Thắc mắc về cách tính số dư trung bình 1 tháng của ngân hàng

khoa.nguyen54
6/8/2018 10:22Phản hồi: 19
Chào mọi người !!
Em có xài visa debit của Techcombank thì nó yêu cầu số dư trung bình 1 tháng >= 2tr (nếu không sẽ bị trừ 9k9)
Em có thắc mắc là cách tính số dư trung bình 1 tháng của tài khoản ngân hàng là như nào vậy ạ.
Vdu e có 10tr trong tài khoản thì em xài hết có được không ạ. Hay chỉ được xài 8tr để duy trì 2tr vậy ạ !!!!
Cám ơn mọi người
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Số dư trung bình tháng là số dư cuối ngày của các ngày trong tháng cộng lại và chia trung bình. Có nghĩa là bạn có thể xài hết tiền vẫn được (ko rõ Techcombank có yêu cầu số dư tối thiểu hay không).

Diễn giải thế này cho dễ hiểu. Nếu cuối ngày 01/08 bạn có 62 triệu trong tài khoản, sang ngày 02/08 bạn có thể rút hết số tiền này ra xài không còn đồng nào cho đến cuối tháng. Khi đó số dư cuối ngày trung bình tháng 8 của bạn là 62/31= 2 triệu.
@ntdieu Tức là nếu em có 10tr mỗi tháng thì e phải để ít nhất trong tài khoản là 13 ngày (130tr/(2*31)~2tr) sau đó thì e rút ra xài thoải mái hả bác....
Nếu bác có 10 tr thì bác chỉ cần để trong đó 6 hoặc 7 ngày thôi, sau đó rút ra xài, và những ngày này cũng không cần phải liên tục 😃
@ntdieu Bác ơi chỉ em với ... Vậy em có 2 triệu em phải làm sao ? Và tính như thế nào ? Em vẫn chưa hiểu lắm
Vậy em có 2 triệu thì phải làm sao ? Và tính như thế nào ? Em cứ nghĩ là trong tháng mình còn ít nhất trong tài khoản là 2 triệu chứ
@Hamelsie1212 Hic, bạn kiệm lời quá 😃
Visa debit của ngân hàng gì ?
@ntdieu Dạ em sài visa debit của Techcombank lun ạ
@Hamelsie1212 Nếu cũng xài debit Techcombank thì đây có thể là phí home banking. Nếu không thì chắc tháng đó bác chưa duy trì đủ số dư trung bình trên 2 triệu.
@Hamelsie1212 Bạn làm thẻ lâu chưa
Dạ em sài visa debit của Techcombank lun ạ ...
Muốn số dư bình quân theo tháng >=5tr thì trong tài khoản cần có bao nhiêu tiền ạ
@Thaomilo279 5000001 đồng
Lấy số dư cuối ngày nhân số ngày duy trì số dư đó. Cộng tổng trên rồi chia cho số ngày trong tháng sẽ có số dư bình quân của tháng. Vd: ngày 1/3 dư 2 triệu, 22/3 rút 1tr5 còn dư 0,5 triệu.
2 triệu * 21 ngày = 42 (triệu.ngày)
0,5 triệu * 10 ngày = 5 (triệu. ngày)
Số dư bình quân tháng 3 là: (42+5)/31 = 1.516.129đ
@loclpq Ví dụ: tk em là 2 triệu nhưng không rút sài thì số dư bình quân tháng cũng là 2 triệu hay sao
@Nhinho85 đúng rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019