[Thăm dò] Airblade 2011 và Nouvo 4 "uống" xăng bao nhiêu ?

toby2vienbi
19/6/2011 15:52Phản hồi: 464
464 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rockbuon84
ĐẠI BÀNG
13 năm
Anh em xem có Phải Tếch đang sủa Không
Ae không cần nói nhiều..nhìn Tech sủa thì biết nó thuộc giống gì rồi
Fan yamaha có chửi hay chém gió gì đi nữa thì cũng ko ngăn được thực tế Nou LX BXC lạc hậu đang bị ế.Thời buổi công nghệ thì người ta sẽ chọn AB Fi công nghệ hiện đại chứ ko chọn Nou LX phân khối lớn.
Anh em thông cảm là mình sẽ post mỗi ngày một bãi cứt vào đây .

Nếu mình ko cho chó Technology ăn thì nó không còn sức mà sủa .

Bố mẹ nó chết năm 2008 vì sống nhục nhã có loại con tự cao tự đại mà lại quá ngu không thèm tiếp thu ,nó hỗn hào với tất cả ai chạm vào cái fi của nó.

Từ năm 2009 mình làm từ thiện nuôi nó ăn ở và huấn luyện làm xiếc, tiết mục : chó biết gõ vi tính.
Cơm thì mình không thiếu cho nó ăn, mấy đồ chơi của mình đắt hơn cả AB fi của nó thì tiếc gì cơm gạo đâu. Khổ nỗi là cơm nó không ăn lại ăn cứt, âu cũng là thói quen do nó ăn từ nhỏ .

Mình nuôi bằng cứt , nó ăn trực tiếp trong lavabo , nó liếm không sạch lắm nên toalet hơi xám .

Mỗi khi mình cho nó ăn xong, nó sẽ sủa rất hăng cho mọi người xem, không sai đâu mà .

