#Tet20: Thưởng Tết của anh em về chưa? Anh em có tính mua gì không?

Duy Luân
17/1/2020 10:26Phản hồi: 441
#Tet20: Thưởng Tết của anh em về chưa? Anh em có tính mua gì không?
Thưởng Tết của nhiều anh em chắc đã về tới rồi, và cũng không hại gì khi tự thưởng cho mình một vài món gì đó hay ho cho cả năm làm việc vất vả nhỉ. Anh em hãy chia những thứ anh em dự tính mua trong dịp Tết này đi, có thể là máy tính, điện thoại, vài món điện gia dụng giúp căn nhà thông minh hơn, gọn gàng hơn chẳng hạn? Comment vào ngay bên dưới nhé.
441 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em thì muốn mua google home mà tiêu hết mấy chục cái google home vẫn chưa mua đc. Ra ver 2 cải thiện âm thanh với mic thì hơi hướng muốn mua ver 2. Với cả mavic mini
@nicolasdoan GG Home đang bị vấn đề về ra lệnh giọng nói Tiếng Việt khi giao tiếp với các thiết bị
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nicolasdoan Kiếm ai có drone rồi mượn chơi vài hôm. Như mình là chán sau 1 tháng 😁 rồi bán luôn rồi 😆
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@nicolasdoan Năm nay được thưởng xe máy điện mới đau
@mgg。vn Trước em tự build 1 cái loại racing drone, mua lẻ linh kiện các kiểu cũng hết 8tr mấy. nhưng mà kiểu như là xe số sàn với số tự động ấy bác. mấy con DJI thì chỉ bấm nút nó tự bay tự cân bằng. Còn racing thì mình phải tự điều khiển tay các trục pitch roll yaw. Lười tập yếu mà ra gió..gió cuốn luôn xuống sông. còn lại mỗi cái điều khiển ở lại :D Vẫn build ráp sang 1 con khác được nhưng giờ em muốn qua "số tự động", bấm nút tự bay theo chế độ, tự quay lại đỡ phải tập
vicrandj
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang tính mua Macbook nhưng mà phân vân giữa air 2019 với pro 2017 ko biết nên mua cái nào! AE ai góp ý được ko?
@vicrandj Có xiền thì mua hẳn cái mới nhất đi bạn. Mua 2017 làm chi..
@vicrandj 2019 loa nghe hay ... pin ok con dê ... màn hình viền mỏng ... đẹp hơn nhìu con 17 .. mua thì mua 19... nếu tài chính dư thêm thì quất con 13 pro luôn
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicrandj Vote 2019
7ungden
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vicrandj Em đang sẵn 1 con air xám 2019 nguyên seal và bill nè. Bản 128 nha.
DAT-THANH
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chào bạn.
Có thưởng thì có mua, không thì nhìn thôi. Huhuhu.
doluongbang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vẫn chưa thấy đâu. Phải đến thứ 2 tuần sau kia. Hic
@doluongbang Cùng cảnh ngộn hic
mua cái vali mới là được
Không có thưởng mà phải chi ra cho... Bác sỹ, vì đang chăm con bệnh cả năm ở bệnh viện ung bướu. Tết này ăn tết ở bệnh viện rồi .
@Hơi Tinh Tế Năm nay chắc chắn ở bệnh viện, giờ châu đang nằm cách ly thở oxy
@Lê văn zyx đến khổ. thực sự thì e cũng như các ae ở đây cũng ko biết nói gì hơn. cũng chỉ biết chúc cháu mau khỏe
@Lê văn zyx Chúc cháu mau khoẻ nha anh.
@Hanguyen91 Cảm ơn anh em
yunaka_8x
TÍCH CỰC
4 năm
Được hơn 3 chục , nên chẳng giám mua gì.
@ductoan1884 Định qua Tết chắc chạy Grap cụ ạ! Hết đường rồi...
