Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tham quan trụ sở & nhà máy sản xuất BKAV Bphone 2 cùng anh em anti-fan

Didu
5/12/2017 9:28Phản hồi: 2.705
2.705 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt cho hỏi có dây chuyền SMT cắm linh kiện tự động trwen PCB không vậy?
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@báchgiangđông K có. Họ nói cái đó bên Meiko làm luôn cho rồi.
@Macan2015 Vậy mà bảo tự sản xuất PCB. Nói tự thiết kế còn nghe đc.
zzbachlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@báchgiangđông File ghi âm quảng nói chuyển khẳng định toàn bộ là thuê gia công nhé . Nhà máy của quảng chỉ đóng gói thôi 😃
hiephiep1988
ĐẠI BÀNG
6 năm
hix phải nói có tiền cũng chẳng thèm mua giá trên mây
redhair
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn giữ quan điểm cũ là ủng hộ hàng Việt trên tinh thần còn cách truyền thông và giá bán của bkav không thể chấp nhận. Đừng bao giờ viện lý do vì sao mà giá cao, người tiêu dùng bây giờ thông thái hết rồi, họ biết so sánh, đánh giá sản phẩm và tất nhiên sức hút của sản phẩm sẽ tỷ lệ thuận với thị phần của nó. Lợi dụng lòng yêu nước sẽ không có hậu đâu Quảng nổ à.
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@redhair E cũng như bác luôn !
joethinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tớ không Anti gì hết, nhưng giới thiệu kiến trúc Android mà vào Google search, sau đó lấy cái Image trên mạng thì nản quá. Chẳng lẽ bộ phận thiết kế "BOS - tạm chấp nhận" không có nổi vài Slide phân tích nội bộ?

Thấy máy tính bác Dev bookmark cả cái Bither/Bitcoin wallet. Chắc đang nghiên cứu tích hợp cả Bitcoin vào BOS nữa cũng nên. (^_^)
@joethinh Còn có cả tab "Cộng đồng Iphone" nữa mới choáng! Chắc đồng chí này dùng Iphone
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
@minhtuantg H mới để ý 😆
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
@chungvt88 Bkav member cũng là đồng râm, hé hé
ksks
ĐẠI BÀNG
6 năm
@joethinh Bạn check inbox nhé. Khéo có quà
datkathay
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả biết nói gì. Chắc anh Quẳng đủ đau đầu rồi. Chúc một ngày nào đó BKav sẽ thành công.
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@datkathay Uh, chả biết ngày nào đó là ngày nào thôi. Mình cũng tâm tư lắm í !
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày nào mình cũng chạy đi ra đường,tiếp xúc cũng nhiều người ...và chưa bao giờ thấy Bphone 2015 đến 2017 😁
saigon1975
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tommy297 mình khu đông dân cư, uống ca fe hằng ngày, chả thấy ai dùng bphone ... vào quán 70-80 người ai cũng 2 tay 2 súng, + máy tính bản... chơi game LMHT mà chả thấy ma nào dùng bphone
@saigon1975 Chả sao cả, nếu Bphone không bán được cho ai tự nó sẽ chết, còn các ku anti lần nữa nếu coi thường BKAV thì đừng comment hay nói về nó nữa, a Quảng và BKAV sẽ rất cám ơn các ku về điều này.
khalaking
TÍCH CỰC
6 năm
@saigon1975 Bạn có biết truyền thuyết Lạc Long Quân-Âu cơ ko, bphone giống vậy đó, 50ng lên núi + 50ng xuống biển...bạn ở đồng bằng nên ko thấy đâu kkk
@Tommy297 Bphone bảo mật nhất TG mà. Người trần ko thấy được đâu
@bandc diệt tận gốc, nhất là mấy đứa sít lừa gà thất đức như bandc
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng chẳng phải anti hay fan. Nhưng mình ủng hộ bác Quảng và hàng Việt. Còn mua Bphone thì phải cân nhắc.
EDelter
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng phần mềm NX để làm MCAD va ECAD cho thấy bkav cũng chịu khó đầu tư. Tiếc là không phải anti-fan nên không duoc tham quan. Cho tui đứng xem trực tiếp là biết bkav có thiết kế thật sự hay kh.
minhtuantg
TÍCH CỰC
6 năm
@EDelter Show cái layout bằng cách zoom in zoom out hết phim, chứ có làm gì khác, đố mà đoán được nếu người ta ko chịu múa chuột á bác
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Mình ở tỉnh lẻ ! Rất muốn trên tay Bphone (rất thật) để xem thế nào ! Tìm mãi chả thấy bạn nào sài Bphone ! Nhân tiện bạn nào đang sài cho mình xin xem sản phẩm với .
hoc_3d
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe như các nước XHCN trình bày sự ưu việt của CNXH ấy nhỉ?
Ấy là khi các quan Tư bản giãy chết và đám nhà báo lắm chuyện đến thăm, nước sở tại đã trình dẫn tham quan 1 khu phố... điển hình mà ở đó ai thích gì dùng đó, đồ ăn uống ngon lành thích thì ăn...con người vui vẻ...đúng làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu...kk
Rồi bảo XHCN của chúng tôi đang có đấy, các ông đi khắp nơi nơi cũng vậy!
Thôi chúc mừng BKAV đã cho lên hình nhà máy sản xuất quy mô và to lớn... nơi ra đời những chiếc ĐT mang made in VN tự hào của bất kì quý ông nào ở Ả Rập, Đu bai..đã sở hữu và trên tay nó!
Không bít khi nào khá nổi?
Nhìn mặt nào cũng dữ dữ,,,thế mà đẻ ra tuyệt tác,,, bố láo thật, aka thật!
Khi nào Quảng bớt lộng ngôn kiểu “dùng triết học để hack” rồi “chủ thể” với “khách thể” của cái phone.. thì mới có thể khá lên được.
Quảng có nhiều cái hay, nhiều thành công nhưng cái tôi lại lớn. Thất bại của Bphone thực ra sẽ tốt cho Quảng.

