Thảm họa Note 7 đã cuốn sạch 96% lợi nhuận mảng mobile của Samsung

Duy Luân
30/10/2016 11:51Phản hồi: 177
Thảm họa Note 7 đã cuốn sạch 96% lợi nhuận mảng mobile của Samsung
Hồi tuần trước Samsung đã công bố báo cáo tài chính cho quý 3 năm nay, và vụ thu hồi Note 7 đã gây ra ảnh hưởng đáng kể lên bộ phận di động của công ty. Lợi nhuận hoạt động của bộ phận này trong 3 tháng rồi chỉ là 90 triệu USD, giảm tới 96% so với một năm trước đó và đạt mức thấp nhất trong 2 năm trở lại đây. Cũng cần nói thêm rằng bộ phận di động của Samsung có gom luôn cả giải pháp IT vào trong đó nhưng di động vẫn chiếm tỉ trọng lớn hơn rất nhiều. Tính chung cả tập đoàn, lợi nhuận của Samsung đã giảm 2 tỉ USD so với năm ngoái và chủ yếu cũng vì mảng di động. Với những công ty khác, thiệt hại tỉ USD đã đủ để họ đóng cửa nhưng với Samsung thì chắc chắn hãng vẫn sẽ gượng dậy trong thời gian tới, và rõ ràng họ đã học được bài học lớn từ cú đau Note 7 này.

177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung là tay chơi thứ thiệt
Note 7 chỉ là một cái gì đó nho nhỏ thôi không thể ảnh hưởng đến Samsung lâu dài được.
@chetdichoroi
Bác có thể trả lời đc mà.
Tương tự như bác đạp phải shjt thì bác có nhìn đg trc khi đi để đạp tiếp ko hay là né 😃😃😃
Sensation
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Cái tên Samsung không chỉ gói gọn là thiết bị di động và đồ gia dụng mà còn là v.v....
@Sensation
Còn là tên gọi khác là boom hoặc đồng mình của IS😃
@writedung bác làm mình nhớ lại tuổi thơ. hồi đó ng ta toàn chăn thả heo, bò đi rong
Vẫn lãi cơ
Buồn cho Sam nhỉ @@ ko bị phốt này thì năm nay IP7 tuổi j so sánh.
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoang_HaoMinh Nói bạn nghe. Nhìn cái tên của bạn là biết ngay fan cuồng honda và samsung. Anti Apple và Yamaha. Topic nào cũng la liếm có môt kiểu. Ăn gì mà cuồng hay vậy ==))
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
@Tess Mercer Klq cơ mà cái avatar của bác có phải trùm nữ trong "thị trấn smallvile " ko nhỉ? thông minh, đẹp và lẳng lơ. mẫu phụ nữ thật hấp dẫn.
truongpv
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ Tân 2805 lợi nhuận của sam đã bao giờ hơn apple đâu mà đòi so sánh 😆
zeke
TÍCH CỰC
7 năm
@Đỗ Tân 2805 Đi ngủ đi cho tỉnh 😆 có đọc số liệu bán ra ko, kể cả trước khi nó nổ ? Trên tay Note 7 chưa, trên tay 7 plus chưa ? Hay ngồi đọc báo mạng rồi gõ phím ?
kulele
CAO CẤP
7 năm
hehe bùm bùm ì xèo nổ, thế mới thấy iphone vĩ đại như thế nào
Ttdmt
TÍCH CỰC
7 năm
@kulele Thôi mà iPhone tốt thì có tốt, nhưng có vĩ đại như thế không?
@kulele thiết nghĩ những comment mang tính troll ngu như này không lên xuất hiện.
@kulele Mang về mà thờ.
Tưởng sập luôn hoặc bị ai đó mua lại luôn cho xong :v Như mong ước của ai đó =))
kurt80
TÍCH CỰC
7 năm
@hsdhnh Cứ để đó biết đâu BKAV mua đứt luôn.
Note 7 ko đủ thì thêm s8, note 8 là đủ ấy mà. Samsung có gì mà xoắn nhỉ, gia tài cha để lại quá nhiều mà. Thái tử phá thêm vài năm nữa mới sụp đc.
Đúng là thảm hoạ Note 7 😁 Mang thảm hoạ cho cả SS lẫn người dùng...quá thốn :D

