng cân bằng chi tiết và có thể nói là một trong những on-ear đáng sở hữu nhất hiện nay. Em này có cả 2 phiên bản có dây và không dây nên tuỳ vào nhu cầu mà ae lựa chọn sao cho phù hợp nhất.

3/ RHA True Connect - 4.200.000

Có rất nhiều tai nghe true wireless đáng mua ở thời điểm này và mình cũng đã chia sẻ đến 10 loại khác nhau ở bài viết trước. Mình chọn RHA True Connect để giới thiệu với anh em ở bài viết này vì theo mình đánh giá đây là chiếc tai nghe dung hoà tốt nhiều thứ nhất hiện nay từ thiết kế, chất âm, giá thành, tính năng và đặc biệt là pin lâu 25h phù hợp cho việc du lịch của ae.

4/ Skullcandy Crusher wireless - 3.700.000

Đây là chiếc tai nghe không dây rất ấn tượng với chất âm khoẻ khoắn trẻ trung và đặc biệt là có khả năng rung theo tiếng bass khá độc đáo. Lựa chọn sản phẩm này để giới thiệu anh em giữa cả rừng tai nghe bluetooth là khá khó khăn với mình. Thực ra mục đích mình giới thiệu sản phẩm này với anh em chủ yếu là vì khả năng xem phim rất đã của em nó, anh em nào thích xem phim khi ngồi xe hay đi máy bay thì đây là chiếc tai nghe anh em nên tham khảo. Ngoài ra, nếu là fan của nhạc sôi động thì cũng không nên bỏ lỡ.

Quảng cáo

5/ Focal Spark Wireless - 2.100.000

Nếu ae không thích các sản phẩm to bự cồng kềnh bên trên thì đây là chiếc tai nghe in-ear bluetooth ae nên tham khảo. Focal mặc dù mới tham gia thị trường Việt Nam năm qua tuy nhiên các sản phẩm của họ thì đã có mặt trên thị trường khá lâu và được đánh giá rất cao. Có rất nhiều tai nghe in-ear bluetooth trong tầm giá này nhưng Focal Spark nổi bật nhờ thiết kế đẹp, và chất âm trong trẻo và vô cùng chi tiết giúp anh em có thể relax trong những ngày lễ tết.