Tếch tếch , ăn đi này, không con Lulu nó ăn mất

Uploaded with ImageShack.us
Bác tech fai sủa cực khổ zi mới đc cho ăn, các bác đừng hất đổ bát cut' của nó ,tội lắm. Tới giờ ăn cut' sốt rùi kìa tech, zia ăn cut' đi kưng
mình chỉ nói hãng sản xuất bảo đảm về sản phẩm của họ thui nhé, mình có nhắc chữ nào đến chất lượng đâu, nếu chất lượng kém nhưng tuổi thọ cao thì vẫn bảo hành trọn đời đc, như trancend ấy, sản phẩm hay bị shock điện nhưng lại chả hỏng firmware hay phần cứng bh thế nên vẫn bảo hành trọn đời đấy thui
vc AB có doanh số lớn 1 phần cũng do NTD mà, ng này có chả nhẽ ng kia ko có, con gà tức nhau tiếng gáy là chn xưa nay phổ biến ở VN, nếu ko tức nhau tiếng gáy thì chắc đi đánh golf hay tennis cũng chả ptriển phổ biến đc như bh. hơn nữa con cái bị phụ thuộc khá nhiều vào bmẹ, sinh năm 1980 thì bh cũng mới có 31 tuổi thôi, công vc mấy ng phát đạt đc, mấy ng tự mua xe cho mình mà ko có sự hỗ trợ từ gia đình, chọn xe ko đúng ý bmẹ bmẹ ko hỗ trợ cho nữa thì sao, lúc đấy thì đành chịu mà chọn chiếc xe ko theo sở thik thui, bị chi phối lớn thế thì HD vượt YM là điều dễ hiểu, HD Nhật quá tốt, trong đầu bmẹ VN nhắc đến xe là nghĩ đến HD nhưg theo tgian có lẽ chữ Nhật đã bị quên mất, do vậy HD VN có thể gọi là ăn hôi mà lên ngôi thôi
còn về chn CN Fi hay BXC thì bạn nên lấy Liberty ie của VN và Liberty xịn của Ý ra để so sánh, cùng loại xe cùng hãng xe vậy mà xe VN Fi còn ăn xăng ngang mà có khi còn hơn cả xe Ý BXC kia kìa, dân đang kêu ầm ầm ra đó, cái này bác giải thik sao, chả nhẽ lại bảo HD VN làm ăn tốt nên Fi ngon còn PG VN làm ăn vớ vẩn nên Fi đểu àh
Bác TYA post hình k được tinh tế lắm,ghê wá! :-x Nhưng được cái rất hợp vs chó tech....
thằng tech nói mà không biết ngượng hả, tao chưa đi xe tao chưa biết nhưng theo quan sát của tao thì còn air balde gầm như máy cày, còn nouvo lx đi êm ru, mày có marketing cũng phải biết mình là ai chứ, tao đang đắn đo giữa 2 con này, air thì chạy lỳ hơn so với lx, nếu tính mỗi lần như thế thì chắc chắn sẽ, ăn xăng so với lx nó vọt rất nhanh. Air sau này sẽ kêu như shit vì hiện tại nó đã gầm rồi, còn lx hiện tại nó chạy êm thì sau này xẽ tốt hơn, còn mày đừng có so lx 2011 với con nouvo đời cổ kia. Tao công nhận là nouvo đời trước là đi máy kêu ào ào. còn bây giờ đã cải thiện đáng kể rồi, Người dân họ ko biết lên cứ đâm đầu vào air. theo suy luận của tao thì novou lx và air thằng air đi hơn được 5km/h là ok. Giá cả hợp lý,
erhard
ĐẠI BÀNG
13 năm
mặc dù ghét là TQ nhiều hàng nhái và cái thái độ mất dạy của nó trên biển Đông nhưng ko thể phủ nhận rằng nó là 1 nơi hấp dẫn để đặt nhà máy sản xuất của các hãng lớn (Foxconn, Nokia, Intel, Samsung, Honda,...). Đa phần các sản phẩm công nghệ đều dc sx tại TQ. Bác cm thế này có khi ifan nó ném đá. Còn AB hay NV hơn thì em ko có ý kiến, mỗi xe có cái hay riêng của nó, ai thích xe nào dùng xe đó. AB thích hợp cho ai em cũng ko dám khẳng định nhưng có lẽ các bác quên một điều là VN có cơ cấu dân số trẻ tức số người trong độ tuổi lao động lớn, xe AB lại bán dc hơn NV thì ko biết xe nào dc giới trẻ ưa chuộng hơn ạ.
cơ bản là những người trẻ này có bố mẹ già cả rồi, hoặc có vài đứa sợ tốc độ, sợ hầm hố, thích ngoan hiền tôi đây lịch sự không bạo lực, dĩ nhiên..
Sáng mới đi thử ab 2011 màu trắng mới có biển lun, đi đc 7km thui. Đi dán cái xe dùm ông bác chạy đc 2km,cuối cùng nghĩ lại quyết định mua nouvo lx là chính xác. Thấy kiểu dáng đẹp ( do hợp màu sơn), mặt đồng hồ cũng đẹp nữa nhìu cái hay hay, nhưng khuyết điểm nặng nhất là cái đầu xấu và máy ỳ kinh khủng. Mới chạy 2 km nên mới biết thế nhưng đi nouvo lx vẫn sướng
k đỡ đc ông này

Thông báo vs bác tech,mới chiều nay em láy 1 em LX,giá 35t. Vậy là con AB của bác hơn con LX những 9tr. Em đọc pic này mà bực mình vs bác quá. Đéo hiểu bác nghĩ kiều j nữa,một mình một kiểu,chẳng giống ai.
Nouvo hơn phân khối chứ hơn gì AB Fi đâu bác.Bác dốt thì đừng lớn tiếng quá người ta cười.Giờ này nhà nhà xài phun xăng điện tử khi mới mua xe mà bác vẫn còn cổ hủ bảo BXC là tốt nhất mới nhất hiện đại nhất thì lạ quá.AB Fi hơn Nou LX ở chống nghiêng tắt máy,vè con,định vị từ xa,đèn LED,cốp xe,Combi Brake nữa mà nhưng quan trọng nhất là AB Fi xài phun xăng còn Nou LX vẫn BXC cổ hủ ===> đẳng cấp hơn nhau chính chỗ này đừng quên xe hơi toàn xài phun xăng SHi cũng xài phun xăng mấy chiếc Ducati, KTM,Harley cũng xài phun xăng cho những model cao cấp của mình.

