Thắc mắc về sim 3G mobifone trên iPad 2012

minh_chicker
29/4/2012 15:0Phản hồi: 27
Chào các bạn.

Mình dùng iPad 2012 bản 16GB 4G được 2 tuần rồi. Mọi thứ trơn tru hoàn hảo.
Lúc đầu, mình vào bằng 3G thì ở góc trên bên trái màn hình hiện cột sóng, tên nhà mạng VNMOBIFONE và kí hiệu 3G

Nhưng 2 hôm nay mình nhận ra, kí hiệu 3G đó đã bị thay bằng chữ E, và tốc độ mạng chậm hơn hẳn, không nuột như lúc mới mua. Sim 3G này là mình được khuyến mãi kèm theo máy, chưa đăng kí gói cước 3G nào của mobifone (mình check bằng cách vào Safari bằng 3G, gõ trang naptien.mobifone.com.vn)

Vậy các bạn cho mình hỏi:
1. Vấn đề này phải giải quyết ra sao, khi mình muốn dùng sóng 3G như trước?
2. Có phải đăng kí gói cước nào không? Có mất tiền không vì đây là sim khuyến mãi nên được free 1,5GB/tháng trong 8 tháng đầu sử dụng

Lưu ý chút là khi mua máy, thì sim này mình không cần kích hoạt, thậm chí lắp sim vào máy xong, test 3G ngay tại cửa hàng thì vào mạng được luôn.

Mong các bạn giúp đỡ! Mình chân thành cám ơn!
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chữ e là do sóng đó b, b thử sim viette, vina, xem thử
sea83
ĐẠI BÀNG
12 năm
bố cháu mua ở shopdunk a, chỗ nhà bác k có 3G, ra khu vực khác xem sao
Do chô nhà bạn xa vùng phủ sóng 3G nên nó tự động chuyên sang băng tần E, bạn nên chuyển sang viettel mà dùng độ phủ sóng cao, đi ra tỉnh mà vẫn 3G ầm ầm, trước mình cũng xài mobifone như của bạn nhưng mạng 3G chập chờn mà chậm lắm.
Ban thử kt
Bạn kt dữ liệu di động trên máy xem sao, có thể do b sd 3G nhiêu nen hết 1.5g free đấy. Mình cung sd sim 3G nhủ bạn nè, nếu hết 1.5g free bạn có 2cách.1là đợi tháng sau xài tiếp, 2 là nạp tiền vào
K cần dk lại
cám ơn các bác.
1 là em đợt mới mua, em dùng 3G ở nhà thì vẫn sóng 3G đầy đủ, nhanh, khỏe. nhà em khu vực Bạch Mai, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội. xong mấy hôm đi chơi check thử thì toàn là sóng E, rồi hqua đến nhà bác ở mạn Quảng Bá và Cầu Giấy thì hoàn toàn k bắt đc 3G, chỉ có mỗi chữ E và sóng rất chậm

2 là em dùng 3G k nh`, chủ yếu check mail hay facebook khi ở lớp thôi, về nhà là wifi mà, nên k thể hết 1.5GB đc, tại em check thì mới chưa đc 500kb >"<

