(Thăm dò) iphone 4 lên ios7

Mindzi
19/9/2013 17:1Phản hồi: 31
Dear anh em,
Ios7 final đã chính thức ra đời,việc lên hay ko lên vẫn đang là một vấn đề khá xương cho anh em đang dùng con IP thấp nhất có thể lên ios7 - iphone 4 như mình ^^.
Do đó, thật sự muốn nghe anh em nào đã chuột bạch lên 7 rồi thì cho anh em vài nhận xét để đưa ra quyết định!
Lưu ý giúp là topic này chỉ dành cho anh em iphone 4. Các bác 5 vui lòng ko chém 😃
Thanks all
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ibaotrung
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình khuyên bạn dùng iPhone 4 cứ dùng iOS 6. Lên iOS 7 nó có độ trễ nhìn nản lắm, được mỗi cái màn hình khoá thui. Còn thảm hơn là 3GS dùng 6.1.3. iPhone 4 đuối rồi 😃
Mình cũng ko định lên IOS7 vì đang chờ JB 6.1.3... IP4 bị hạn chế phần màu nên vs chắc lên xong máy lag lắm... IOS7 cần cấu hình khủng mà...
có giật thì trong đêm mưa này e cũng phải lên 7 :v
vantrong83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hiện vẫn đang hài lòng với 6.1.2.
Lên 7 thì hao pin quá, ko biết ace thế nào, nhưng với ip4 của mình thì đa vọc vạch tất cả các bản beta rồi GM, nhưng đến giờ thì chấp nhận & yên tâm ở lại 6.1.2, vì ip4 có lẽ ko thể đáp ứng yêu cầu cần & đủ của ios7.
Đây là ý kiến riêng mình, đừng gạch đá gì mà tội nghiệp

Gửi từ iphone 4 cùi mía
cũng có lag và giật đâu nhỉ mình thấy bình thường 😃 hơi có độ trễ tí thôi nc là chấp nhận đc
Độ trễ tăng chút chứ em có thấy giật đâu mấy bác o_O
iphone 4 lên IOS7 ổn, pin cũng tạm chấp nhận
@ductrivqc Ý kiến giống bác này.
senkichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pin thỳ giống hệt 6.1.3 .dùng thỳ cg mượt mà. Nói chung là chưa có jb của ios 6.1.3 thỳ lên 7 chơi cho đẹp 😆
Iphone 4 lên 7 cũng chấp nhận được chứ k đến nỗi đâu bạn nhé. Bạn cư yên tâm lên để trãi nghiệm ios 7
andyquan
ĐẠI BÀNG
11 năm
ĐÚbg vậy đấy
Ip4 lên ios7 hơi trễ chút thôi còn đâu ngon lành mà
Mindzi
TÍCH CỰC
11 năm
Có anh em nào thiện chí quay luôn cái clip thao tác của IP4 sau khi lên IOS7 final thì hay biết mấy nhờ ;)
IPhone 4 đã lên từ hôm qua (bản cũ 6.1.2 có thể về bất cứ lúc nào)
Cảm nhận:
- Độ trễ hơn Ios 6.1.2
- Hao pin hơn 6.1.2
- Độ lag, chậm khi vào trò chơi, fb... hơn 6.1.2
- Giao diện khóa, tiện ích hơn 6.1.2 😃
- Khi nhắn tin viết tiếng việt có dấu nhiều khi không viết được
- Mới cảm nhận được đến đó, có thể để thử hết ngày hôm nay, đến chiều lại về 6.1.2 =))
Mindzi
TÍCH CỰC
11 năm
@satthuxh Xác định luôn là về 6.1.2 hả bác ? 😁
Ip quốc tế thì cứ phang ios7 mà dùng. Xài mượt và pin thì ok.
Mindzi
TÍCH CỰC
11 năm
@tychuot2007 Có nghe anh em đề cập nhiều về độ trễ, bác thấy thế nào ?!
dangchien86
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mindzi 4s của mình cũng lên ios7 sáng nay nhưng ko ổn mình đã về 6.1.3 hiiiiiiii
Xác định chiều này về 6.1.2 nhận thấy đây là bản ổn định nhất hiện giờ cho iphone 4
muoitv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Độ mượt mà không bằng Ios 6,
Trong trình duyệt safari phần mở rộng xem đầy đủ nội dung kiến của bạn đọc không mở được (phần dấu + như trong ảnh đính kèm) và nhấn nút "thích" chăng thấy có kết quả gì. Các bác có bị thế không. Dùng ios 7 từ b1 đến giờ cũng không muốn quay về 6
không biết máy các bạn thế nào nhưng máy mình thấy rất ok. chỉ mỗi độ trễ là hơi chậm nhưng vẫn chấp nhận đc. còn lại thì mình thấy ko có vấn đề gì cả. dùng 1 time quen rồi APPLE sẽ cho ra các bản 7.0.1 7.0.2 sửa các lỗi còn lại mình tin chắc sẽ tốt hơn nữa. Nói chung riêng mình sẽ dùng ios 7 😁
@hiephuyen1207 Em giống bác :D
Xuống làm gì rồi lại phải lên o_O
huybetn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái đoạn hơi giật với lag. cộng với bàn phím thỉnh thoảng ko gõ tiếng việt đc. e dùng ip5 cũng bị nhé chả phải riêng ip4. ko hiểu ra mấy thể loại beta với GM rồi mà sao vẫn có mấy cái lỗi vụn vặt này.

bác nào ip4 quyết tâm lên ios7 cho cái review đi để e còn lên cho gái :">
Mindzi
TÍCH CỰC
11 năm
@huybetn Bạn đọc bài của mình vừa post nhé 😃
tuandh009
ĐẠI BÀNG
11 năm
Apple sẽ cập nhật để khắc phục những lỗi này, đây mới chỉ là bản ios7.0 mà các bác.
Mindzi
TÍCH CỰC
11 năm
Cứ tưởng khái niệm lag & giật ko có trong từ điển của Apple 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019