Thắc mắc vụ tính cước khi lắp sim 3G điện thoại vào USB 3G

bacca
31/8/2012 15:49Phản hồi: 7
Tình hình trước giờ mình đăng kí gói Mimax cho em điện thoại của mình và dùng nó làm mordem 3G luôn thể. nhưng có vẻ là hại pin quá, mình định mua cái usb 3G để lắp sim này vào nhưng còn lăn tăn ko biết khi đó nó sẽ tính tiền mình kiểu gì: vẫn là 30k/tháng hay tính thế nào???
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bạn à, mình cũng đang xài như bạn nè, vẫn bị trừ 30k như lúc đầu đăng kí thui, nhưng bật mí với bạn nhé, xài hết 500mbs rùi thì open DNS để tăng băng thông lên một chút, mình test rồi, có khi down bằng IDM lên đến 700kbps đó! Nhưng không hiểu sao mấy hôm nay giao diện chương trinh Dcom bị sao ấy, nó giựt giựt rất lâu mới vào được, sáng nay còn không kết nối được luôn báo hại mình phải cài lại phần mềm đó!
Về vấn đề này mong anh chị nào rõ hoặc có gặp tương tự chia sẻ với!

Vẫn 30k 1 tháng bạn ạ. USB 3G hay điện thoại chỉ là thiết bị 3G kết nối internet. Còn trừ tiền cước là phải trừ trên sim 3g dcom
quangvnz
ĐẠI BÀNG
12 năm
vẫn tính như trên điện thoại thôi,mình xài suốt,lắp vô usb 3g đưa lên lap cũng gọi điện nhắn tin như trên đt thôi 😃
Úi giờ máy mình chạy win7 mà nó cứ không nhận USB 3G E17 này hoài nè, giờ làm sao đây? Ai giúp mình với!
quangvnz
ĐẠI BÀNG
12 năm
gỡ phần mềm nó ra reset lại máy ,cắm usb vô cài lại
Hic, thông báo với bạn mình thử mọi cách rồi, vấn đề là như vầy: Khi nào mình mở máy lên, mở giao diện lên đàng hoàng rồi mới cắm Dcom vào thì mọi chuyện êm xuôi, nhưng giữa chừng mà bị rớt mạng hay dcom tự ngắt kết nối thì y như rằng kết nối lại không được, màn hình giao diện nhấp nháy đúng 3 cái rồi biến mất, mình chỉ đành ngậm ngùi gỡ ra và cài lại thôi! rất tốn thời gian và hao mòn nhẫn nại! Vấn đề này không biết trên win8 thì sao nhỉ? 😔
trừ tiền theo gói cước chứ ko trừ tiền theo thiết bị sử dụng nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019