nên em vẫn đang lúng túng ko biết sim có vấn đề gì ko
@minh_chicker Gọi tổng đai để nó kiểm tra la cách nhanh nhất.
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
- e mua ipad cũng đc ngta tặng sim 3g của mobi đang định lập topic hỏi các bác thì may quá có topic của bác vào hỏi luôn. sim 3g của e đk gói cước 3g k giới hạn gì đó trg 1 tháng nhưng chưa hết 1 tháng n đã hết sạch tiền hnay e mở mãi mà k đc hóa ra hết tiền. e nghe bạn e nói mấy gói dịch vụ 3g của vina viettel mobi toàn là chỉ cho dùng 3g trg 2gb đầu còn những gb sau n trở sang thành 2g phải hack thì mới đc. chẳng hiểu có đúng k các bác?
- Tiện thể các bác cho e hỏi. làm sao mình ktra số thuê bao của mình là thuê bao gì trên ipad 3. vì chưa JB đc nên k dùng đc query ussd. vì lúc hết tiền vào trang naptien.mobiphone k có số thuê bao để đăng nhập nên k nạp đc tiền. phải tháo sim ra lắp vào máy thì mệt lắm, e cậy mãi cái case ở ngoài ra mà k thể cậy đc. thanks các bác
@linh0510 cái sim 3g mobifone của mình đc free 1.5gb/tháng trong 8 tháng đầu
bác muốn kiểm tra tiền hay số thuê bao thì mở 3G, bật Safari và vào trang naptien.mobifone.com.vn là có mà
linh0510
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minh_chicker vâng. e vào r mà hình như n hết tiền, e phải vào bằng wifi nên n bắt đăng nhập mà e k biết số này là gì, lúc họ tặng họ nhét sim vào luôn e cũng quên k hỏi. h tháo ra lắp vào đt cũg lằng nhằng với cả e k tháo đc cái cáe . e hỏi thử có cách nào k vì chưa jb đc nên cũng khó. hic
Eolesfuil
TÍCH CỰC
12 năm
@linh0510 Gói không giới hạn của mobi và viettel có 2 loại 40k dành cho dt và 120k dành cho máy tính , mình dùng trên điện thoại nên sài loại 40k . 400mb đầu thì 3g tốc độ tối đa 7.2mbps ,từ 400mb trở đi thì tốc độ thường 256kbps. Và không mất phí hay phải hack gì cả !
sài 3g viettle check tài khoản bằng cách nào vậy may bạn??
@sandney Bạn tham khảo cái này nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1215859/#post-17276422
Vấn đề này mình cũng chưa bị qua nên cũng chưa biết..Theo mình thì res lại máy khi bật 3G vì có khi sóng rất chập chờn và hay chuyển qua E..
Tình hình là 3G của mobi cực lởm các bác ạ. em vừa phải đem đi kiểm tra vì tưởng máy mình có vấn đề về 3G vì toàn bắt được E thôi. hoá ra khu Tây Hồ. Đống Đa sóng 3G cực lởm. em mang ra cellphone ở Thái Hà thì lại bắt được 3G. ban đầu là do jailbreak nên tắt bật 3G trong sbsetting đi làm cho ipad nhận 3G rất chậm. nhưng ko jailbreak thi lại chuẩn. nên vấn đề chỉ có thể là do chất lượng 3G mobi quá tệ thôi bác ạ
vohinh_00
TÍCH CỰC
12 năm
Tắt nguồn khởi động lại xem, mình cùng bị như bạn, khi nào bị thế khởi động lại lại hiện 3g
Các bác cứ bật tắt 3g nhiều lần vào nhé, mình cũng hay bị chữ E toàn làm thế, mà nhớ phải on trong sb setting nữa mới vào được
@cascadabadboy theo kinh nghiệm em dùng thì luôn để 3g ở sbsetting, nếu có on off thì ở mục setting cho lành. Luôn luôn bắt được 3g, nếu chỗ nào không có thì mới bị E thôi. Sbsetting ko nen đụng vào dât và 3g vì nó bị lỗi cái đấy, làm cho máy nhận 3g cực lâu có khi không nhận mà chỉ báo E thôi
vitcon75
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wanchope Cài đặt trong SBSetting chỗ nào bạn ơi ??? Có thể do mình Jaibreak nên bị mà không biết, vì trước cài cái tự động tắt bật 3G giờ chỉ toàn E không thấy lên 3G nữa, kể cả vào vùng 3G. Ngại nhất lại phải Restore lại máy, chắc do mình tắt 3G trong SBSetting mà chưa biết vào SBSetting ở chỗ nào ?? Hướng dẫn mình nhé, thanks
longpvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình trạng của mình còn tệ hơn bạn nữa? Mobilefone của mình tịt luôn 3G nữa kìa! Gọi lên Mobilefone nó bảo khởi động lại iPad. Rồi tháo sim ra lắp qua điện thoại ..... Rồi nó bảo để nó kích hoạt lại sim ......
Ôi giời vẫn tịt! (Sim Viettel dùng bình thường nha).
Tự nhiên hôm nay lại xài bình thường?
Bó tay Mobilefone! Đẻo thật!
Mobifone xài 3G rất tốt. Đặc biệt trong thành phố, chữ E bạn thấy và chạy chậm là vì khi đó mạng đã rớt 3G. Chữ E lúc đó là dữ liệu di động tóc độ thấp(dạng GPRS). Bình thường thôi. Bạn vô phần cài đặt/dữ liệu di động/tắt, bật lại 3G là bình thường như trước.
Nếu bạn chưa chỉnh gì trong sbsetting thi chỉ việc bật tắt 3g trong mục setting là đủ rồi. Còn khi cài sbsetting thì mặc định nó sẽ là vuốt sang trái hoặc sang phải trên status. Sau đó chỉ việc bật 3g len rồi để đó thôi. Khi nào dùng chỉ việc bật ở trong setting là được.

Những ai dùng 3g của mobi thì yên tâm là song của nó cực chán ở nhiều khu vực hai bà trưng và tây hồ. Mình dùng cả viette và bỏ cái sim mobile đi thì có lúc tốc độ 3g đạt được 7,2mb down đc 1mb/s luôn
Nhưng nhiều lúc bắt 3g thì cũng chỉ được tốc độ 512 hoặc cao ơn chút thôi. Tuỳ khu vực và vị trí ngồi nữa. Nếu ở khu vực tây hồ và hai bà trưng thì các bạn nên dùng vina vì mạng 3g vina rất ổn định. Đa phần bắt được sóng 3g và chạy khoẻ.
Viettel thì chỗ nào kết nối ngon thì cho tốc độ nhanh hơn nhưng cũng tuỳ khu vực.
Mobi thì mình đi nhiều nơi như tây hồ, cầu giấy, hai bà trưng đều ở trạng thái E. Khá là chán
@wanchope M ở cầu giấy mai dịch sóng 3g lúc nào cũng vi vu 😃

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
Hôm vừa rồi ngồi ở đh TM giữa trời check 3g thấy chỉ có E không. Mobi thật vãi đạn
Vậy máy bạn dởm.kaka

Sent from my ST25i using Tinhte.vn
Dởm thì chạy sóng viettel được tốc độ 7,2mb đấy. Sóng mobi cùi bắp
Cái này bình thường bác ạ. Hết dung lương 3g.

THăn mobi có quả này e thấy hơi chuối, như trên iphone e đk gói MIU nó nói dùng ko giới hạn 40k/tháng
Nhưng thực tế chi dc mấy trăm mb là báo hết va chuyển về edge 😔

- khi mua newipad cũng dc km cái sim 3gmobifone dùng dc 2 hôm lởm quá ra làm cái VT trả trước thấy lại ngon sóng sánh hầu như lúc nào cũng 3g 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019