#Tet19: Trên tay ba lô XD Design Bobby Urban, chống rạch và chống trộm, cảm giác đeo rất nhẹ

Mikeknowsme
23/1/2019 10:58Phản hồi: 57
#Tet19: Trên tay ba lô XD Design Bobby Urban, chống rạch và chống trộm, cảm giác đeo rất nhẹ
Mình rất ấn tượng với các sản phẩm ba lô, túi đeo của XD Design bởi tính thiết kế hiện đại, tối giản, không lộ dây kéo rườm rà. Hôm nay mình trên tay một sản phẩm khác của XD Design có tên Bobby Urban, đây là ba lô có tính chống trộm cao để yên tâm khi đeo ra đường, cũng như có thiết kế đẹp và hiện đại

Bobby Urban được làm từ 100% sợi Polyester cũng như có nhiều lớp, cho phép nó có tính chống thấm nước cũng như chống rạch và đâm, mình có cố tình dùng dao đâm nhiều vào ba lô nhưng chưa có hiện tượng lủng cũng như rách đường vải mang lại sự yên tâm khi sử dụng hơn.

Phần ngoài Ba lô cho phép người dùng gắn dây được tặng theo khi mua sản phẩm, chúng ta có thể để một cái nón bảo hiểm, hoặc một cái Tripod để tiện mang đi xa.

Trên_tay_ba_lô_XD_design_tinhte_4.jpg Ba lô vẫn được thiết kế đóng mở bằng Zip kéo, nhưng sau đó người dùng phải cuốn lại và bấm khoá bởi mã Code mà chúng ta tự set up, điều này giúp cho Ba lô ẩn đi phần Zip kéo cũng như tăng thêm tính bảo mật cho sản phẩm

Phần mặt sau có một ngăn nhỏ khác để đựng một số dụng cụ giá trị như ví tiền hoặc điện thoại để khi chúng ta đeo thì phần lưng sẽ che nó đi. Có thêm một phần dây để gắn vào Va li nếu chúng ta đi du lịch, cũng như một ngăn nhỏ ở phần quai đeo bên trái - được gọi là RFID Pocket, giúp chúng ta bỏ thẻ tín dụng vào để ngăn chặn mọi sóng điện từ nếu có kẻ nào muốn đánh cấp thông tin thẻ.

Ba lô chỉ có một ngăn chính đựng đồ, khá là sâu, cho phép người dùng để được một chiếc laptop 15.6" cũng như một cái máy tính bảng 11", cộng thêm vài bộ đồ cho một chuyến du lịch ngắn ngày. Tuy nhiên không có thêm nhiều ngăn nhỏ cho phép chúng ta để thêm nhiều phụ kiện lặt vặt, bản thân mình sẽ cảm thấy ba lô này không đủ chỗ cho những món đồ mình mang theo mình mỗi ngày, mình phải sử dụng thêm một cái túi nhỏ khác để đựng phụ kiện rồi mới cho vào ba lô sau, khá là bất tiện.

Cảm giác đeo là điều tuyệt vời nhất trên XD Design Bobby Urban, nó rất nhẹ kể cả khi mình bỏ một lượng đồ khá nhiều cộng với vài bộ quần áo, mình không có cảm giác mỏi lưng cũng như đè nặng lên vai quá nhiều, không ngoa khi mình nói nó y hệt như lúc bạn đeo một chiếc ba lô truyền thống mà không có vật dụng đồ đạc bên trong. Điều này sẽ thích hợp cho những ai đeo ba lô nhiều trong thời gian dài cũng như có vận động mạnh (Chạy, nhảy, leo núi), phần đệm dây đeo cũng rất là êm cùng với phân tán trọng lượng tốt

Quảng cáo

Nhìn chung XD Design Bobby Urban là một chiếc ba lô đẹp, có tính an toàn cao, cũng như phù hợp cho những ai lựa chọn để mang đi du lịch mùa Tết hoặc vận động nhiều, thậm chí chúng ta có thể mang ba lô để gửi hành lí kí gửi trong sân bay mà không sợ bị rạch cũng như mở khoá. Tuy nhiên giá của sản phẩm này còn khá cao, khoảng 129,95$, với giá này mình đòi hỏi nó có nhiều ngăn hơn cũng như đựng được nhiều phụ kiện hơn, đối với những bạn sử dụng nhiều đồ công nghệ thì sẽ có nhiều dây cáp, sạc, củ sạc, thì Bobby Urban có lẽ chưa đáp ứng được đủ diện tích để chúng ta bỏ vào những thứ trên.

