#TET20: loa kẹo kéo xịn sò, âm thanh hay, phục vụ âm nhạc, ca hát ngày tết

AudioPsycho
17/1/2020 6:23Phản hồi: 129
#TET20: loa kẹo kéo xịn sò, âm thanh hay, phục vụ âm nhạc, ca hát ngày tết
Tết là thời điểm tuyệt vời để ăn nhậu, hát hò tại gia. Trong năm vừa rồi mình có trải nghiệm một số mẫu loa nho nhỏ, đẹp, kêu hay để phục vụ nhu cầu này. Giờ làm cái tóm tắt, liệt kê ngắn gọn cho mọi người tham khảo.

1. ACNOS KSNET450, 9.700.000 VNĐ

Đây là sản phẩm mình rất thích nên mình sẽ để nó ở top đầu. Loa có tích hợp đầu phát hình 4k để anh em cắm vào màn hình là có thể hát karaoke. Hoặc sử dụng Bluetooth, Wifi để kết nối với điện thoại, ipad và hát. Sản phẩm có 2 microphone UHF chất lượng cao, hát nhẹ hơi. Khi nghe nhạc, anh em có thể chỉnh bass và treble để phù hợp với gu nghe cá nhân.

Anh em có thể tham khảo thêm bài review chi tiết:

2. JBL PartyBox 300, 12,900.000 VNĐ

PartyBox 300 dùng 5 loa, 2 củ bass và 3 của mid-treble, tiếng thì hơi theo kiểu nhiều bass, đánh xung, chắc khỏe, phù hợp với kiểu nhạc dance, nhạc remix, trung âm không trong trẻo, hơi đục và một dải treble tạm đủ chi tiết, ít chói. 5 củ loa này có tổng trở là 4 ohms và được đánh bằng amplifier class D 120W RMS.

PartyBox 300 có nhiều cổng kết nối analog (RCA và 3.5mm), có cổng USB để chơi nhạc từ USB hoặc sạc cho một thiết bị di động như điện thoại, máy tính bảng khác, kết nối Bluetooth 4.2 ổn định. PartyBox 300 còn có thêm cổng microphone để hát hò và mạch guitar preamplifier để gắn đàn vào, quả là một bộ loa kẹo kéo đúng chuẩn, chỉ thiếu mỗi cái bánh xe nữa thôi là các anh em có thể vác đi "nghênh chiến" toàn xóm được rồi =]]

Đọc thêm tại:
3. Bose S1 Pro, 16.500.000 VNĐ

Bose S1 Pro có kích thước nhỏ gọn, nặng 6,8kg, anh em có thể dễ dàng mang S1Pro đi khắp nơi một cách vô cùng tiện lợi. S1 Pro rất phù hợp với những nhóm bạn biết chơi đàn, hát, thích đi đây đó như cắm trại, câu cá. Bật mí mới anh em là nếu nhà có xe bán tải như mấy con Ford Ranger, đặt mấy em loa như S1 Pro, KSNET450 hay PartyBox 300 nghe to hơn, vững hơn nhiều 😁

S1 Pro còn được trang bị viên pin kèm theo với thời lượng sử dụng được 4h liên tục. Anh em cũng có thể dễ dàng chỉnh được Bass, treb và Reverb cũng như dễ dàng kết nối bluetooth như JBL EON ONE. S1 Pro còn có thể để theo 2 dạng đứng hay nằm ngang.

Quảng cáo

4. JBL Eon Compact - 15.600.000 VNĐ

Đối thủ trực tiếp của Bose S1 Pro phía trên. Em này mình chưa được nghe thử nhưng mình nghĩ cũng ra gì và này nọ. Sản phẩm được giới thiệu là dòng Portable PA (public address) của JBL Professional. Để ra tết sẽ kiếm về mần review cho mọi người :D

JBL EON ONE có kích thước nhỏ gọn, thời lượng pin liên tục đến 12 tiếng và trọng lượng chỉ 8kg có thể dễ dàng di chuyển. Bên trong chiếc loa nhỏ gọn là một củ loa woofer đường kính 8 inch, xuống đc 37,5 Hz cùng với một tweeter 1 inch có thể lên đến 20kHz. Mức âm lượng tối đa của chiếc loa nhỏ bé này lên đến 112dB (dễ dàng phá làng phá xóm).

