Tham quan các thành phố lớn trên thế giới với chức năng 3D Cities trên Windows 10 Mobile

Duy Luân
11/10/2015 9:48Phản hồi: 38
Tham quan các thành phố lớn trên thế giới với chức năng 3D Cities trên Windows 10 Mobile
Hôm rồi nghịch ứng dụng Maps của Windows 10 Mobile mình tình cờ phát hiện ra chức năng thú vị này. Bạn có thể tham quan rất nhiều thành phố lớn trên thế giới, từ Châu Á, Châu Âu và sang đến tận Châu Mỹ. Hiện tại một số nước đang được hỗ trợ bao gồm Úc, Bỉ, Canada, Đan Mạch, Pháp, Đức, Ý, Tây Ban Nha, Thụy Sĩ, Anh và Mỹ. Như cái tên đã gợi ý, chức năng 3D Maps sẽ cho phép chúng ta đi dạo quanh những con đường của các thành phố đẹp, xoay ngón tay vòng vòng để xem toàn cảnh 360 độ của các công trình hay các khu nhà. Nếu nhấn giữ ngón tay lên một vị trí nào đó thì bạn còn được phép xem tên cũng như ảnh chụp panorama ở khu đó rất thú vị.

Video

3D Maps không chỉ hữu ích cho bạn tham quan tại gia mà nó sẽ giúp bạn rất nhiều khi bạn đi du lịch đến những thành phố được ứng dụng hỗ trợ. Bạn có thể ở khách sạn xem sơ sơ địa điểm mình tính đi, nếu thấy thú vị thì đi tiếp còn không thì có thể bỏ qua chọn chỗ khác đi chơi cho tiết kiệm thời gian. 3D Maps còn giúp bạn tìm đường đi, bookmark địa điểm, xem tình hình giao thông y hệt như khi xem ở chế độ chuẩn nên toàn bộ chức năng bình thường của bản đồ đều có thể sử dụng.

Lưu ý, ứng dụng mà mình sử dụng ở đây có chữ Maps. Nó không phải là phần mềm HERE Maps đâu nên anh em khi sử dụng thì nhớ chú ý vụ này.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hóng win 10 mà lâu quá
Tham quan Hà Nội qua ảnh panorama 360 của mình luôn này

https://www.flickr.com/photos/loveskyvn/albums/72157659706483945
có Hải Phòng ko nhỉ 😆
Nói chung về cái bản đồ thì anh wp bá cháy rồi, hy vọng nó vực dậy được wp
@quangtoan8910 Thực ra là của Nokia phát triển
@quangtoan8910 Here thật ra đã bị Nokia bán cho liên minh ô tô @@
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangtoan8910 Bản đồ winphone tìm kiếm địa điểm rất kém. Một số địa điểm không tìm được trong khi googlemaps tìm ra.
Trừ chi tiết ra thì nó hơn hẵn maps google
Hoàng__Long
ĐẠI BÀNG
9 năm
map của mic có chuẩn = NOKIA ko
@Hoàng__Long nó là sự kết hợp của Bing và Here
Càng hóng wp10 chính thức 😔
trước khi bộ đôi 950 ra mắt có tin đồn gu gồ cũng tham dự với hy vọng có google maps, youtube, gmail....giờ thấy lịm rồi, chán quá, tạm quên win 10 đi vậy
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
@tutranv bác phán chuẩn quá, outlookmail, here rất tốt nhưng nếu có them app google càng hay hơn chứ sao.
mình thì hóng app FB chính chủ cho WP thôi
@ph@m.duy Mình thích cái cam của tụi lumia này thui, nhưng lại không có những apps yêu thích. Thôi đành quay lại với ios nhàm chán vậy
@autotechno Chờ Tháng 12 đi bác. Chắc se giới thiệu cùng thời điểm Win 10 Mobile ra mắt chính thức.
@autotechno trừ gg map 2 cái kia ytube với gmail trên winphone có vấn đề gì đâu?? Thậm chí xài ngon hơn official app nữa là.
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
còn ko rõ 730 đc lên ngay hay ko nữa cơ chứ ./
anhquanmk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hettiensai mình đạng dùng wp10 trên 730 đây, bản 10536 rất ổn luôn. Pin ko đuối như lời đồn
hettiensai
TÍCH CỰC
9 năm
@anhquanmk m đang dùng làm máy chính lên ko dám nghịch nữa, mấy cả phải hạ xuống dưới bản .359 mới lên đc mà ./
NhưVăn01
TÍCH CỰC
9 năm
chưa hỗ trợ VN thì các bác hóng cũng vô ích thôi
bá chấy lun! vào tay liên minh oto chắc sẽ phát triển lắm!
cứ nghĩ mỗi chiếc oto gắn một thiết bị định vị vào, nó đi tới đâu nó liền cập nhật cho heremap... thôi rồi lun! ;)
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
con sony t2 android 5.1.1 của mình cũng có tính năng tương tự nhưng có nhiều địa điểm hơn.
Windows maps trên windows 10 cũng có mà 😁 :D :D
Tri An
ĐẠI BÀNG
9 năm
Map trên windows 10 cũng có nhé. dùng chuột trái để di chuyển, chuột phải để xoay thay thay đổi góc nghiêng
van.t
TÍCH CỰC
9 năm
tương lai win10 sẽ thay thế ISO😁:D:D:D:D:D
P/s: biết đâu bất ngờ:rolleyes:
Híc, tiếc là không có dt win10, chắc mốt phải sắm 1 cái để đồng bộ vs cái pc 😆
Vn dùng được không ? hay phải khai thông tin ở nước ngoài ?
Bình thường. Google street view ngon hơn nhiều. Có cả Việt Nam. Wp chỉ có tp lớn thì tuổi j = google
vunampro92
ĐẠI BÀNG
9 năm
cái này thi thoảng mình vẫn dùng. Nhưng công nhận sức hút của here vẫn mạng lắm
Mình thấy nó khác ji trên apple map đâu nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119