Cảm ơn Broshop đã cho mình mượn Ba lô trên tay !
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iOs coi video trên App vẫn chưa có tiếng @Duy Luân
Nom dây đan chéo tùm lum là auto ko thích rồi, tổng thể nom giống cái bị hơn là balo 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
vietkha874
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Dây đan chéo là để thêm trip hay gì còn không thì bác khỏi gắn dây cũng được mà
@LeeTuAnh Còn fải hỏi, nom là có dáng balo liền :D
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mở cái link product ra xem chưa mà phán kinh thế. Mấy cái dây đó lúc không cần thì rút ra hết cất đi được, nhìn balo rất gọn gàng luôn.

Ngoài ra còn nhiều thứ nữa phải xem ở đó mới hiểu, chứ đọc bài của cháu #1 chả thấy ra được vấn đề gì cả.
đẹp nhưng hơi lớn
bangtoto
TÍCH CỰC
5 năm
K bằng korin Click
zaizai_via
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mất cái balo thì có chống trộm được ko????
@zaizai_via Cái này là nó chống rạch đồ khi đeo sau lưng thôi. Chứ bỏ ra hở hênh nơi công cộng thì nó vẫn mọc cánh bay đi bt.
@zaizai_via Mua cái balo dỏm bỏ cái này vô, khỏi lo mất
Bác nào tư vấn cái nào mà chống nc vs đựng bộ áo mưa vs máy tính bảng giá dưới 1 củ thôi đc ko, hơn 2 củ như kia thì mặn mà quá, 600k thì đẹp haha
@toivaem986 Bạn tham khảo Balo của bọn coolbell xem, thấy bạn mình nó dùng review có chống nước các thứ đầy đủ mà giá trên dưới 1 củ thôi.
Stingmk2349
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alakazam1994 C12 của chuyentactical
V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
@toivaem986 Kím 5.11 đáp ứng dc hết
Louis P
ĐẠI BÀNG
5 năm
@toivaem986 Tham khảo thử balô Coolbell đi bạn. Mình mới mua em balô Coolbell CB 5509 xài ngon phết. Có kháng nước luôn. Đang giảm giá 30% nên còn có 623K VNĐ.
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Coi được
thanhlocgp
TÍCH CỰC
5 năm
Mấy cái balo làm cái miệng quấn như vầy lúc mà ít đồ nó mất form nhìn lôi thôi vl.
PerfectSun
TÍCH CỰC
5 năm
Để m lấy cái korin flexback ra làm review lun quá 😁
Cái cách mà mờ khoá bỏ đồ vào trong balo mình thấy ko tiện vì nó quá mềm phải dùng 2 tay 1 tay mở ra còn 1 tay bỏ đồ vào và mình cũng ko thế thấy hết tổng thể bên trong rất bất tiện
Cách cuộn lại rồi khoá thấy có nếp gấp to đùng thấy ko đc đẹp cho lắm
Balo thick hợp cho giới trẻ ko phù hợp cho ngừoi đứng tuổi
Không đẹp bằng thule của mình 😁
Targus, adidas mà quất
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái balo cùi mía quá.
Dòm ko ngon bằng mấy con Thule
Vẫn xài cái Balo business mua 350k của bọn xiaomi, xài hơn năm rồi vẫn thấy ổn phết, mỗi tội chỉ hợp đi học hay đi làm chứ đem đi du lịch các thứ lại không tiện.

Bác nào dùng cái balo urban của xiaomi rồi cho em cái review với để đổi lên 😁
minhtran112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alakazam1994 Canh trên tiki mãi mới được bác ạ =))) giờ thì nó lên 616k rồi có mỗi tcs store là giá rẻ nhất (509k)
@minhtran112 Chuẩn rồi bác e cũng đang định xúc ở TCS 😁 Con ý có chống nước ngon không bác? Đem đi xa mang theo ít đồ dùng quần áo có ổn không nhỉ?
minhtran112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alakazam1994 Chống nước thì tạm thôi bác kiểu ngon trong tầm giá, bác đi mưa nhẹ thì OK không sao, mưa lớn hay bão mà không có dù che thì kiểu gì cũng bị ướt đôi chút nhưng nó được cái không thấm vào trong, hoàn toàn không thấm vào trong, còn mấy tình huống bình thường em test đổ nước thì trôi hết, nguyên xô nước tạt vào thì cũng dễ dàng lau hết. Tầm 500k thì ổn đó bác
minhtran112
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alakazam1994 Form chắc chắn nên mang ít đồ thì ổn. Theo em thì nó chứa được 1 lap 14inch (lap 15.6 inch thì mỏng mới chứa được chứ như gaming lap thì thua), 1 cái iPad 2018 9.7 rồi lặt vặt, quần áo, 2 chai nước OK hết
sonor1981
ĐẠI BÀNG
5 năm
Muốn lưu bài để đọc sau này mà chẳng biết làm sao? Bên vnexpress có tính năng này rất hay
sonor1981
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DarthTyr Dạ e dùng app trên điện thoại
sonor1981
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DarthTyr E dùng app
sonor1981
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngsangmt E dùng app