Thắc mắc khi mua HTC One M8 xách tay...

Know Your Mêm
31/5/2015 5:14Phản hồi: 65
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho e xin ý kien ạ.e mua may one m8_e test may tat ca deu hai long.nhung có moi cái cap nhat phan mem cua e lai hok nam trong phan cai đat.......va may cua e luc e test thi dung m8 bán để mỹ(t-mobile)chu hok fai vn.theo a chi xai m8 roi thi may cua e co tốt hok ạ.....e cảm on nhiu.
E Test thi máy cua e bán de my (t-mobile) vay a chi sai m8_rui thi may cua e có tot hok ạ......e cam on nhiu. Screenshot_2016-04-08-09-43-08.png voi lai may e cao nhat phan mem lai nam o đay.e cap nhat phan mem thu ma cu loading hok a....
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
m8 t-mobile (nếu chính xác) thì có thể lên bản cao nhất qua RUU.exe là nhanh nhất
Một buổi đi mua M8 xách tay:
hôm rồi mình đi cùng anh bạn chọn hộ anh ấy con M8 xách tay vì thấy cái giá tầm 3 triệu thì chả con nào qua được M8, đi tới 1 shop xách tay lớn và có bề dày uy tín, trước đây mấy năm mình có mua 2 máy của shop này nhưng là mới 100%, lần này tin tưởng vào check.

Xem mấy con M8 thường và bản Harman Kardon thì tất cả ấn *#06# đều ko check được Imei (trong khi con M8 của mình hàng verizone màu đỏ mua được gần 2 năm trước cũng xách tay thì tháo sim check ngon lành).
Tất cả M8 ở quầy này đủ loại phiên bản khi xem đều super CID 111111111 , như cừu dolly đúc cùng một xưởng. Các tính năng thì bình thường, loa vẫn to, bản harman kardon cảm giác nghe hay hơn, ấm hơn.

Cho nên theo minh giờ M8 hàng dựng chắc 99.9%, chả cứ shop nào vì cùng nhập một nguồn cả, máy mua được nhỏ lẻ từ Mỹ với Hàn chắc hiếm như sao rơi.
Mà mấy con kia nếu mình ko dùng M8 rồi và có tí kinh nghiệm check thì đố biết được, máy đã QSD mà dựng không thể nhận biết được.
Hỏi mấy ông vụ không check được Imei khi chưa lắp sim, Mấy ông bán hàng chém là máy nhà mạng nó thê, chả nhẽ tháo sim con M8 Veriozone của mình check luôn cho mấy bố xem, vẫn lên Imei bình thường,

Giờ thực sự sợ hàng xách tay, mấy mẫu ra đời tầm trên 2 năm thì xác định là dựng, có mua xách tay thì chỉ mua các mẫu mới ra đời dưới 1 năm nhé. Càng mới ra càng tốt, khi đó chưa có máy nát để dựng.

Giống cô bạn mình, cách đây 3 tháng hí hửng đi mua Note 4 xách tay bản Gold hơn 6 triệu, xong sau đó 1 tháng hai vợ chồng đi Thái Lan chơi, vào cửa hàng điện thoại thấy bên Thái cũng có bán Note 4 gold cũng hàng dùng rồi, cầm thử hai con mới thấy con Note 4 của cô ấy màu săc màn hình và cảm ứng dùng kém hẳn con kia. Nên về cô ấy chán quá, bảo đúng là sang Thái Mua cũ đắt hơn chỉ có 2 triệu mà máy xịn cầm khác hẳn, từ hôm đấy chả thấy dùng con Note 4 dựng nữa. Bỏ 6-7 triệu bạc đi mua bực vào người.