Trên đây là một số mẫu tai nghe mình lựa chọn theo ý kiến chủ quan riêng mình để gợi ý cho anh em. Hi vọng ae có thể tìm được cho mình một sản phẩm ưng ý để nghe nhạc dịp đầu năm mới.
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Focal mua ở đâu nhỉ thớt ơi
@Stephen Chow Chow Xl tết ko mua tai nghe...đang dọn nhà..và đang snghi nên mua gì con cô con gái 8th tuổi bé bỏng xinh đẹp rạng ngời của tui....hí hí
@Vương-Long mua bên ngoài còn rẻ hơn nữa . Còn ko chơi con bose quietcomfort 35 II , khoảng 7tr .
https://vietaudio.net/san-pham/527/sony-wh-1000xm3.html
https://stereoshop.com.vn/tai-nghe-chong-on-khong-day-sony-wh-1000xm3
https://lethinhdigital.com/tai-nghe-hires-khong-day-sony-wh-1000xm3-bac
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyenpr089 mua sách đi bác
Ruiz
CAO CẤP
5 năm
Beat 25k vnd
winxp2007
TÍCH CỰC
5 năm
Đợi airpod 2 😁
Thích em Beyerdynamic Aventho nhất trong nhóm trên 😃
XM3 không biết sao chứ đang xài XM2 thì thấy cũng bình thường. Thậm chí kém hơn con tai 1tr3 mua trước đó của hãng khác. Âm thanh can thiệp bằng phần mềm quá nhiều nên nghe hơi giả, thậm chí nghe trên laptop bằng bluetooth thì thôi rồi chán.
@Wolfrain Pin cực trâu, chất âm tốt và cái khả năng chống ồn cực tốt, đúng là âm có hơi giả.
Về thiết kế thì đeo vào rất thoải mái, đeo cả ngày cũng không gây nhức đầu do chất liệu của nó làm êm quá.
@Wolfrain Xm3 nghe 1 time ms thấy hay. Nhưng cái ăn tiền của nó là noise cancelling, bác hay đi đây đó thì nó cực kỳ đáng giá😃
FzeNix
TÍCH CỰC
5 năm
@Wolfrain Nghe bằng laptop nếu không hỗ trợ aptx thì chạy codec SBC chán là phải.
ngocb2
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy món tai nghe tốt nhất nên gom tiền mua con nhiều tiền của mấy hãng tên tuổi chứ bỏ đôi ba triệu vào mấy con bóng bẩy chỉ đóng học phí thôi
Con sony dc cái noise cancelling bá nhất, lên máy bay nghe đeo êm ru sướng bà cố. Con beyer thì dc cái âm rất sáng, chi tiết, nhưng nghe lâu hơi nhức đầu. Còn con RHA là con lập dị nhất trong ng dòng tai của hãng này, con này âm thiên ấm, ko trong như m750😔
ptkien89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang sở hữu em wh-h900n, nghe rất ok.
cupido
TÍCH CỰC
5 năm
@ptkien89 Nó chính là con sony wh xm1 đó lại chẳng ok.
iáT Tài
TÍCH CỰC
5 năm
Ít tiền chỉ dám chơi wi-c400 của sony 1tr4 mua like new còn 650k
Mình quen nghe âm chi tiết
ko có DAC khó chịu
Mình đang xài combo như sau
Tiện lợi nhỏ gọn: Soul X-Shock
Full head để xem phim, nghe EDM: Sony XB950B1
Hậu RMT
ĐẠI BÀNG
5 năm
ít thấy nói về chất lượng đàm thoại nhỉ, mua về hát karaoke trên sing luôn ?
Mình tai trâu nghe mấy con vài củ éo thấy hay = con tai vài lít
Mình thich con B&O H9i màu mận đỏ nhưng giá chát quá 😁

oliverleo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@snoopycharlie Techland có bán trả góp đó bác, quất thôi ,H9I dùng quá ngon luôn. Chỉ tội màu này là seasonal mua hơi khó với cả earpad thay thế về sau kon có màu này lol. Mình thích màu đen thôi
@oliverleo Do mình có con 1000XM3 rồi nên mới bảo con này mắc😁 và thật ra mình cũng mua đc nhưng mua về thì thành thừa :D
oliverleo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@snoopycharlie mua trả góp thì làm mình thấy chi phí rẻ đi ý mà lol, mình chuyển từ XM2 sang con này vì build quality của nó khác hẳn ko biết MX3 thế nào chứ XM2 mình thấy ko hài lòng dù fan boy Sony từ xưa.
@oliverleo mình chưa bao h mua trả góp món gì hết 😁 trả 1 lần cho đỡ nặng đầu :D với lại trả góp bằng thẻ credit thì mình k có, mình chỉ có debit thôi :D
Không có bose qc35 2 à
mọi người tư vấn giúp em con skullcandy crusher nó có chất về âm bass khi xem.film hành động không và có bền không .cám ơn mọi người
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích con sony mà chát quá hic
diepvien0010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@realtung e đang pass con Sony tại đây, bác vào xem nhé : https://nfsvn.online/blogs/cho-lac-xoong/tai-nghe-khong-day-co-cong-nghe-chong-on-wh-1000xm3
@diepvien0010 Mình đang quan tâm. Bạn có thể chi tiết riêng thêm cho mình
diepvien0010
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Ducnguyen1993 e xin link fb or zalo nhé
zalo e : 0935759246
còn mấy cái mua còn chưa nghe hết pin mua làm gi nữa... 😁
2nd
TÍCH CỰC
5 năm
Sao ko đưa 1 số mẫu < 2tr vậy ad,trong khi đây mới là tầm giá ae mua nhiều nhất

Xu hướng