Mấy chú em Nou LX bày đặt làm bài toán kinh tế xem thử Nou LX và AB Fi cái nào lợi hơn thì mình cũng giải thích cho thấy cái nào lợi hơn thôi.Tuy AB Fi ban đầu mua đắt hơn chút nhưng được cái chạy sướng hơn,thoải mái hơn,tiết kiệm xăng hơn,bền hơn và sau này bán ra cũng được giá hơn Nou LX 6-10 chai ===> dư sức bù qua số tiền chênh lệch khi mua lúc đầu mà người chạy lại thấy đẳng cấp hơn vì đang xài công nghệ mới còn Nou LX chỉ là công nghệ cũ mà thôi sau sành điệu được.Giới trẻ giờ tinh tế lắm đâu thèm chọn mấy chiếc 135cc Nou LX cỏ làm gì,một là thích tốc độ thì mua mấy xe tối thiểu 150cc trở lên chạy cho sướng chứ hai là mua mấy xe có công nghệ hiện đại, tiện nghi nhiều mà đi cho sướng thân
k còn lời nào để nói vs bác.bác xem kĩ lại xem comment của em có so sánh j đến Fi và BXC k hay chỉ có bác cứ lảm nhảm mãi điệp khúc ấy. Em chỉ nói tốt hay không là do sở thích và đánh giá của từng người.
Còn đã nói đến SH thì em cũng nói luôn để bác mở rộng suy nghĩ. Chị gái em đang đi 1 chiếc 150i,cũng Fi nhưng k bao giờ dưới 4l/100km.Bây giờ nhờ bác so sánh giữa NV 135 BXC vs AB 110 Fi và sh150i Fi vs NV 135 BXC đi,xem Fi hơn BXC ở chỗ nào.
(Xin lỗi các bác khác là em không hề có ý so sánh 2 cái đó nhưng em buộc phải đưa ra để bác Tech thấy và ngậm miệng lại)
AB Fi đắt hơn NouLX nhưng chạy ko có sướng như NouLX nhé em trai, xăng thì tiết kiệm hơn có 5% nhìu quá nhỉ? Xe cỏ mà người ta có piston nhiệt đúc + xylanh Diasil hiện đại, xe của em hiện đại quá mà phải dùng công nghệ cũ. Giới trẻ giờ cũng tinh tế lắm nên toàn thấy NouLX dc giới trẻ đi là chính, còn AB Fi toàn thấy ông già đi làm, bà già đi chợ là nhiều.
Thằng em ngu si của anh ah nếu AB Fi ko sướng hơn êm hơn Nou LX thì sao AB Fi bán chạy gấp mấy lần Nou LX?
Thằng ngu nào bảo Ab Fi tiết kiệm xăng hơn Nou LX chỉ 5%? Giữa AB Fi và AB thường là đã 6% rồi thì giữa Fi của AB Fi và BXC của Nou LX thì tối thiểu cũng 6% thêm cái động cơ 135cc nữa thì tối thiểu cũng 15%. Đặc biệt chạy BXC thì sẽ mau xuống cấp xăng sẽ tiêu hao nhiều hơn chứ ko ổn định như Fi. Giới trẻ giờ tinh tế lắm nên giờ toàn chọn công nghệ hiện đại như AB Fi thôi ah,thích phân khối lớn thì cũng 150cc trở lên chứ ko chọn xe cỏn Nou LX đâu ===> Nou LX phải quay về giá trị thực giờ đang bán dưới giá niêm yết.
Chẳng lẽ HD thuê cái hạng rẻ rách Tech83 hay sao mà nó sủa vô căn cứ, sủa bất cần danh dự, sủa tất cả chẳng trừ ai, miễn là
khen AB FI và thằng HD của nó tốt nó mới hết sủa ...

