#Tet19: Tư vấn chọn mua máy ảnh ăn Tết cho anh em Fan Sony

Non@me
15/1/2019 16:54Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ninh135790
TÍCH CỰC
5 năm
em vẫn a6000 vẫn đang xài kit vẫn làm nhàm lens manual. sắm mirrorless cho gọn đã rồi giờ mình lại mua ngàm chuyển dùng ống canon bự cho ngầu. chả hiểu nổi lòng người !
gautuibacmy
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu mà xác định combo a6xxx với kit thì mình khuyên anh em chơi con rx100v cho gọn, tìm đc lens zeiss ngon cho a6xxx cũng đau tiền đấy, đường nào a6xxx cũng không bỏ túi được, đã vác thì phải vác dòng a7 cho nó đáng.
chụp tết đơn giản smatphone cung ok rồi
jojack
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang A7+Fe85 và hạnh phúc . chỉ yếu khoản lấy nét thôi. thôi thì cố cài lên 7iii
Nếu từ canon 6d chuyển qua sony thì nên chuyên qua con nào nhỉ? trừ dòng body trên 30tr vì ko đủ lúa : )))
koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
@tobeymaguire Tùy nhu cầu thôi bác, trc a73 thì mấy con FF entry sony vẫn hơi đuối. Do vậy nếu bác chỉ chụp ảnh thì ko nên chuyển vì con FF dễ tiếp cận nhất là a72 khử nhiễu ko bằng 6d, lấy nét chậm hơn( nhưng bù, lại có chống rung ibis giúp đẩy shutter speed lên và giảm chút ISO để giảm nhiễu) còn nếu có nhu cầu quay phim nữa thì chuyển sang a72 hoặc crop cũng tốt vì hỗ trợ quay phim nhiều tính năng, nhưng ít nhất phải mất thêm tiền mua ngàm chuyển lens khoảng 4,5 tr vd như sigma
@koumyougen A7RII thì sao hả bạn?
koumyougen
TÍCH CỰC
5 năm
@tobeymaguire A7r2 40tr mà kinh phí bác ít hơn 30tr mà
@koumyougen Mình mua cũ. Tầm 25 26 à.
RX100 IV bỏ ko vừa túi mấy cái quần jeans ưa thích của em, chán hẳn 😕
Sony quá chuẩn
miennau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ Tết năm sau mua a6400 😁
iwannare
ĐẠI BÀNG
5 năm
Siêu compact mới chứng tỏ độ chất của rân chơi Sony 🆒

Moá ! Toàn gần 400$ trở lên sao chơi! Thôi dùng tạm con 12max vậy!! Chứ chơi mấy con này phải mua thêm phụ kiện, lại tốn mớ tiền!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019