Sản phẩm có 2 cổng TRS/XLR Microphone input,1 guitar input,1 Aux 3.5mm input. Sản phẩm có hỗ trợ nguồn phantom cho các microphone condenser. Bên trong loa cũng có hai mạch pre-amp cho microphone. Bên cạnh các cổng input cũng có một cổng 6.3mm output để kết nối nhiều loa JBL EON ONE Compact với nhau. JBL EON ONE Compact được trang bị hai cổng sạc USB 3.0 để có thể sạc thêm cho nhiều thiết bị như điện thoại, máy nghe nhạc. Một cổng headphone output đặc biệt trên loa để có thể dễ dàng tập luyện trong im lặng và điều chỉnh các preset trên loa.

5. Paramax Go-300S - 7.390.000 VNĐ

Quảng cáo

Đây đích thị là một con loa kẹo kéo cỡ khủng. Mình giới thiệu thôi chứ mình chưa có xài qua đâu ahihi. Anh em nào máu thì làm 1 con, nhất là mấy anh em ở quê, mang ra sân rộng lai rai nghe nhạc, tổ chức party. Anh em mà phòng hay nhà nhỏ thì em này dư quá, nên xem xét mấy em trên thôi. Nếu anh em thích thì có thể để lại comment, nhiều nhiều mình có động lực thửa về làm review :D

