#Tet20: Mời anh em đề xuất các phim hay trên Netflix để xem dịp Tết

Duy Luân
22/1/2020 22:13Phản hồi: 108
#Tet20: Mời anh em đề xuất các phim hay trên Netflix để xem dịp Tết
Bên dưới là một số bộ phim hay mình đã xem trên Netflix, giới thiệu để anh em có thể thư giản mấy hôm Tết ở nhà. Anh em có phim nào hay thì hãy comment vào luôn nhé.

The Big Bang Theory (Series)

Đây là loạt phim hài nói về một số nhà vật lý học, họ chơi chung với nhau, cùng nhau kiếm bạn gái, cùng nhau làm việc, chơi bời. Họ cũng là những gã đem mê công nghệ nữa, theo kiểu mọt đúng nghĩa (tiếng Anh gọi là nerd). Có khi anh em sẽ nhìn thấy hình ảnh của mình trong bộ phim này đấy 😁 Big Bang Theory gây cười nhờ những tình huống, câu nói ngớ ngẩn mà cứ tưởng là ngon của các nhân vật trong phim, về sự ngây ngô của những anh chàng tiến sĩ, ngoài ra các tình huống gắn với công nghệ, khoa học cũng hài hước.

Mình đã coi The Big Bang Theory lần thứ 2 rồi mà vẫn chưa chán. Bộ phim có cả chục season, anh em coi hết Tết cũng chưa hết :D

Big-Bang-Theory-Every-Main-Character-Ranked-By-Funniness-featured-image.jpg

Sherlocks (Series)

Một trong những phim bộ ưa thích nhất của mình, nói về một anh chàng thám tử (Sherlock) và bạn anh ta (Watson) đi phá án. Câu chuyện phỏng theo truyện Sherlock Home nhưng ở thời hiện đại, cũng đấu với tội phạm to nhỏ các thể loại. Mình thích phim này vì các cú plot twist rất ấn tượng, những màn phá án suy luận gay cấn và cách bộ phim khắc họa nên những người giỏi lập dị. Trong phim cũng có nhiều thứ về công nghệ nữa. Và cái hay là mỗi tập đều có một chút liên quan đến nhau, liên quan tới cuộc đấu trí giữa Sherlock và gã tội phạm thiên tài Moriarty.

Agent of S.H.I.E.L.D (Series)

Loạt phim này nằm trong bối cảnh vũ trụ phim siêu anh hùng của Marvel, nhưng thay vì nói về các anh hùng như Iron Man, Hulk... thì họ nói về các đặc vụ hoạt động trong tổ chức S.H.I.E.L.D và cách họ cứu thế giới khỏi những mối hiểm họa từ không gian. Loạt phim này phù hợp với bạn nào thích xem phim khoa học viễn tưởng, những thứ về công nghệ, về tương lai, du hành thời gian. Cốt truyện của phim "tiến hóa" từ việc chỉ đánh nhau trên Trái Đất cho đến chiến nhau ra không gian, đi tới những hành tinh khác, du hành vượt thời gian, phi thuyền bắn nhau...

Angels & Demons, DaVinci Code, Inferno

Bộ 3 phim này nói về cuộc phiêu lưu của Robert Langdon, một giáo sư chuyên về lịch sử nghệ thuật và "biểu tượng học" (symbology). Mỗi bộ phim sẽ có bối cảnh khác nhau, nhưng cơ bản đều là truy tìm tung tích của một thứ gì đó thông qua việc nghiên cứu, tìm hiểu những tác phẩm nghệ thuật thời phục hưng, bản đồ các nhà thờ ở Ý và Châu Âu nói chung. Bộ phim pha đủ thể loại suy luận, hành động, trinh thám...

Mình khá là thích các bộ phim có Robert Langdon (đóng bởi Tom Hank) vì bối cảnh và cách suy luận của phim rất độc đáo, ít có phim nào làm được.

Ender's Game

Phim dành cho anh em nào mê phi thuyền và các trận chiến ngoài không gian. Phim lấy bối cảnh Trái Đất bị người ngoài hành tinh tấn công và người Trái Đất đã thắng, nhưng họ luôn chuẩn bị cho tương lai nên mở ra một trường dạy các chỉ huy hạm đội phi thuyền. Ender là một cậu bé được đưa vào trường này, cậu đã trưởng thành và ra đánh trận thật.

Quảng cáo

Còn phim này hay không, anh em hãy comment vào trong bài này nhé.
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sensaco
CAO CẤP
4 năm
ngon mà không có nex cơ á

Hai vị Giáo hoàng (The Two Popes)

Được dịch từ tiếng Anh-The Two Popes là một bộ phim truyền hình tiểu sử năm 2019 của đạo diễn Fernando Meirelles và được viết bởi Anthony McCarten, được chuyển thể từ vở kịch The Pope năm 2017 của McCarten. Phim có sự tham gia của Anthony Hopkins trong vai Giáo hoàng Benedict XVI và Jonathan Pryce trong vai Hồng y Jorge Mario Bergoglio.