Cái được của Quảng và Bphone:
- Tự thiết kế
- Đầu tư R&D
Cái chưa được đáng tiếc lại lớn hơn:
- Giá đặt cao
- PR sai lầm (nổ)
- Thiếu trung thực

Mình vẫn mong sẽ có Bphone đời xyz đủ hấp dẫn, đủ chất lượng để mình có thể có động lực thử dùng.
Với mình đề nghị gọi cái “nhà máy” hơn 100m2 là “xưởng” cho nó đúng với quy mô 😃
Tóm lại xạo ke... Cho ta coi cái sơ đồ mạch.. Ta mà hỏi a trưởng phòng thiết kế ú ớ là toi ngay chứ đùa với a... Cũng một lò điện ra nên đừng zở trò mèo
qtgalaxy
TÍCH CỰC
6 năm
Cố lên...cố lên...đừng cố xuống nhé B.ka.v
Nhìn mặt mấy bác anti trông sát thủ phết 😃
Thành phần anti chủ yếu ở tính tế :v
Thành viên thì toàn mang tư tưởng GATO.
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@Thực Tế Nhất trí. 90 triệu dân đi Gato với qn. Sao k Gato với Bill cho bẫm nhỉ ?
@Macan2015 ;) vl 90tr.. cái tinh tế này là 90tr à.. xào lol. Mở giếng đi lên đi.
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@Thực Tế Thế cụ cho bọn e bao nhiêu ?
@Macan2015 Tinh tế đại diện cho 90tr dân. Phát ngôn ngông cuồng nó vừa... Anti ngu vừa thôi. Tinh tế chả là cái mẹ gì hết nhé.
Mình thì không tin họ là Anti Fan. Bởi không thấy ai soi những khuyến điểm hay quảng cáo nổ của BKAV. Và trong hình mình còn thấy 1 bạn bắt tay với ông Quảng bằng 2 tay. Có vẻ rất kính nể. Làm mình nghi họ được mời diễn thôi.
@chungvt88 Tại sao đăng ký cả đống vậy mà không chọn đủ người. Chiêu thôi
chungvt88
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenly2016 Hôm đấy tốn công vào chửi mãi mới dc mời đấy
ksks
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chungvt88 Mình chửi chúng nó như ....xxx mà trơ ra. Chọn j mấy thằng sân sau QN này
@ksks Chửi đi. Nó ban nick
jing
CAO CẤP
6 năm
ko biết người khác sao chứ,
khi mua phone mình sẽ mua máy nào chạy android gốc, giá trong khả năng chi trả 3-6tr

máy nào ko thuộc 2 điều kiện kia thì thôi bye.
bkav thua trên chính sân nhà . nên nhớ thu nhập trung bình ng vn chỉ có 2000$/year. anh phục vụ đa số đông hay thiểu số giàu nhưng luôn chuộng apple ?

đang sử dụng xiaomi Mi A1, ghét 1 cái duy nhất là màn 5.5inch đút túi khó chịu vì to quá, đang cân nhắc máy nào 4 hoawch 4.5 inch

iphone se 4inch đang trong tầm ngắm nhưng không thích các dịch vụ của apple vì luôn dính tới chữ tiền
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực sự thì dưới góc nhìn của 1 người bình thường kiểu dáng bên ngoài được người ta dùng để đánh giá 1 sản phẩm đầu tiên, nhất là 1 sản phẩm mới như Bphone. Tuy nhiên xem qua mấy clip mới thấy đằng sau Bphone là còn rất nhiều thứ nữa mà BKAV đã phải xây dựng để có được Bphone chứ không chỉ là cái kiểu dáng của máy. Dù nếu cho mình phải chọn với tầm giá đó thì thực sự mà nói Bphone không phải là sự lựa chọn ưu tiên, tuy nhiên dù thích hay không thích thì ae cũng không nên phỉ báng công sức của hàng ngàn con người và 7 năm phát triển
@SuperQLNN BKAV nên sản xuất thêm boom phải không bạn
Macan2015
TÍCH CỰC
6 năm
@trkhaihoan Ý b là sao ? B làm ở bkv hay sao mà biết hàng ngàn người với 7 năm phát triển ? Kể cả b có là ng của bkv đi nữa, hnào m sẽ kể cho b nghe chuyện m hỏi cô e truyền thông xinh đẹp nhà bạn về cái quy mô và hoạt động của tập đoàn bkv nhé !
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Macan2015 Bạn có xem mấy clips chưa vậy ? Thông tin mình lấy từ clip nhé. Còn cái em bạn bảo làm ở bkv gì đó chắc nó cũng giống mấy chỗ kiểu KTV hay tương tự vậy, hi. Mình không có nghe tiếp viên quán bia ôm nói chuyện công nghệ nghe bạn, cũng không hứng thú nghe mấy thằng hóng hớt từ quán bia ôm về nói chuyện nghen
Nếu bạn muốn góp ý gì thì nên gửi ý kiến cho BKAV để họ tốt lên nghen, chứ đừng lên múa phím trên đây. Tư duy của bạn người ta gọi là tư duy kiểu con gián đó, hihi
bpccc
TÍCH CỰC
6 năm
@trkhaihoan đâu phải tự dưng bị gọi là quảng nguyên tử ,quảng lựu đạn ,quảng nổ nổ banh nhà lầu ,chúng tôi đã đi trước Google và MS cả chục năm mà hỏng biết ổng đi đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019