Thắc mắc khi mua HTC One M8 xách tay...

Know Your Mêm
31/5/2015 5:14Phản hồi: 65
- Trước tiên là IMEI của tất cả các con HTC One M8 xách tay đều không check được IMEI ???
- Ai đang xài One M8 chính hãng chụp giúp e cái khe cắm sạc với 2 bên viền ạ... Cảm ơn nhiều ạ

Em có đến của hàng xxx xem con hàng One M8 thì đưa em con máy cùi check IMEI thì không xác định được, check cảm ứng, dc 1 lúc thì cảm ứng lag, em đổi lại ngay check, và đưa em con khác. Con này thì không thể update qua OTA, em đổi con khác, con thứ 3 (phụ kiện còn nguyên trong bao luôn) nhưng em thấy chưa an tâm cho lắm. Anh em tư vấn thêm cho em ạ

Còn 1 điều là thằng nhân viên bảo em là IMEI mấy con HTC không trùng với IMEI hộp...??? ,,,,

Cho em hỏi là, 3 tháng nữa thì con hàng HTC One M9 còn bán chính hãng không aj... Vì 3 tháng nữa em mới gôm đủ lúa cưới em ấy về.

1 là đợi 3 tháng hoặc là chọn con M8 ngay và luôn... phân vân...
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai giúp em với
up up, giúp em với
Nếu đợi được thì bạn nên gom thêm mua hàng chính hãng cho an tâm nhé, M9 vẫn là máy đầu bảng của HTC nên chắc chắn là vẫn bán rồi.
tettit
TÍCH CỰC
9 năm
sao ko mua m8 chính hãng 2 hand còn bh cho đỡ tốn lúa
@tettit mua M8 chính hãng ở đâu vậy bạn?
@Know Your Mêm Mua xách tay cũng được nhưng không mua fullbox >>> chỉ tốn thêm tiền chả được hơn cái gì. Bởi vì :
- Box bây giờ toàn là box nhựa >>> Box gia công >>> Có giấy dán số imei cũng là imei in lại mà thôi
- Phụ kiện cũng là hàng lô thôi (Kể cả quảng cáo là chưa bóc)
-* Nếu là box giấy mà trùng imei thì mới là box zin của máy

Một số lưu ý khi mua M7, M8 hiện nay :
- Kiểm tra imei qua trang https://imeidata.net/ >>> Nhấn vào tab Warranty & Fact. Date: xem máy cho thị trường nào
- So sánh kết quả đó với dãy icon đằng sau lưng máy :
Thị trường Mỹ (Hàng nhà mạng) : Thường chỉ có icon Thùng rác và FC
Thị trường Châu Á thường có các icon Thùng rác, EC, dãy số và dấu chấm than
Thị trường Châu Âu thường có các icon FC ,Thùng rác, EC, dãy số và dấu chấm than
Ngoài ra nếu máy vẫn chạy rom gốc thì sẽ dễ dàng nhận thấy một số đặc điểm của các ứng dụng trong máy tương quan với thị trường máy, ví dụ các máy châu Âu thì vào phần thời tiết sẽ có các thành phố châu Âu, châu Mỹ sẽ có các thành phố châu Mỹ....hoặc các ứng dụng của các nhà mạng thêm vào....
Trên khay sim của M7 và M8 đều có số Imei và số S/N. Kiểm tra 2 số này có trùng với thông tin trong about của máy không.
-Kiểm tra xem mép trên và dưới màn hình có khít với 2 tấm nhôm trên dưới không >>> Cái này máy nào cũng hơi gồ lên hoặc tụt xuống một tí tì ti nhưng quan trọng là nó phải đều, không được bên cao bên thấp trên cùng một cạnh
Trên đây là cách kiểm tra sơ bộ bên ngoài và tính pháp lý của máy, sau đó bạn bật bàn phím và nhập *#*#3424#*#* làm theo các bước để test tất cả phần cứng của máy.

Chúc bạn mua được chiếc M8 như ý.
tettit
TÍCH CỰC
9 năm
@ancola66 bác ancola66 hd chi tiết quá để ý thêm cái loa ngoài nữa vì hàng dựng loa ngoài nghe nhỏ lắm
Tối về sẽ trả lời giúp bạn đầy đủ 😁
tettit
TÍCH CỰC
9 năm
5giay nhattao chứ đâu nữa 😁
thanks bạn,
nhưng hôm bữa mình đến cửa hàng "đó" thằng chủ bảo là HTC M8 xách tay không check được imei, vào bàn phím bấm *#06# thì không hiện lên gì cả
thanks nhieu nhe
các anh ơi. E có mua 1 em M8. Hàng mua lại. Về ngoại hình thì thân vỏ khá mới. Mọi chi tiết đều sắc nét. CHỉ có mép dưới góc phải, chỗ tiếp giáp giữa khung và viền đen có 1 cắt hở khá dài (khoảng 0,7cm). E kiểm tra imei thì model HTC ONE (801C/801N/801S), HTC M7. Như vậy là hàng dựng có phải không ạ? Mà giá 4tr2 thì có được không các bác. E dùng thấy máy cũng khá mượt.
@tienmtc M7 với M8 cấu hình khác nhau nên bạn có thể cài ứng dụng cpu z vào để kiểm tra máy thử xem.
rajnlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi 1chu1rt. mình tính mua 1 bản m9 likenew cua didongthongminh
ma mình thấy nhiều người nói ngoại hình thì m9 ma check imel lại là m7

