Thắc mắc về điều hòa dual cool inverter thanh lọc không khí của lg ?

kaitokid1248
19/5/2018 8:24Phản hồi: 10
Em vừa thấy bên báo giới thiệu cái điều hòa Dual Cool Inverter của LG có khả năng lọc khí, bụi bẩn và diệt khuẩn luôn. Có cả bộ cảm biến tự động đo lường mức độ bụi và ô nhiễm trong không khí trong phòng nữa, điều khiển bằng smartphone qua Wifi… Em không biết là loại này có phải model mới không, lọc khí có hiệu quả bằng máy lọc rởi hay không? Và quan trọng là nó có tốn điện hay không ạ?
Các bác xem thử: http://giadinh.net.vn/thi-truong/lg-ra-mat-mau-dieu-hoa-thanh-loc-khong-khi-the-he-moi-20180403150548778.htm

LG ra mắt mẫu điều hòa thanh lọc không khí thế hệ mới

Công ty LG Electronics Việt Nam (LG) ra mắt thị trường dòng sản phẩm điều hòa tích hợp bộ lọc không khí riêng biệt, hướng đến việc bảo vệ sức khỏe và nâng cao chất lượng cuộc sống cho người sử dụng.
giadinh.suckhoedoisong.vn
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua được chứ 2 trong 1 luôn đỡ hơn mua riêng, với lại máy cảm biến và phát ion âm đâu hao nhiu điện đâu mà.
tancanh3p
ĐẠI BÀNG
6 năm
Loại model này vừa điều hòa vừa lọc sạch không khí bằng ion đó bác , chất lượng tốt lắm , bảo đảm với bác là vô cùng tiết kiệm điện lun 😃 Nhà em đang xài đây 😁
theghost6472
ĐẠI BÀNG
6 năm
Công nghê lọc trên điều hòa LG là tạo ra ion mang điện tích âm. Ion mang điện tích âm hút và bám dính vào khói, bụi, vi khuẩn mang điện tích dương, sau đó vô hiệu hóa những yếu tố gây ô nhiễm này và chúng bị hút trở lại màng lọc. Vì vậy, không khí với mật độ ion âm càng cao thì môi trường trong phòng sẽ càng trong sạch, ít ô nhiễm. Ion âm có tác dụng làm cho con người sảng khoái, giảm mệt mỏi, căng thẳng, buồn nôn, đau đầu.
Theo mình biết là thế!
cuongduycf
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện vẫn vậy thôi bác 😁 Mấy con điều hòa LG dòng Dual Cool này tiết kiệm điện tối đa 70% nên khỏi lo lắng vụ hóa đơn nha bác oy :D
tancanh3p
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongduycf Em đồng ý với bác nè hehe 😃 Công nhận dòng điều hòa mới này của LG có nhiều tính năng độc đáo mà tiện lợi quá bác nhỉ 😃 Công nghệ cao như dzậy mà điện cũng hok tốn bao nhiêu 😃
Dòng điều hành LG này mới ra 2018 nha bạn, nhà đang xài nè, ít tốn điện lắm mà khả năng làm lạnh nhanh hơn máy lạnh thường do có công nghệ Dual cool, với lại có tích hợp lọc không khí bụi bẩn nữa.
donghoathuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
khỏi lo vụ tiết kiệm điện đi bạn, dòng dual cool này là siêu tiết kiệm òi.
theghost6472
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tính năng thanh lọc không khí nó có thể hoạt động hoàn toàn độc lập nha bác. Bác có thể khởi động chức năng này mà không cần phải bật chức năng làm lạnh để tiết kiệm điện.
donghoathuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
tính năng lọc không khí của nó là chuyển biệt mà nên nó cũng giống như máy rời thôi ah.
killer4568
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này bên Mediamart đang bán 12,3 củ, thêm tính năng lọc không khí và điều khiển qua smartphone khá hay và hiện đại: https://mediamart.vn/dieu-hoa-nhiet-do/lg/dieu-hoa-1-chieu-inverter-lg-v10apf-9200btu.htm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019