Nó nói "Yamaha VN và Honda VN đều có 1 phần linh kiện của TQ nhưng linh kiện của TQ của yamaha nhiều hơn (do Honda VN nội địa hóa rất tốt ) và linh kiện TQ của Honda cũng tốt hơn yamaha do đó là những linh kiện được áp dụng cho Honda TQ "

nghe là thấy đúng là tiếng sủa của chó dại. Nếu nó có ông nội nó làm quét dọn trong HD thì như người ta cũng chỉ dám nói HD có lắp / ko lắp 1 số chi tiết China, chứ lại lôi Ya vào mà phán như là đúng rồi ! Cứ như là bà nội cũng làm quét dọn trong Ya hay làm gián điệp nằm vùng ý.

Lại còn HD xài Tàu nhưng là Tàu tốt hơn cái Tàu lắp cho Ya => ngu vcl và chả có tý cứt lý luận nào.

6 năm trước nhà máy II chưa xây xong , 1 anh thuộc QLSX nhà máy ở Trung giã (nhà máy ghi trên thành phẩm) đã trả lời tao là nội địa >60 % rồi đó mày.

HD giờ xây nhà máy kìa, sx thử giai đoạn 1 kìa => mới tập tọe thôi con ạ, ko bik im mõm đi ai chả biết mày có mõm, con AB của mày (nếu có) mà là 2010 thì mày còn may, chứ 2011 thì mày còn nhục thêm vì mấy cái côn được nội địa đấy con - trước thì cả lap là nhập Thái về ráp lại con ơi
ngồi ab thoải mái hơn lx
mới mua con ab sáng nay
mà có cái xe ai thx thì kệ người ta việc gì phải chửi nhau
xóm đang có phong trào mua ab vì ab có 37 chai

h mới để ý đọc câu chuyện tech và những người bạn buồn cười vãi ra ;)
đã mua xe thì chịu chấp nhận còn so đo lắm làm gì
ko phải so đo gì nhưng ông tech bóp méo sự thật quá. bực mình nên mới chửi ổng!...
haihapc2
TÍCH CỰC
13 năm
qua cách nói chuyện của tech thì mình thấy nó giống như 1 đứa con nick mới lớn,đối với nó honda là số 1(giống như ta là siêu nhân như mấy đứa con nít vẫn nghĩ),ca tụng honda quá mức,ab và nv mỗi xe điều có điểm mạnh,điểm yếu riêng của nó,và mỗi người có gu thâm mỹ khác nhau nên có người thấy rằng ab đẹp or nv đẹp,mình thấy xe nv chạy bốc hơn,máy nghe êm hơn,lướt sướng hơn ab,xăng thì có hao hơn ab thật,nhưng máy của nv 135cc thì đâu có thể so với 108 được(ông tech toàn khen fi honda tiết kiệm xăng,zậy cho e hỏi sao sh nó cũng có mà nó uống xăng zữ).nói những lời trên không phải khen nv mà nói là để cho tech bớt bảo thủ và ngu muội đi.không phải e chạy nv mới khen nv,e đang chạy ab nhé,ab 2008-->2010 vì thấy nó đẹp và nhu cầu thấy 108cc là ok rồi,bác tech bớt nói đi nhé,càng nói thì càng lồi cái ngu ra đó
Xăng uống nhiều hơn nhưng k đáng kể lắm đâu so với độ sướng mà nó mang lại ( xe mình giờ là 40 41km/l chạy dc 110 đi 2, xe ab chắc 45km/l là cao )
Cái số gấp mấy lần nv lx ấy toàn là ông bà già mua,còn mấy thằng trẻ mua hoặc ngu như m ,hoặc đc bố mẹ nó tư vấn mua cho.như thế chắc j tất cả ng mua ab đều hiểu về Fi như m?
khicon257
TÍCH CỰC
13 năm
Ấy ấy, bác nói nhầm rồi, thằng này nó hiểu biết đc cái gì em chết liền, toàn google rồi vào đây sủa thôi...cái nào gu gồ ko ra hoặc cãi ko lại thì lơ như dog ấy ạ...
Uh, chắc ba m ngu nên mới mua Ab Fi. Mày con ba m nhưng không có ngu như ba mày.Hiểu.
===> chỉ đúng trong nhà mày thôi chứ thực tế ai thông minh cũng đi AB Fi vì công nghệ mới êm xe nhẹ máy không bị hú và thiết kế sai như Nou LX.Sau này bán cũng được giá hơn Nou LX gần chục chai quá lời không lỗ như Nou LX. Giới trẻ sành điệu rành công nghệ đều đi AB Fi, đẳng cấp hơn nữa thì PCX hay SHi chứ ko đi xe cỏ bình xăng con lạc hậu như Nou LX
sao mày ăn nói mất nết mất dạy dữ mày? Nói không lại rồi lôi parent vô à? CÔng nghệ nào tao không cần biết, mày cứ ngồi lên 2 chiếc, coi con nào chạy ngon hơn, tiếng máy êm hơn là biết liền, đi off xe đi tao cho mượn cả 2 con đi thử.
bearalone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chấp nhất bạn í làm gì, bạn í chẳn dám lòi mặt ra cho mình coi đâu.
Ô hô,thằng tech kia t cũng thôg cảm thui vs niềm tin bất diệt rằng" sự lựa chọn của t là số 1,là vô đối".nhưg cái niềm tin này chỉ dành cho những năm 70 của tk trước kia.Nếu m là người của tk này thì hãy biết rằng:trog thời đại này chẳg j là no 1 cả.nếu đã có sự lựa chọn cho riêng mình thì cũng fải biết cái ưu,nhược điểm của chính mìh,chứ cứ khăg khăg rằg cái của mình chỉ có ưu&chăm chỉ bới khuyết điểm của người khác.thì t khuyên m nếu k sửa cái cá tík chó chết của m đi ...thì đành m làm ng thiên cổ,lên nóc tủ mà ôm cái hoài bão lớn lao đi nha!
bạn kinvip90 có phải sinh năm 90 k mà nói quá hay và chuẩn . Mình đang bệnh nằm trên giường nhưng phải login để thank cho bài viết.