digikei
CAO CẤP
4 năm
@|Nguyễn Văn Hiếu Hik, có con trẻ 2 đứa, người giúp việc nữa ( làm ok, khoẻ mạnh, bik chăm trẻ thì tầm 9tr/tháng nhé, chưa tính tiền ăn 3 bữa, máy lạnh phòng riêng nè) thì bạn tính nhẩm xem nhiều hay ko . 3 nhân vật này tiêu ít nhất 30-40tr/tháng rồi. Còn chi tiêu cho 2 VC xài và cả gia đình nữa thì 5-60 là thường. Riêng chi phí xe hơi chia trung bình tầm 5-7tr/tháng rồi đó. Nhà mình trung bình nha, ko ở biệt thự hay khu cao cấp gì đó ( sang năm bán bớt 1 căn cc nhỏ quận 2 qua mua Vinhome ở 5 năm cho mấy nhóc có chỗ chơi cho khoẻ mạnh và tiện. He he)
@digikei bác cứ đùa.bạn e và e lương tháng 6 7 triệu nuôi cả nhà k sao hết cả đây.chỉ nuôi qua tháng chứ k tích gốp được gì
digikei
CAO CẤP
4 năm
@Cường hòa fhs Nuôi vậy thì đến lớn, nền tảng và điểm xuất phát con mình nó có khả năng thua kém nhiều con người ta đó, vd tầm 20t thì khả năng nói chuyện trước đám đông, tầm giao tiếp, hiểu về kinh tế, kiếm tiền, cơ hội, trải nghiệm này kia đều thua xa, tầm 25 tuổi nó bắt đầu điều hành doanh nghiệp gia đình hoặc tự tin đi làm quản lý cấp cao bên ngoài rồi . Nhưng cuộc sống người này người kia mà, liệu cơm gắp mắm thôi. Tại mình xác định 5 năm đầu của con quan trọng nên chấp nhận 5 năm tiết kiệm được ít lại để cho con nền tảng tốt nhất. Còn chuyện người làm, thì mình thấy cùng thời gian kiếm được nhiều hơn số chi ra thì mình thuê, với lại về nhà có thời gian chơi và săn sóc con, không phải vục mặt vào vc nhà nữa. Mình cũng dân tỉnh tay trắng đi lên, cày và học như điên thôi, chấp nhận bỏ đời mình cho đời con đừng cực như mình. Vậy đó, mới đó chừng tầm 10 năm là êm rồi, ổn định.
Mua cái két sắt để cất tiền 😆)
doluongbang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@kenje Phạm Đã mua két sắt đc 3 năm mà chưa có tiền để cất vô. Ha ha
Cuongnv0920
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới về nhưng đủ để trả nợ, nên không mua được gì
Thưởng 4 củ đem trả ae hết nợ nần nhẹ cả người 😆)
@lucifervnn giống tui quá vậy 😔
Tết dương 1 tháng, tết âm 1 tháng. Công đoàn thêm 7tr. Gần 60tr nhưng chả thấm vào đâu. Đang đợi truy lĩnh thêm tầm 70 củ.
@sskkb Vuehee. Vayaj em hơn bác dòi. Dcm say quá!
@vuvuzezelala công ty gì mà thưởng Tết bèo vậy @@
@hoai88vn Khối đỏ bạn.
@vuvuzezelala Con số đáng mơ ước rồi ạ.
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
Mua trong năm hết rồi nên ko mua gì nữa!
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
4 năm
Lương còn lãnh chưa đủ nói gì tới thưởng. =))
Thưởng Tết đã về và mình mua luôn 4 vé đi Luang Prabang đầu tuần sau cho cả nhà
Boseven
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thưởng dc vài củ, mua năm ba thùng bia để dành sẵn với vài kí khô để lai rai, còn nhiu đưa vợ hết
Tiên sư cụ tổ thằng thuế nó đớp me nó hết gần tròn chục củ thấy mà xót, đớp như cá tra vậy.
@the magician cứ đều mỗi tuần dăm ba con vitlott đi bác, biết đâu 1 chiều đẹp lại giầu sụ như cuhiep thì sao
@vuvuzezelala ôi đẻ chi lắm thế bác
@N2X Bao năm vẫn 9tr và 3,6tr. giờ 3.6tr nuôi gì nổi 1 đứa.Thấy bị trừ tiền mà sót ruột.
SonAmpe
CAO CẤP
4 năm
Không có thưởng, chưa có lương, không có tiền. Chấm hết.
mình thì lắp 1 dàn pc mới 😁
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hacker Anonymous Cùng ý tưởng. Mua bao nhiêu bác em đang tính 15 củ cây ko
@MyLove0509 Mình thì ko cần chơi game, chỉ cần 1 dàn chạy deadline ngon nên chắc chọn dàn pc tầm 23tr 😁
MyLove0509
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hacker Anonymous 23tr là tất cả ak thế thì khác gì t đâu. 15 cái cây mua thêm con màn 27in nữa hết rồi
@MyLove0509 Có vẻ mình hợp nhau nhỉ =))
yunaka_8x
TÍCH CỰC
4 năm
@Hacker Anonymous Các bác cứ lắp dàn 23 tr, em trước tết mấy tháng lắp được cái dàn cũ cả màn 8 tr, dùng vẫn chiến game mượt như thường. Nên tết chẳng giám mua gì nữa 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019