vậy nó là hàng dựng hay chỉ đơn thuần là m9 chạy room m7 và có j nguy hiểm rủi ro ko mn
@rajnlove Mấy trang check IMEI đó nhiều lúc không chính xác đâu bạn, check free mà. Nếu cấu hình đúng M9 thì yên tâm rồi bạn.
rajnlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@benhviendienthoai24h thank bạn
@rajnlove Nhà mạng sprint đúng k
rajnlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Thienevn37 mình cho e mượn rô i AT&T thì phải .

mà mua xong hối hận vì đã mua
M8 tháo sim ra mà k check dc emei thì khỏi phải mua
cakiem123
ĐẠI BÀNG
8 năm
ở hoangha đang bán máy a con máy xách tay đấy không bít có chuẩn không, bác nào cho ý kiên với
vì sao lại hối hận khi đã mua hả bạn?
rajnlove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangduydong.ltt vì rất và cực kỳ thất vọng về camera sau của nó

mình đã dùng 2 đời m7 nên khi sang m8 dùng camera sau của m8 chụp ra chất lượng ảnh và video của nó rất giả giống ảnh hoạt hình
giống camera cua zenfone

xem ảnh chup m7 chất hơn ảnh m8 nhiều

còn camera trước thì hơi khó chịu nhưng tốt vì nó là 4 utralpixel cua m7 dc dưa lên trước
Em cũng đang tính mua M8 dịp này, may quá có topic, các bác cho em hỏi nên mua bản quốc tế hay nhà mạng ak ? Vì em muốn up được qua OTA cho nó chính thống, thanks !
@capvnn Đủ tiền thì mua quốc tế vẫn ổn hơn chứ bạn 😁
nếu bản quốc tế thì check imei trùng thì xác suất máy dựng là bao nhiêu các bác. Tính lên chợ tốt săn hàng, ko biết có phiêu lắm ko :'(
@liga1991 Bạn lên chợ tốt tìm các thương gia uy tín mà mua chứ đừng săn mất công dính hàng dựng.
@benhviendienthoai24h bạn có thể ví dụ thương gia nào uy tín ko :'(. Mình tra google đọc khá nhiều bài thấy m8 giờ 99% là dựng hết, kể cả máy cửa hàng uy tín. Không lẽ phải góp gạo mua FPT ta @@
@liga1991 Mình cũng không rành lắm. Mình chỉ từng mua vài lần máy xách tay Hàn Quốc ở 2 shop trên Nhật Tảo, ship từ Hà Nội vào TPHCM. Nếu bạn muốn mua máy Hàn thì mình có thể cho tên shop, còn máy Nhật hay Mỹ thì mình chịu 😁
Cần thì bạn inbox nhé, nói trên đây không tiện lắm.
mình check imei ra thế này thì máy mình là hàng thật à
Manufacturer:HTC CORPORATION
Brand:HTC
Model:HTC ONE M8, 0P6B130 (T-MOBILE)
Warranty & Fact. Date:Free Check Now
Blacklist (Lost/Stolen):Free Check Now
Band:Bluetooth 4.0, GAN, GSM 1800, GSM 1900, GSM 900, GSM850 (GSM800), HSDPA/HSUPA, LTE FDD BAND 17, LTE FDD BAND 4, WCDMA FDD Band I, WCDMA FDD Band II, WCDMA FDD Band IV, WCDMA FDD Band V, WLAN 11a,11b,11g,11n
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
M8 bửa nay hay có hàng thay võ, làm sao để kiểm tra M8 đã thay võ chưa các bác
Tiện thể cho mình hỏi. Máy mình là bản gì. Hàng thật hay nhái..v..v. nếu úp rom thì úp bản nào. Cảm ơn ae
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@tete19 Máy bạn là quốc tế, mình nghỉ máy bạn chắc đang chạy And 5 hoặc 6 rồi.
6.0 bạn à. Sao mình ckeck ime nó ghi T mobile. Có phải bản nhà mạng ko bạn..Mà cái dưới 7.0g là gì nhỉ.. máy thằng bạn nó có mỗi 7.0..
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@tete19 Hàng TMobile cũng có IMEI là 35 phân biệt TMobile với chính hãng ở bộ nhớ ấy, chính hãng thì 16gb, TMobile thì 32gb, máy của mình cũng y như máy bạn vậy 😁
@ndlong vậy T-Mobile phải hơn QT chứ nhể.. mà của nhà mạng thì khac gì b??
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@tete19 Mình cũng ko rỏ nó khác gì không nhưng mà hiện giờ mua M8 mà kiếm đc QT là ngon rồi
1 cái nữa.. nếu bản nhà mạng này úp cho bản nhà mạng khác thì liệu có đk không??
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@tete19 Được nhé ! máy bạn chạy được rom cook base quốc tế WWE ! còn 7.0g là bản rom port từ A9 có tên là S.Rom

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019