Nhưng thôi, cái gì cũng có giá của nó, ở đây là cái giá của nhanh và nguy hiểm :D
soldier_1991
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh Thảm họa đâu ảnh hưởng gì đến người dùng đâu. Người dùng còn có lợi ấy. Ôm quà tặng lời đã đc ít 1 tr + voucher bán lại 1tr1 =))
Đi có mấy buổi kiếm đc 2 củ ngon ăn
Chưa kể những người trúng thưởng như mình tính tổng ra kiếm đc 7tr5
@Khẩu trang xanh
Cái thằng khẩu trang xanh. Dúng là con mọt nguy hiểm .sợ người khác thấy mặt hay sao mà cứ trùm khẩu trang .bài nào có sam là co hắn
cu kum
TÍCH CỰC
7 năm
Số 7 là khắc tinh của Samfan và là sao chiếu mệnh của ifan.
sai một ly đi một dặm. Với sự cố của Note 7 thì dù sang năng S8 hay Note 8 có tốt như thế nào đi chăng nữa thì một bộ phận không nhỏ người dùng cũng quay lưng với hãng rồi
@anhtuanngoc Với những ng ko bỏ tiền ra mua thôi chứ ai đã xài note hay đã mua note 7 thì ng ta sẽ mua.
risky99
CAO CẤP
7 năm
@anhtuanngoc Quay lưng đúng quy trình hả 😃
jimmyctho
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtuanngoc Với tui thì vẫn đợi note 8 ra để mua. Vì trog top android hiện nay chả con nào đáng đợi mong, đáng xài bằng dòng note. Cũng chả con nào xứng làm đối thủ ip dòng plus bằng note.
@jimmyctho Câu này của bác phải nói ngược lại mới đúng
Không ngờ cú ngã đó ảnh hưởng lớn đến Samsung như vậy.
samsung tát cho một phát là cái FPT việt nam lên dĩa.
Đế chế samsung, ko có công ty nào ở việt nam lớn hơn LG chứ đừng nói samsungz
hhd357
TÍCH CỰC
7 năm
@Đặng Vi Phú nói điều ai cũng biết làm chi vậy. LG nó cũng là tập đoàn lớn trên TG đấy mà so VN
Syter
TÍCH CỰC
7 năm
@hhd357 Nói đúng mà bác, mỗi nước có sự ảnh hưởng riêng. Ở VN, LG là lớn nhất nhưng ở nước khác người ta không dùng LG nhiều thì sao.
Cái người ta đang nói là ở thị trường VN hãng nào có sự ảnh hưởng to lớn nhất. Nhưng sang nước người ta thì lại là câu chuyện khác
@kenseven123 Ông bị ngáo à
@Đặng Vi Phú hơi quá rồi má.
FPT nó k phân phối Samsung thì nó phân phối cái khác thôi. có gì xoắn
hic, mình đang dành tiền mua em nó trong năm nay
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
Dù biết rằng em sinh ra đã là thảm hoạ nhưng từ ngày rước em về đến giờ này anh cũng không đành lòng để mất em.Mặc dù gia đình em (Samsung) có cho tiền ($100 Credit) để anh trả em lại cho gia đình em..còn quà tặng ngày em về bên anh (1 cái Gear 2 +một cái Micro SD 256GB+$40 Samsung Pay) thì cũng cho anh luôn (không đòi lại quà).Nhưng anh nhất định không thể xa em.!!!! 😃
@DLQ Chào bồ tèo. Pin còn được một ngày không? ImageUploadedByTinhte.vn1477929103.454941.jpg
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
@kythanh2002 em chưa update nên chưa biết bạn ơi...giờ thì xài bình thường ko có gì phải bận tâm...😃
nin_kute
TÍCH CỰC
7 năm
@DLQ Nghe bạn nói chắc bạn đang ở Mỹ khuyên thật lòng 1 câu nha, nghĩ cho con cái bạn (nếu bạn có), gia đình, người nhà, biết nguy hiểm mà vẫn cuồng thì không phải là cá tính đâu mà là ngu đó
Còn nếu bạn vẫn quyết thì mình nhắc là đừng quên mà đem lên máy bay nha, có thể ở tù luôn đó, tội này không đùa đâu
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
@nin_kute em biết mà bác...thanks
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn cái biểu đồ mà e tưởng nhạc Dance. Chỉ thấy bass với treble. 😁. Samsung đang khiêu vũ.
AQ.AQ
TÍCH CỰC
7 năm
@halong148 Đại diện của ca sỹ PHI THANH VÂN cho hay.
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
@AQ.AQ Có đi làm thì e làm lính cho Tuấn ngọc, vũ khanh, xuân phú, ...hồ trung dũng. Ko làm cho cái đứa thảm họa bác nêu được. Cái đó ko phải là âm nhạc. Chỉ là âm thanh thôi.
@halong148 Nhầm nhé. Bass vs tiếng, còn loa treble die rồi. @@
Note7 như đứa con hư,sau khi đã phá tan gia sản nó khăn gói về với tổ tiên.
@ptp49 Nó vốn là đứa ngoan nhưng vì lầm lỡ bị mấy người ganh ăn tức ở với gia đình giàu có của nó làm cho lớn chuyện thành ra nó mang tiếng vậy thôi bác ạ. Em nghĩ nó tự biết suy nghĩ và trưởng thành hơn.
Hy vọng SS sẽ mạnh lên sau vụ này để IPhone còn có đối thủ.
PTTiT
TÍCH CỰC
7 năm
Dính phốt vậy mà vẫn lãi được. Tưởng lỗ chổng vó rồi chứ 😃
Cũng mong sau note 7 SS sẽ hoàn thiện tốt S8, gom tiền chờ S8 thôi, dùng hàng apple lắm cũng chán thử trải nghiệm mới coi thế nào 😃
Vụ Note 7 đắng quá, năm sau ra máy nào tốt đi nữa thì người dùng họ vẫn dè chừng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019