Sản phẩm gồm 4 loa squawker cho giọng hát, các âm trung, 1 tweeter họng kèn và 1 em bass 15". Mạch amplifier sử dụng chip khuếch đại từ Texas Instrument, class D hiệu suất cao. Đi kèm có 2 microphone, có thêm 2 ngõ microphone input, có mạch guitar amplifier riêng, chơi được nhạc từ USB hoặc thẻ nhớ. Chất lượng loa và amplifier của Paramax mình rất có cảm tình, ở nhà đang dùng K1000 và SA 999 Air để ba hát karaoke, nên mình nghĩ sản phẩm đầu bảng dòng loa di động của họ cũng không thể tệ.
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nát lắm...
@Võ Hoàng Khang ra Nhật tảo thiếu gì, mua mấy cái gọn gọn phá sóng của tụi trộm xe đó.
mà phạm vi nhỏ lắm nên ít tác dụng.
nguyencot
TÍCH CỰC
4 năm
@Võ Hoàng Khang Ông cứ lấy hotline phường mà gọi. Bao dẹp luôn. Phường ko đả động thì 113.
@nguyencot phường mà xử lý được thì không nhiều anh em lên đây ca cùng cảnh ngộ đâu bác à, nói chung là nhiều thứ như l*l lắm
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@cuhiep Khi nào bác mua loa báo em để chuẩn bị tiền mua Vietlot
BrioPc
TÍCH CỰC
4 năm
Cho xin link phá sóng Bluetooth ạ 😆)
@BrioPc k được bluetooth thì nó cắm mic dây 😁 ở nhà mà
Ba cái loa này làm rạn nứt không biết bao nhiêu tình làng nghĩa xóm...
@BlackBerryz Mua về phá làng phá xóm. Nát nghĩa, nát tình. Đôi khi toi mất mạng chả chơi.
DKez
TÍCH CỰC
4 năm
Dàn hifi sony cũng ngon bổ rẻ
Ngon. Mình hát hay nên đi đâu cũng được thể hiện
Nhà anh em nào bị ô nhiễm tiếng ồn vì các hàng xóm cứ tết đến là hát hò om sòm từ sáng đến tối không 😔
linkking
TÍCH CỰC
4 năm
@Hồ Đăng Khoa Ko chỉ tết đến mà mùa cưới nó cũng thế nhé, hát thì như ứt mà cứ rống lên đến 11-12h đêm, chỉ muốn đi qua quăng quả mìn vào giữa đám.
@ngoctu_am Kết cái câu cuối của cụ 😔((
huyhoangjo
TÍCH CỰC
4 năm
@linkking Kkkk.ném phát lại ồn cả xóm lun ấy chứ bác
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@linkking Dm ô mà làm vậy đảm bảo nghe nhạc đám ma , bê đê múa hát xuyên đêm cả tháng nhé
Toàn giới thiệu loa còn nhân vật chính Xe kẹo kéo thì ko thấy giới thiệu.
Trốn đi đâu cho yên tĩnh??
@thanhphat95 Chả trốn đi đâu được cụ ạ! Giờ chỉ có nước leo núi họa may.. Còn ko chịu với tụi này.
muquang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@xuanlong1966 Đang ở núi đây, xác định cũng éo được yên nhá. Loa nó bự quá, chui vào rừng già thì may ra
@muquang .. Như giữa rừng già tôi có nghe thấy gì đâu? Chuẩn đó cụ
Mình đả phải bán nhà chuyển đi nơi khác củng chỉ vì mấy cái loa kẹo kéo. nhưng chắc chắn ko phải mấy loa trên này.
Dẹp mẹ cái này đi, làm ơn. Chưa đủ khổ sao còn mang mấy thứ này ra quảng cáo vậy.
Thứ gây mất tình làng nghĩa xóm nhất trong thời buổi công nghệ. Nhà đã cách âm mà 4 bền xung quanh nó dọng đùng đùng muốn rớt tim ra ngoài.
Tết nhất thằng nào nhậu rồi hò hét bằng mấy loại loa này ! Đánh chết cụ luôn !
Loa kẹo kéo là nguyên nhân rất nhiều vụ án mạng, đánh nhau Tăng thêm vấn đề ô nhiễm tiếng ồn Rất nhiều người vô ý thức nơi công cộng mở nhạc, hát như bò rống ảnh hưởng tới người khác Đi dã ngoại tìm sự bình yên không khí mát mẻ bị mấy ông bà không có ý thức phá nát Hay ho gì mà quảng cáo cho cái thứ này Dàn nhạc một đống tiền nhiều khi còn chưa hay thì nói cái loa kẹo kéo này chỉ có ồn ào mà thôi
hailay1983
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quốc nạn!!! Karaoke season
Con mẫu đầu bài cổ dài vđ, nhìn khiếp đảm
bomy
CAO CẤP
4 năm
Mới mua cái loa xb22 của sony đánh thấy lực lắm. Thích xb32 chắc chắn hơn nhưng to quá với thấy âm cũng ko khác nhau mấy
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tại sao ai cũng muốn lm ca sĩ nhỉ. Thật hài hước nhức đầu
Hungtvvt
TÍCH CỰC
4 năm
Sau khi xem bài đánh giá Acnosksnet 450 thì mình chạy ra Mai Nguyên để nghe thử 3 bài nhạc 3 thể loại khác nhau. Đánh giá cá nhân là thất vọng so với tầm giá ở tính năng nghe nhạc. Có lẽ chỉ phù hợp karaoke thôi. Âm không tách. Bass yếu. Kích thước cồng kềnh. Đã chỉnh thử mức độ bass và treble nhưng vẫn không ổn. Chắc trình nghe của mình kém.
@Hungtvvt Cái thứ loa mà cái tên đã nói lên tất cả Chắc bạn đã đọc những bài tư vấn mua loa hát karaoke chí ít cái âm ly cũng hơn chục triệu rồi loa... mà còn chưa vừa ý Vì vậy không phải do cái tai của bạn đâu Trái lại sự cảm nhận âm thanh của bạn rất tốt
Hungtvvt
TÍCH CỰC
4 năm
@buihai83 Bạn đi nghe thử rồi quyết định. Còn mình thì thấy kích thước loa lớn nhưng âm không cân xứng. Nếu nó nhỏ hơn mà âm như vậy thì mình đánh đổi được.
@Hungtvvt Thôi chắc tầm chục triệu mà tất cả trong 1 như thế thì chỉ đc vừa vừa thôi, không thể kì vọng như bộ dàn âm ly đầu đĩa đc
trunglb
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hungtvvt Nếu nghe nhạc nên combo bộ dàn nội địa Nhật là chuẩn nhất
Ae ko nên đánh giá tiêu cực về loa kéo.nó cũng giúp ích nhiều cho xa hội
@uthalinh Mình bán kẹo kéo nó là cuộc sống của mình.cũng như nhiều người khác.huhu
chaobeyeu
TÍCH CỰC
4 năm
@uthalinh 1 cơ số người đang dùng nó kiếm sống đấy . Bản thân nó k hề có hại . Hại ở người dùng và cách dùng thôi . Nhà t có trang trại rộng mấy hec , cuối tuần ae tụ tập câu cá đào khoai nướng nhậu ở giữa rừng hát chắc ảnh hưởng tới ruồi muỗi ngủ ???
@tranha_honor Bao nhiêu vụ đánh nhau cũng chỉ vì mấy cái loa kẹo kéo này chưa đủ à Hát karaoke, mở nhạc không ai cấm nhưng phải trong một không gian nhất định không ảnh hưởng tới người khác Còn thứ kẹo kéo cái tên đã nói lên tất cả
@doanquoccuong Ok.bất cứ món đồ tốt hay xấu.nếu ta dùng vào mục đích chính đáng&ko ảnh huo đến người khác là ok.trong cuộc sống cũng có nguo này người kia
Huu90bk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Em thấy sợ mấy cái này rồi. Mất tình làng nghĩa xóm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019