Trẻ nhưng nhận định rất chính xác.
hi,cảm ơn bác. Đúng là em chỉ sinh năm 90 thôi,cũng không dám tự nhận mình biết nhiều hơn người khác,nhưng thực sự k thể chịu đc cách nói chn của ông Tech,bảo thủ k ai bằng,va nhất là luôn tỏ ra nguy hiểm.Mọi người đều công nhận là xe nào cũng có điểm mạnh,điểm yếu,quan trọng là sở thích từng người. Duy chỉ có ông Tech là bảo thủ,cứ lôi mãi điệp khúc Fi vs BXC ra nói,ông này ngoài đời chắc không ít lần ăn đòn vì cái thói ngang,cãi cùn này.
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
thẰng tech não bò
ngoài fi ra nó éo biết cái gì khác
[MENTION=872099]kinvip90[/MENTION],

Tốt. Không nên làm đàn cừu để thằng chăn cừu cầm cục FI lùa đàn cừu vào chỗ chết.

Ko thằng nhà sx nào bố thí cho NTD cái lợi ích nào cả mà ko đòi lại lợi cho họ.

Ko phải tự nhiên mà người ta cho bạn cái FI mà giá ko tăng !

Thế còn có cái FI nó chém bao tiền ? Tiền đó bằng bao xăng.

Xăng đó bao lâu thì cái FI gỡ lại ?

+++

Đơn giản lắm, nhà sx nói rằng 6% là mức xăng tiết kiệm, nếu nó nói đúng thì 2.2l sẽ là xăng ăn trong 100km

6% là = 0.13 lít

Vậy 1000km sẽ được 1.3 lít
100.000km sẽ được 130 lít => 2.77 triệu (đây chỉ là dựa theo nhà sx, con số 6 và 2.2 chưa biết chính xác tới đâu)

TẠI SAO NÓ LẠI ĐỘI LÊN RẤT CAO SO VƠI MỨC ĐÓ ....?

Câu trả lời là : vì có rất nhiều con cừu. ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019