Cho nên theo mình xác định giờ mua máy xách tay chỉ mua dòng tàm 2-2,5-3 tr là cùng, xác định luôn, hên mua đc con main còn tốt thì dùng chán chê. Mình có mua 1 con Sony Z bản nhà mạng Docomo màu tím, giá gần 2 triệu hàng xách tay QSD, về nhúng nước vẫn vô tư, xác định luôn từ đầu là đồ đểu, mà về dùng quẳng quật gần năm nay nó chả làm sao, vẫn chạy phà phà phải cái pin hơi kém.
Vài dòng kinh nghiệm.
@phuongdung1602 check super CID 1111111 kiểu gì bác
ndlong
TÍCH CỰC
8 năm
@ilikek24 Bạn tắt nguồn máy, giữ phím giảm âm lượng rồi nhấn nút nguồn tầm hơn 5s thì nó hiện lên cái bootloader nhìn vào đó sẽ thấy
Alliance
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongdung1602 Máy M8 Sprint của mình đúng xách tay Mỹ về đây, không bỏ sim vào bấm *#06# không ra imei đây.
Alliance
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phuongdung1602 Mình biết hàng M8 xách tay bên ngoài 100% là hàng dựng, nhưng mình đính chính 1 số thông tin sau :
- M8 Sprint không bỏ sim bấm *#06# không hiện số imei là bình thường, còn M8 verizon không bỏ sim bấm *#06# hiện số imei là đương nhiên, mỗi nhà mạng mỗi khác ở Mỹ.
- M8 được super CID 111111111 để s-off như cừu dolly vì họ sử dụng toolbox xt2clip, chuyện này bình thường.
Cái quan trọng khi cầm máy lên là mình check vỏ máy, xem khớp nối, xem biểu tượng sau lưng, xem màn hình ... để check hàng dựng.
viyeuem44
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng thích m8 bảo thằng e làm điện thoại lấy hộ 1 con nó bảo bây giờ bọn e ko làm m8 nữa vì toàn hàng lởm.nói thế để bác nào mua đỡ lăn tăn nhé
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
@viyeuem44 tiền nào của đó, nếu để yên tâm thì bạn có thể mua lại hàng chính hãng qua sử dụng chứ hàng cắp nách chuẩn cũng trên 4tr rồi nhé bạn
Nghe các bác nói mà hoang mang quá, e cũng đang tính mua 1 con M8 ở đây vì nghe nói xách tay mới 100%, các bác xem giúp e có tin tưởng đc k nhé 😔
https://nhattao.com/threads/htc-one-m8-m9-gg-nexus-6p-new-zin-fullbox-gia-soc.6184323/
http://mobilenew.vn/htc
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
có mà xách tay Móng Cái thay vỏ (nhẹ), thay ruột (nặng)
@nhutns chán thay là tìm đỏ mắt k thấy ông nào bán hàng fpt 😔( còn hàng đổi trả ở tgdd thì tận 6tr 😆
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
với mức giá dưới 3tr5 thì dựa chủ yếu vào kinh nghiệm test máy trước khi mua, vừa rồi mình cũng gặp khá nhiều máy quốc tế cũng được lắm
bác nào hộ e cái này với giúp e với nhé
imei là 351690065644877
nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
máy quốc tế ! mua được
@nhutns e xúc nó r bác ạ. xài đc . e chưa thấy lỗi j. cảm ơn bác nhiều nhé
nhutns
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu đúng máy Sprint chuẩn ở Mĩ thì:
- Chạy rom Stock nguyên bản gõ *#06# sẽ ra imei cho dù là không bỏ sim (mình check ở các cửa hàng các máy gõ code này không ra imei sau thời gian thường có lỗi liên quan đến sóng, nhất là 3G)
- Máy chưa mở mạng (sim/network unlock)
- Máy chưa patch baseband để nhận 3G (tối đã chỉ nhận 2,5G - EDGE)
duydathg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhutns Bác cho hỏi là nếu giờ muốn mua M9 hàng xách thì nên mua ở đâu uy tín (em ở HN)? bác google cho e biết là nên mua của nhà mạng AT&T có phải ko ạ?
Alliance
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhutns Sai, m8 sprint rom gốc 6.0 không đút sim bấm *#06# không hiện imei là chuyện đương nhiên, còn đưa sim vào bấm *#06# hiện số imei bình thường, mình chuyên xài xách tay M8 Mỹ nên biết rất rõ chuyện này.
nhutns
TÍCH CỰC
7 năm
Mua ở đâu thì mình không cmt được vì cửa hàng bán mức dưới 4tr đến 99% là hàng Thâm Quyến thay vỏ (hoặc thay ruột), bạn mua đâu cũng được miễn có uy tín và chịu trách nhiệm hậu mãi cũng như giải quyết thỏa đáng nếu có sự cố liên quan đến phần cứng (cho dù trôi qua bao test bảo hành 1_2 ngày)
Mua m9 quốc tế thì xài tốt (mã download mode là himaul/uhl) né bản sprint/verizon
nhutns
TÍCH CỰC
7 năm
Đã *#06# không ra thì bỏ sim vào cũng không ra nhé ! Bạn xách kiểu gì mình không biết chứ máy nguyên bản mĩ chuẩn Sprint mình cầm không ít và còn tự tay unlock và patch baseband nhé ! Còn 2 con sprint/verizon thì supercid cũng chả có ý nghĩa gì cả
Alliance
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhutns Dạ thưa mình xách 3 con sprint Mỹ về đây, gắn sim vào check *#06# mới ra imei, không biết gì ngồi đó mà cãi, qua nhà mình mình bật cho xem.
nhutns
TÍCH CỰC
7 năm
Xách tay Mĩ qua thâm quyến là câu chuyện khác nhé bạn ?
nhutns
TÍCH CỰC
7 năm
Cho địa chỉ đi bạn ! mình thì xài chắc không bằng bạn, xài M8 lúc nó mới ra thôi, chạy biết bao nhiêu con M8 chắc cũng đủ kiến thức biết dựng/zin ra sao ?
Alliance
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nhutns ghé 228/8 phan huy ích, p12, gò vấp, có cả m8 verizon lẫn sprint, mình chuyên bán đồ vi tính ship từ hoa kỳ nên ba cái hàng điện thoại là chuyện nhỏ so với hàng computer

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019