@cuhiep Film này đc nhiều đề cử oscar lắm
tloyal
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Bác ơi có biết bài hát trong phim là gì không ạ, có đoạn chao chao chao... ý.
Phim Ender's Game cũng hay lắm đó.
@KULKIDSDUNKRY Xem phim này xong xem lại Star War 7 8 9 đánh trận không gian đúng là ruồi muỗi so với phim này .
wire_EDM
TÍCH CỰC
4 năm
@KULKIDSDUNKRY Film này có lâu chưa ae?
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
@wire_EDM Film này có vài năm rồi bác . Tuy nhiên kỹ xảo tốt
Nhiều phim hay
Toàn phim mỹ thấy ngộp vậy.
Đang coi Tuyệt Đại Song Kiều của Netflix cũng thấy ổn. Tết cứ kiếm hiệp dài tập luyện hay hơn 😁
longprof
TÍCH CỰC
4 năm
Tết nhất đi chơi, đi chúc tết họ hàng là hết tết, thời gian đâu mà ngồi xem phim 😆))

Đây nhé AE, căng thẳng với cân não lắm.
@Yuri Mikami hihi^^ Phim công nhận hay vãi đang chờ ss4. 😁
@Yuri Mikami hihi^^ Công nhận quá hay, xem cuốn mà ko nỡ skip đoạn nào, breaking bad về sau hơi chán mình xem toàn skip
@Yuri Mikami hihi^^ Hơi ảo nhưng coi được.
Bổ sung thêm:
- The Haunting of Hill house, Coco, The Incredibles, Searching, Home Alone 1-2, Monter .Inc, Night at the Museum 1-2-3...xem cùng gia đình được
- F.R.I.E.N.D.S, SpiderMan Into the Spiderverse, The Witcher, Bad Genius, We are the Miller, Stranger Thing, Rick and Morty, Zombie Land, Jumanji, The Expendables...xem cùng bạn bè được
- Lost in Translation, Us and them, Mind Hunter, Sex Education, The end of the F***ing World...xem 1 mình được
@Sr_9x Nghĩ sao mà the *Haunting (ko phải "hunting") of Hill House mà coi cùng gia đình dc vậy? Phim đúng hay nhưng rất không phù hợp với trẻ nhỏ.
Tết thì nên đi chơi, thăm hỏi họ hàng anh chị em sum vầy, chứ x3m phim cả năm xem ngày nào cũng đc mà.
pipobear
ĐẠI BÀNG
4 năm
@trinhhongha90 lần nào về mình cũng lựa phim mà hầu như không coi được vì không đi chơi cũng say sưa suốt =))
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@pipobear mình cũng thế, down mấy series phim về mà đi chơi với ghẹ + chúc Tết là hết cmn thời gian 😁
Ko có bộ "Black mirror" thì quả là thiếu sót 😁
wenquan
TÍCH CỰC
4 năm
@vutrunghieuv3d Chính xác, bộ kinh điển
@vutrunghieuv3d Mình coi bộ đó nhức não quá 😆
Brooklyn Nine-Nine, Sex Education nữa nhé 😆
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
sex education nhé các bác 😃, đảm bảo hay. Tiện thể cho em hỏi trên netflix có anime nào hay ko nhỉ 😁
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@Hieu123z Anime lên vuighe, animetvn,... Mà coi chứ dịch anime trên netflix chưa nhiều và phong cách dịch khá hàn lâm, ko teen và bá đạo như của mấy nhóm dịch lâu đời được.
@Hieu123z your lie in april, violet evergarden,... nhưng mà không phải anime người lớn =]
@Hieu123z Sex education có gay vs gay hả bác. Xem sợ sợ
Hieu123z
TÍCH CỰC
4 năm
@Tên Hiển Thị ko sợ đâu bác 😆. Thế giới giờ bình đẳng r mà 😃)
iamcp
TÍCH CỰC
4 năm
Giờ thử free 1 tháng vẫn xem được đúng k ạ? E mới mua tivi thấy Netflix quảng cáo dùng thử 1 tháng
anh523110
TÍCH CỰC
4 năm
@iamcp 1 tháng free cho 1 acc và 1 visa
namtran2410
ĐẠI BÀNG
4 năm
xem series Sherlocks đúng hay lun
@namtran2410 Đỉnh cao
Bác nào còn slot netflix ko cho em ké mấy hôm tết cho biết cái mùi netflix cái, chưa dc nếm lần nào :p
@taudayma Đăng ký thẻ thanh toán rồi đăng ký account nó cho free một tháng, tha hồ mà ngửi mùi
Xem bộ The Witcher trên Netflix xong, Từ hôm nghỉ Tết tới giờ chỉ cày bộ truyện này. Cực phẩm ra phết.
@vicktorbui T thấy tạm đc ô ạ
@adagioleonard Tôi lại thấy hay, ông tác giả có một số góc nhìn khá hay về pháp sư, monster hunter, người lùn, elf. Nó hơi khác với một số tác phẩm bị ảnh hhưởng nhiều bởi văn học Bắc Âu và các tên tuổi gạo cọi khác như bộ Chúa Nhẫn.
pessi
TÍCH CỰC
4 năm
Seri Stranger Things
ruanyoufu
TÍCH CỰC
4 năm
Thích coi kinh dị hơn kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế